Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Không mập mờ. Anh Thành mới đúng là dân TC chuyên nghiệp. Goi chính xác việc phát hành đó là tăng vốn từ nguồn vốn chủ sở hữu, không mập mờ đánh lận con đen kiểu chia thưởng hay trả cổ tức bằng cổ phiếu.
mình biết rõ gốc gác cả 2 vợ chồng ông Thành bà Ngọc từ ngày đầu dựng lên cái STB cho ng Hoa ở Chợ Lớn bỏ tiền vào, mình chả tin gì lão ấy. Mình chỉ tin Money Talk

em có nói kg tin tưởng vào phân tich đâu anh. em nói tin tưởng thì cho váo WL. bám chặt hàng ngày, chỉ là chưa xuống tiền thôi.
một mình tin tưởng chưa đủ. đơi khi rất NHIỀU NGỪOI tin tưởng như mình thì mới nên chuyện, cp mới tăng giá được.
Tùy mức độ tin tưởng vào phân tích của mình thôi :1:
FA giỏi thì họ vẫn mua ở vùng đáy giá hời với Margin of safety cao. Khi BO = những phân tích đúng và đám đông đã để ý thậm chí họ còn dùng MG để mua bình quân giá lên + tạo cầu mạnh thu hút đám đông ấy chứ :4:

mình biết rõ gốc gác cả 2 vợ chồng ông Thành bà Ngọc từ ngày đầu dựng lên cái STB cho ng Hoa ở Chợ Lớn bỏ tiền vào, mình chả tin gì lão ấy. Mình chỉ tin Money Talk
Em không nói chuyện tin hay không tin ở đây, chỉ nói chuyện qua cái việc nhỏ ấy là thấy anh ấy thể hiện đúng dân TC thứ thiệt hơn cái đám lâu nhâu nhà giàu mới nổi khác thôi.
Xem ra ăn được của anh ấy cũng hơi khó :10:

Em Như dạo này bị hàng xóm cạnh tranh bán cơm bụi ghê quá, mất nhiều khách nên LN không tăng được, kém hấp dẫn. Có thể em đã tạo đáy rồi nhưng để tăng thì chưa biết, phải chờ :1:
Thanks anh!...lợi nhuận giảm sút nên mới ra thế này...:105:

Em không nói chuyện tin hay không tin ở đây, chỉ nói chuyện qua cái việc nhỏ ấy là thấy anh ấy thể hiện đúng dân TC thứ thiệt hơn cái đám lâu nhâu nhà giàu mới nổi khác thôi.
ok
cứ để xem
Ông Thành nhờ có team 3 board nhà vợ đứng sau lưng, chứ thân ông í chỉ là Đội trưởng bốc xếp , vận tải hàng hóa trước khi lấy bà Ngọc là con gái 1 đại gia đình Hoa Kiều.

ok
cứ để xem
Ông Thành nhờ có team 3 board nhà vợ đứng sau lưng, chứ thân ông í chỉ là Đội trưởng bốc xếp , vận tải hàng hóa trước khi lấy bà Ngọc là con gái 1 đại gia đình Hoa Kiều.
Chúng ta ai cũng có 1 điểm xuất phát nào đó, nhưng rồi "đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu" hay "ngưu tầm ngưu mã tầm mã" chị ơi.

@TTN: Nếu đã có triết lý đầu tư thì cứ bám chắc triết lý đầu tư của mình mà chơi, kệ hết đi. Kết quả sau vài năm là thước đo đúng nhất.
p.s: Chỉ có điều liệu triết lý đầu tư của mình có đúng và phù hợp với cá nhân mình hay TT không, thế thôi. Sợ nhất là triết lý mơ hồ và mình không thực sự tin vào triết lý của mình.

Chúng ta ai cũng có 1 điểm xuất phát nào đó, nhưng rồi "đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu" hay "ngưu tầm ngưu mã tầm mã" chị ơi.
mình biết rõ câu chuyện nhà ấy, hiểu thực quyền nằm trong tay ai.
lần này partner gặp trục trặc, nên mình cũng để ý xem case này đc giải ra sao.
còn chuyện làm màu hay nhố nhăng thì CEO nào chả có, vì TTCK VN ko có 1 cơ quan nào ngang tầm SEC cả. UB cũng chỉ đến xé vé phạt là hết.
Cũ thì tinh quái, dày chiêu hơn. Mới thì liều lĩnh hơn.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back