Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Chính trị ở đâu cũng chỉ là một sân khấu diễn tuồng mị dân thôi, đợt bầu bán này các diễn viên diễn sâu quá... A Trung hay chị Tân lên cũng ko khác nhau là mấy, người mỹ vốn chất cowboy nên chọn a Trung vì chán ngấy 8 năm anh Ba lãnh đạo đất nước ẻo lả quá, họ sợ chị Tân cũng thế nên chọn người bặm trợn hơn :)
Vâng phải đúng bản chất Cowboy, bắn súng, uống rượu, và gái gú nó mới máu!:24::24::24:

Chum thắng cử, báo Việt viết ngược lại hoàn toàn. Sư bố bọn lá cải lá mặt lá trái lươn lẹo
Xong

sorry ace, hôm nay rất là bức xúc. Tâm tư tôi tính thị trường nhẽ phải tèo, dù ai lên cũng thế, chỉ có là tèo trước hay tèo sau tèo nhẹ hay tèo nặng
Tuy nhiên như này là sai đường rồi.

Tổng thể hôm nay nhiều mã đảo chiều khá tốt. vài mã lớn ít giao dịch có chao đảo 1 tý nhưng cân bằng ngay vào cuối phiên. Nhanh tay chộp phần thắng là cao. Chỉ số trên 670 điểm, không phải phàn nàn nhiều, là khá. Thằng tây mua ròng hôm qua, hóa ra chả dính gì đến clinton hay chum. Vì hôm nay nó còn mua mạnh hơn. Như vậy là rẻ thì nó mua (?)

Tuy nhiên mã giảm nói thế thôi vẫn là đa số. nhiều mã được mua khá mạnh nhưng giá vẫn giảm, chỉ có điều là bớt giảm hơn 1 tý so với thời điểm ra tin. Những mã này khó mà ăn vì nếu Vnindex có phục hồi thì bọn bắt đáy bán ra khỏe lắm.

Như vậy phiên này nhiều khả năng bác nào mua để đầu tư dài dài là có giá tốt. bác nào đầu cơ thì có khả năng ăn 1 số mã, còn hòa hoặc lỗ những mã còn lại. Thị trường tôi tiên đoán là sẽ tiếp tục khô kiệt theo chu kỳ, chờ xuân mới.... ngoại trừ cái dao động mạnh do bầu cử thì vẫn cứ là đuối dần... khác với brexit có lẽ là chỗ này...

@CACO: anh viết hay thế ... :D
Xu hướng 2017 cũng không chệch khỏi FA đâu ... cơ bản lúc này là lúc làm thật ăn thật ... chứ như ROS e nhìn không xíu cảm xúc nào luôn :D
GIờ múc con nào cũng nhìn FA ... lỡ có sảy chân thì ngôi lâu tí chứ cũng không sao ... đến lúc ra KQKD tốt thì nó lại tăng :D

Chum thắng cử, báo Việt viết ngược lại hoàn toàn. Sư bố bọn lá cải lá mặt lá trái lươn lẹo
Xong

sorry ace, hôm nay rất là bức xúc. Tâm tư tôi tính thị trường nhẽ phải tèo, dù ai lên cũng thế, chỉ có là tèo trước hay tèo sau tèo nhẹ hay tèo nặng
Tuy nhiên như này là sai đường rồi.

Tổng thể hôm nay nhiều mã đảo chiều khá tốt. vài mã lớn ít giao dịch có chao đảo 1 tý nhưng cân bằng ngay vào cuối phiên. Nhanh tay chộp phần thắng là cao. Chỉ số trên 670 điểm, không phải phàn nàn nhiều, là khá. Thằng tây mua ròng hôm qua, hóa ra chả dính gì đến clinton hay chum. Vì hôm nay nó còn mua mạnh hơn. Như vậy là rẻ thì nó mua (?)

Tuy nhiên mã giảm nói thế thôi vẫn là đa số. nhiều mã được mua khá mạnh nhưng giá vẫn giảm, chỉ có điều là bớt giảm hơn 1 tý so với thời điểm ra tin. Những mã này khó mà ăn vì nếu Vnindex có phục hồi thì bọn bắt đáy bán ra khỏe lắm.

