Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Hôm nay cá nổi nên mèo lên bắt cá.
Hôm thứ sáu tóm mèo dậy sớm thì mèo lặn.
VC thật là vui và thú vị :10::21:
Thôi thì VC ai có gì góp nấy anh ạ,Các anh chị có kiến thức thì chia sẻ.
em chả có gì lúc nào VC vắng vắng thì vào bi bô cho đỡ quạnh. Như kiểu ở nhà một mình cứ bật cái TV lên cho có tiếng động ý mà.

em chả có gì lúc nào VC vắng vắng thì vào bi bô cho đỡ quạnh. Như kiểu ở nhà một mình cứ bật cái TV lên cho có tiếng động ý mà.

cám ơn Mèo dzất nhiều vì những lời động viên...

Chúc TTN 1 tuần vui vẻ

Ngành cao su, như đã nói ở trên về mặt quản trị là vấn đề rất lớn

Do đó chưa thu hút được mấy quỹ đầu tư giải ngân
Anh bảo mấy quỹ giải ngân vào TRC đi, rồi chuyển 1 phần đất cao su làm kinh doanh khu công nghiệp. Đảm bảo hiệu quả. TRC rất muốn làm việc đó nhưng chưa có năng lực thực hiện.

Anh bảo mấy quỹ giải ngân vào TRC đi, rồi chuyển 1 phần đất cao su làm kinh doanh khu công nghiệp. Đảm bảo hiệu quả. TRC rất muốn làm việc đó nhưng chưa có năng lực thực hiện.
Cờ huynh đã nói rồi. NN nhả ra thì quỹ mới vào tái cấu. Giờ các bố ấy ngồi im như đười ươi giữ ống để rình vắt sữa thì ai dám vào :10:

Anh nhiều tin không đăng báo nhỉ, hehe.
Suy luận thôi.Phải xem-500tỷ là do đâu,nếu được lãi giảm 1000tỷ,thì chung chi 500tỷ vẫn ok chứ?Hihi,cái này là suy đoán thôi ko có chứng cớ...:D
Hơn nữa HNG đã trãi qua nhiều thăng trầm ngành NN và TT hàng hoá,đã đi vào hoạt động tốt có DT.
Lượng cp bên ngoài ko nhiều,để ý nếu khớp >3 tr là cp tăng liền.

TTN thân

DPR, TRC đều đi theo hướng đó

PHR thậm chí còn BOT 1 đoạn đường, 1 khu CN to... nhưng hiệu quả thì chưa thấy, tin đồn sân sau vẫn râm ran. Hiện tại cổ tức vẫn cao, nghĩa là có tính đến lợi ích cổ đông bên ngoài. Nhưng lòng tham lên cao thì sao? đó mới là điều trăn trở của các nhà đầu tư tổ chức

Chỉ cần sự hiện diện của em là VC thêm hồng, em nói gì cũng được.

Thôi, đừng bàn về phong cách của người khác nữa anh ơi. Hãy để ai cũng được là chính mình.
Có phán xét gì đâu, mỗi cách trade đều thể hiện 1 tư duy mới lạ. Tìm hiểu cũng hay chứ. Học tập được hay không là 1 câu chuyện khác.
Em tưởng anh phải rõ rồi chứ. Em nhớ là từ lâu lâu rồi có 1 vụ ko có inside info. Cho kẹo cũng k dám trade.
Thông tin thì lúc nào cũng đầy rẫy, phân tích và hiểu thế nào mới quan trọng.

Em tưởng anh phải rõ rồi chứ. Em nhớ là từ lâu lâu rồi có 1 vụ ko có inside info. Cho kẹo cũng k dám trade.
Nếu trader bằng tư duy của chính mình anh sẽ tồn tại đươc lâu dài, còn sử dụng tin nội gián hay đội lái nếu không quản trị rủi ro tốt hoặc dừng cuộc chơi sớm thì sẽ mất xác.

Muốn đầu tư thì cứ phải xuống tiền thật.:1cool_byebye:
Sáng nay em đầu tư 3,3 tr vào TRC.hàng về tệ lắm thì lỗ vài line tương đương vài chục ngàn,
Được nghe bao nhiêu tích phân của nhà VC về ngành cao su và riêng TRC
thế là một vụ đầu tư có lãi rồi. kiến thức là thứ kg định bằng tiền được hi hi.:thankyou:

Nếu trader bằng tư duy của chính mình anh sẽ tồn tại đươc lâu dài, còn sử dụng tin nội gián hay đội lái nếu không quản trị rủi ro tốt hoặc dừng cuộc chơi sớm thì sẽ mất xác.
Đa dạng hóa hình thức tư duy, tránh tình trạng độc quyền :D
Có nghiên cứu đánh giá và cập nhật tri thức cho tư duy.
BTW, có kèo sure win cũng nên đi tiền ti tí :21::21:

Status
Not open for further replies.
Back