Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Những lúc thế này người dám múc không nhiều ... mình nói là làm , đừng đùa vậy sau này ae nó nhờn :D
Em show trade để xem ném đá mà :D

Xem lực bán tại điễm vỡ hôm nay ... thì ngay mai xanh :D
PCT vẫn còn nuôi con hốp to vật vã... có khi lại đi Mỹ tập huấn típ nhể, just kidding :)

HPG rớt nguyên tuần, chị mua phiên thứ 6 mà.
HIện tại chị vẫn cho HPG điều chỉnh thông thường thôi. Về FA của DN thì hầu hết các nhà đầu tư trên TT không có cửa ngồi chung chiếu với anh Long để bàn về lình vực của ảnh. Mình cũng không biết vậy nên hoặc là tin vào DN hoặc là tin vào giá trên TT chứ không nghe mấy ông tào lao bốc phét em ạ.
Ah ý em là rơi đúng nghĩa chứ không trườn trượt. Rớt sau em cũng tham gia trục vớt. Đời TA nhạt lắm chị ko có kiểu ơ rê ka kiếm đc vàng ở đáy sông.

Em cảm giác thời điểm này bác bị over-trade mất rồi.
Thay ngựa giữa dòng là tốt kỵ, nhất là khi 2 con ngựa cùng nòi (nếu không muốn nói con bị trảm hữu dụng hơn).
Vài lời chia sẻ :1:
Mình sai khi nghĩ PVS tốt hơn PVD nên mua all in PVS,như ý trên của bác--hnay được mua trước 200k PVD ngày mai mới nộp tiền,mai sẽ bán bớt PVS.Thực tế c/minh khi oil >50$ PVD chạy nhanh hơn PVS.

Nếu nhìn cách giá và volume move thì PVD đang có tín hiệu tích cực ... nhưng em không hiểu sao chính người PVD cũng không dám chơi nó và thích PVS mới đau dìu :D
PVD có tính đầu cơ cao hơn,LN cao /rủi ro cao.
Oil đang hồi lại.

Mình sai khi nghĩ PVS tốt hơn PVD nên mua all in PVS,như ý trên của bác--hnay được mua trước 200k PVD ngày mai mới nộp tiền,mai sẽ bán bớt PVS.Thực tế c/minh khi oil >50$ PVD chạy nhanh hơn PVS.
PVS an toàn hơn PVD vì chỉ khi ngừng khai thác dầu nó mới chết, còn không vẫn túc tắc sống được.
PVD thì ngừng thăm dò là chết, mà giá dầu tăng ổn định ở mức khai thác có lãi, người ta tiếp tục khoan thăm dò thì mới sống khỏe. Vậy nên nếu thuần túy bet vào giá dầu thì PVD mới đúng là cú đặt cược đúng nghĩa.

Em cảm giác thời điểm này bác bị over-trade mất rồi.
Thay ngựa giữa dòng là tốt kỵ, nhất là khi 2 con ngựa cùng nòi (nếu không muốn nói con bị trảm hữu dụng hơn).
Vài lời chia sẻ :1:
Ko phải over trade,tính mình ko ù lì,thấy ko đúng sự vận động của TT -CP là sửa ngay,quyết đoán dù có đau thương,nhưng mình có ưu thế mua trc T1 mới nộp tiền nên mình tin mai PVD sẽ tăng lại,oil đang hồi lại.:")

Status
Not open for further replies.
Back