Như vậy phiên này nhiều khả năng bác nào mua để đầu tư dài dài là có giá tốt. bác nào đầu cơ thì có khả năng ăn 1 số mã, còn hòa hoặc lỗ những mã còn lại. Thị trường tôi tiên đoán là sẽ tiếp tục khô kiệt theo chu kỳ, chờ xuân mới.... ngoại trừ cái dao động mạnh do bầu cử thì vẫn cứ là đuối dần... khác với brexit có lẽ là chỗ này...
Em lại suy nghĩ khác tí chút, sẽ bắt đầu luôn một chu kỳ mới bởi cái uncertainty đã được clear, nhiều cổ phiếu chủ chốt hôm nay được thu gom khối lượng lớn với nến chân dài miên man.:1:

@Kỷ Sửu :
Hôm nay mình có thoả thuận 670K FLC qua 1 TK ở CTY CK khác,có thể nói là mua mới ở 1 TK mới?
Update diễn tiến để bác theo dõi.
Thks anh ạ, em xin hỏi thêm câu này: TK đó có liên quan gì đến 5 chữ "Không xuất đầu lộ diện" không ạ? Anh có thể cho qua nếu thấy không thoải mái! Em chỉ muốn chiêm nghiệm thêm về thời điểm ứng kỳ thôi anh! :1:

:1cool_dribble: Kể ra dân tư bản khôn đáo để. Thấy kinh tế ko tăng trường phát là lật kèo ngay. Minh chứng rõ nhất là vụ brexit đến anh trump :3D_32:
View attachment 4055
Xứ thiên đường mà cũng cho lật xem....

Thks anh ạ, em xin hỏi thêm câu này: TK đó có liên quan gì đến 5 chữ "Không xuất đầu lộ diện" không ạ? Anh có thể cho qua nếu thấy không thoải mái! Em chỉ muốn chiêm nghiệm thêm về thời điểm ứng kỳ thôi anh! :1:
Sao đúng thế.!
TK này là TK đứng tên của người em mình mà chỉ có 2 AE biết, vợ mình cũng ko biết và chưa show trên 4R lần nào.

Vậy thì vẫn tiếp tục chiêm nghiệm quẻ cũ anh nhé, không vội Public vì nó vẫn đang đi đúng hướng... Ngày càng hấp dẫn hơn rồi. Em tạm note lại, cân nhắc về dấu hiệu Giao Thời này ạ...
G9 anh!
Sao đúng thế.!
TK này là TK đứng tên của người em mình mà chỉ có 2 AE biết, vợ mình cũng ko biết và chưa show trên 4R lần nào.

Vậy thì vẫn tiếp tục chiêm nghiệm quẻ cũ anh nhé, không vội Public vì nó vẫn đang đi đúng hướng... Ngày càng hấp dẫn hơn rồi. Em tạm note lại, cân nhắc về dấu hiệu Giao Thời này ạ...
G9 anh!
Nếu thế thì bác phải cho mình lời khuyên để tránh nếu quẻ xấu.

Nhưng anh chưa giải thích vì sao giảm ạ
Bác dùng Fibo đo từ đáy 1045 đến đỉnh 1377,correction 0.5 là 1211,0.618 là 1172.Nhưng có hỗ trợ mạnh tại 1201.
Hôm qua gold đạt 1338,close 1278.
Riêng PNJ nên bán ngoài gold correction mà còn vì một số yếu tố khác ko tiện nói ở đây.
DJ close +256 p.
Nikkei +988p+6%
VNindex?
Ngày hôm qua đúng là ngày"hãy cứ tham lam,hãy cứ dại khờ"!
Mua ...mua đi các bác.

