Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
TPP thì lợi với hại đi cùng song hành. Bọn lều báo VN nó cứ hay vẽ viễn cảnh hồng tươi mị bà con như hồi vào WTO chứ theo mình, cái cơ bản là DN VN có hiểu và được tạo điều kiện nâng cao sức cạnh tranh hay không thôi. TPP nó không phải là cái đũa thần :21:
Thay vì ngồi xó nhà chém ÂU Mỹ thì ta cứ nhìn vào thực tại DN: DN nào có mức giá fair, còn có khả năng nâng cao năng lực cạnh tranh, tăng DT & LN được trong thời gian tới thì cứ chén. Việc to to với vĩ mô để các anh lớn lo, không phải việc của mình :21:
:21:
Em đâu lo tới tầm vĩ mô đâu ạ, em chỉ muốn nhắc nhở là mình nên cẩn thận mà thôi. Chứ lúc nào cũng nhăm nhăm ăn doanh nghiệp tăng trưởng bất chấp tình hình nước nhà... em sợ anh lại Bias nặng. Nếu anh nghe thấy không hợp ý, thì thôi anh em mình cùng chôn đề tài này xuống đất anh nhé! :1:

:21:
Em đâu lo tới tầm vĩ mô đâu ạ, em chỉ muốn nhắc nhở là mình nên cẩn thận mà thôi. Chứ lúc nào cũng nhăm nhăm ăn doanh nghiệp tăng trưởng bất chấp tình hình nước nhà... em sợ anh lại Bias nặng. Nếu anh nghe thấy không hợp ý, thì thôi anh em mình cùng chôn đề tài này xuống đất anh nhé! :1:
Cẩn thận là tốt chứ, risk control luôn ở trong đầu, nhưng cũng nên bình tĩnh xem xét vấn đề dưới nhiều góc độ để không bị cuốn vào trò chơi tâm lý của media. Cào hiểu quá rõ về PA mà :21:

Cẩn thận là tốt chứ, risk control luôn ở trong đầu, nhưng cũng nên bình tĩnh xem xét vấn đề dưới nhiều góc độ để không bị cuốn vào trò chơi tâm lý của media. Cào hiểu quá rõ về PA mà :21:
Không ạ, em chỉ lo cho anh vì theo dõi anh mấy ngày qua có phần dính bias. Chứ còn media nó viết thế nào, em đọc cho biết... rồi đi hai hàng thôi ạ.
Ps: Mà thôi, có khi em lại hiểu sai. Mình dừng anh ạ...

:2004:, PNJ phản cảm quá
chắc hồi 2013 em chưa vào vc nên ko biết, cuối tháng 3 chị ko những bán hết vàng miếng của mình mà còn vay toàn bộ vàng của cửa hàng e gái để bán hết ở giá 46-47 trước khi NHNN trực tiếp đứng ra bán Vàng SJC và mua trả lại trước tết âm lịch 2014

Last edited:
Thầy lại thế, anh Du re te làm con cờ cho anh Tập trên bàn cờ ASEAN... Giờ anh Tập muốn gì, anh Du re te chiều cái ấy... Còn hơn cả vuốt ây chứ :21:
mình làm gì có thông tin chính xác mà nói được là con cờ, chỉ nhìn thấy một nước được là bạn của mỹ hơn 70 năm tự dưng có động thái khác hẳn và hành động đó có lợi cho nước đó hiện tại thì khen thôi, vì Trump cũng "tuyên bố các nước cần Mỹ bảo vệ phải trả tiền là gì" cũng như Putin trước đây khi hết tiền thay đổi chiến lược không bảo vệ hòa bình thế giới nữa mà chỉ bảo vệ an ninh quốc gia. Cho nên chém theo ý là đoán anh Dute đặt cửa Trump thắng:21:

Status
Not open for further replies.
Back