Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Môn này có cái vụ Di Hoán + Di tượng pháp anh ạ. Cái này em đang nghiệm xem sao? Chứ không không, em cứ chọn giờ tốt nhất để hỏi hoặc tệ nhất để hỏi quẻ... kiểu gì chả đúng ý đồ, anh có thấy vậy không?
Nguyên tắc blackbox: Rác vào rác ra. Cẩn thận chỗ này anh ơi! Em thường chọn những lúc quan trọng nhất của một ngày để nghiệm quẻ thôi ạ.
Ờ, anh cũng nghi vấn vụ này. Như cái vụ post chữ ký của anh nếu đúng như dự đoán của Cào (xấu), vậy sau này anh cứ chọn giờ tốt mà làm.

Last edited:
Chị chưa đọc nhưng nói không chia cũng là 1 cách nói, còn nói chia 30% bằng cổ phiếu cũng lại là 1 cách nói khác.
Em không thấy nó có nghị quyết chia tách 30% từ tháng 8 à?
Báo cáo mới sẽ phũ quyết cái cũ ... "lợi nhuận còn lại chưa phân phối chuyễn sang năm sau" ... còn mập mờ thì mời biến , làm ăn lớn phải rõ ràng :D TT này đâu thiếu thằng làm ăn ngon và rõ ràng :D

thật lòng mọi khi em kg biết chị đùa hay thật khi chị bảo ở đây nhìn AE oánh TA có tí ảnh hưởng . nhưng FA chị chắc rồi thì cp chị chọn nhất định sẽ có ngày nó tăng. em nghĩ vấn đề là thời điểm chị vào.
nếu em có nền tảng kiến thức vững chắc như chị, con nào thích em cho vào WL hết rồi xem khi nào có dấu hiệu về TA hoặc GD mua bán trên bảng thì mới in , như thế kg mất thời gian trằn trọc với nó
một bạn kg bao giờ show vị thế ở đây cho em xem 1 case trong gần 1 năm bạn ý in phần lớn tk . ăn hơn 1 lần / 1 cp . mấy tháng đầu bạn ý mua ở vùng đáy. cũng vật vã khi cp BO mấy lần kg thành. sau đó. bạn ý đúc kết. cái mớ cp mua trước rẻ hơn được số mua sau khi uptrend hình thành 15% nhưng đổi lại là vài tháng trăn trở với nó, kg đáng tí nào.
case Txx là một ví dụ em rất tiếc
Mèo giờ kinh nghiệm quá. Cái câu đậm đậm hay à nha, nhưng dân FA không ưa câu này đâu. Họ tin tưởng vào khả năng phân tích & đề cao Margin of safety mà :1:

Báo cáo mới sẽ phũ quyết cái cũ ... "lợi nhuận còn lại chưa phân phối chuyễn sang năm sau" ... còn mập mờ thì mời biến , làm ăn lớn phải rõ ràng :D TT này đâu thiếu thằng làm ăn ngon và rõ ràng :D
Không mập mờ. Anh Thành mới đúng là dân TC chuyên nghiệp. Goi chính xác việc phát hành đó là tăng vốn từ nguồn vốn chủ sở hữu, không mập mờ đánh lận con đen kiểu chia thưởng hay trả cổ tức bằng cổ phiếu.

Em rút kinh nghiệm ợ, các Thầy cứ bàn tiếp về chứng trường, sau giờ GD em mới pọt về những cái không liên quan.
Sori vì đã làm phiền các Thầy ạ!
2 anh tử vi làm cụt cả hứng, đang chứng thì thỉnh thoảng chèn cái tử vi vào.

Mèo giờ kinh nghiệm quá. Cái câu đậm đậm hay à nha, nhưng dân FA không ưa câu này đâu. Họ tin tưởng vào khả năng phân tích & đề cao Margin of safety mà :1:
em có nói kg tin tưởng vào phân tich đâu anh. em nói tin tưởng thì cho váo WL. bám chặt hàng ngày, chỉ là chưa xuống tiền thôi.
một mình tin tưởng chưa đủ. đơi khi rất NHIỀU NGỪOI tin tưởng như mình thì mới nên chuyện, cp mới tăng giá được.

Không mập mờ. Anh Thành mới đúng là dân TC chuyên nghiệp. Goi chính xác việc phát hành đó là tăng vốn từ nguồn vốn chủ sở hữu, không mập mờ đánh lận con đen kiểu chia thưởng hay trả cổ tức bằng cổ phiếu.
Cái e vừa đọc ngày 03/11/2016 ... Phần "Phương án phân phối lợi nhuận": Lơi nhuận còn lại chuyễn sang niên độ tài chính năm sau :)
Bình thường phần này thường có các loại quỹ abc , thưởng CBNV , Chia cổ tức .... câu chuyễn sang năm sau là ý gì chị ??

• Like
Reactions: TTN
Em rút kinh nghiệm ợ, các Thầy cứ bàn tiếp về chứng trường, sau giờ GD em mới pọt về những cái không liên quan.
Sori vì đã làm phiền các Thầy ạ!
Hay lập hẳn cái topic riêng bàn cho sướng anh ợ :))) cho em hóng dễ nữa =)). Giờ em cụng chán chứng zồi đánh thắng hoài chán quá hazzz/.

Status
Not open for further replies.
Back