Bác dùng Fibo đo từ đáy 1045 đến đỉnh 1377,correction 0.5 là 1211,0.618 là 1172.Nhưng có hỗ trợ mạnh tại 1201.
Hôm qua gold đạt 1338,close 1278.
Riêng PNJ nên bán ngoài gold correction mà còn vì một số yếu tố khác ko tiện nói ở đây.
DJ close +256 p.
Nikkei +988p+6%
VNindex?
Ngày hôm qua đúng là ngày"hãy cứ tham lam,hãy cứ dại khờ"!
Hôm qua đi tiền là chuẩn ... còn phang full đòn là cờ bạc a ơi ... k có gì chắc chắn là Us stock sẽ tăng , Hom qua có lẽ là ngày wash out rồi ... news đã ra , tiền chờ qua bão cũng phải giải ngân sau khi cơ cấu tránh bão từ cách đây 1 tháng , index k qua 690 cũng vì sự kiện này ... giờ là sự phân hoá dòng tiền ... em nghĩ mốc ngắn hạn là 700 :) và trong tuần sau là có :)

Ờ hờ... chí phải chí phải...
Nhân tri sơ tỉnh bổn bất thiện... Thấy lợi tìm đến thấy hại bỏ đi...
Thầy nhớ lời em chém trên bàn nhậu đấy nhé, thời LOẠN chứ méo phải thời BÌNH... Đức trị thì chỉ có mà đi ăn mứt... ôi nhớ Thiết tướng quân quá cơ... :24:
Tổng thống Philippines Duterte: 'Trump muôn năm!'

Tổng thống Philippines Rodrigo Duterte chúc mừng Donald Trump "muôn năm" và khẳng định không muốn căng thẳng với Mỹ nữa.
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gi...ilippines-duterte-trump-muon-nam-3496785.html
Mang về Mười mấy tỉ từ chị na + ngư dân dc đánh bắt ở vùng tranh chấp. Sau khi toà án tuyên bố phi thắng ở La-hay, k muốn và k thể làm nc lớn mất mặt (kiểu Việt lần nào oánh thắng xong chẳng vác đồ sang cống xoa dịu) anh chịu khó chửi anh sắp về hưu (cá nhân) đổi tiền mặt và lợi ích... k phải anh đặt cửa T thắng mà ai thắng thì cũng thí anh sắp về hưu

Khả năng nâng bi của anh thật đáng tham khảo, chứ chỉ khen hay quá chuẩn quá nhàm nhề :24:

Tổng thống Philippines Duterte: 'Trump muôn năm!'

Tổng thống Philippines Rodrigo Duterte chúc mừng Donald Trump "muôn năm" và khẳng định không muốn căng thẳng với Mỹ nữa.
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gi...ilippines-duterte-trump-muon-nam-3496785.html
Mang về Mười mấy tỉ từ chị na + ngư dân dc đánh bắt ở vùng tranh chấp. Sau khi toà án tuyên bố phi thắng ở La-hay, k muốn và k thể làm nc lớn mất mặt (kiểu Việt lần nào oánh thắng xong chẳng vác đồ sang cống xoa dịu) anh chịu khó chửi anh sắp về hưu (cá nhân) đổi tiền mặt và lợi ích... k phải anh đặt cửa T thắng mà ai thắng thì cũng thí anh sắp về hưu

Khả năng nâng bi của anh thật đáng tham khảo, chứ chỉ khen hay quá chuẩn quá nhàm nhề :24:
nghệ thuật vuốt :3cool_adore:

Nếu thế thì bác phải cho mình lời khuyên để tránh nếu quẻ xấu.
Anh em mình vẫn tuân thủ nguyên tắc khi lập quẻ anh ạ: Done deal mới Public. Quẻ xấu hay tốt khi ấy mới hay, thành công hay thất bại hoàn toàn do Anh chủ động... không liên quan gì đến Số mệnh cả!
Môn này cũng giống như môn chứng, cần phải cực kỳ Kiên Nhẫn... Mong anh lượng thứ nếu em không thể đưa ra lời tư vấn nào khác, ngoại trừ 5 chữ đã nói hôm Lập đông: Hòa vui theo tự nhiên...

Status
Not open for further replies.
Back