Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Nhiệt liệt ủng hộ Hoàng Linh

Khi mình đã nắm được story inside thì khỏi phải xoắn...
Tks anh.
Bản thân mình là chủ DN,thực tế mình chưa làm ăn với Vin nhưng mình có cậu em có làm nhà cung cấp cho Vin,chỉ phạm 1 lỗi nhỏ trong HĐ là ko đc cho hoa hồng cho nhân viên của Vin thôi là bị phạt rất nặng,họ đã đưa ra 2 Ls và ban Pháp chế của họ vào làm việc...Thế đấy,Vin có cả hàng trăm Ls,cả đội ngũ TC tài năng,quanh anh V có hàng trăm CA,còn Big4 nữa....Nếu anh là chủ 1 DN,anh muốn M&A DN khác cả 1000 tỷ,những thứ vớ vẩn nêu trên Media có dễ qua mặt anh ko?
TTF có 3 cđ chính,Vin,nhóm V.A.B,nhóm ô.Thành và Mười Đông Âu,...và cđ nhỏ khác...Nhóm ô.Thành và Mười Đ. đang lâm thế MG call và đang xoay sở TC để chiến...theo tui biết thì ô.M đang rao bán căn nhà trên N.C.Trứ,nhóm Ô.T thì đang xoay sở cầm cố đất...
Theo diễn tiến này,nếu kiểm soát được dòng tiền và dòng tiền này ko ảnh hưởng gì đến c/sống mình nếu chôn lâu thì cửa thắng rất cao và ko mất.Chỉ có rủi ro duy nhất là Vin muốn TTF thành Cty TNHH và huỷ niêm yết và mua lại với giá thấp?Nhưng với tính cách anh V ko thể làm bôi nhọ hình ảnh mình như vậy.

Tks anh.
Bản thân mình là chủ DN,thực tế mình chưa làm ăn với Vin nhưng mình có cậu em có làm nhà cung cấp cho Vin,chỉ phạm 1 lỗi nhỏ trong HĐ là ko đc cho hoa hồng cho nhân viên của Vin thôi là bị phạt rất nặng,họ đã đưa ra 2 Ls và ban Pháp chế của họ vào làm việc...Thế đấy,Vin có cả hàng trăm Ls,cả đội ngũ TC tài năng,quanh anh V có hàng trăm CA,còn Big4 nữa....Nếu anh là chủ 1 DN,anh muốn M&A DN khác cả 1000 tỷ,những thứ vớ vẩn nêu trên Media có dễ qua mặt anh ko?
TTF có 3 cđ chính,Vin,nhóm V.A.B,nhóm ô.Thành và Mười Đông Âu,...và cđ nhỏ khác...Nhóm ô.Thành và Mười Đ. đang lâm thế MG call và đang xoay sở TC để chiến...theo tui biết thì ô.M đang rao bán căn nhà trên N.C.Trứ,nhóm Ô.T thì đang xoay sở cầm cố đất...
Theo diễn tiến này,nếu kiểm soát được dòng tiền và dòng tiền này ko ảnh hưởng gì đến c/sống mình nếu chôn lâu thì cửa thắng rất cao và ko mất.Chỉ có rủi ro duy nhất là Vin muốn TTF thành Cty TNHH và huỷ niêm yết và mua lại với giá thấp?Nhưng với tính cách anh V ko thể làm bôi nhọ hình ảnh mình như vậy.
anh nói đúng, em cũng đồng tình cơ như a.Vượng thì khó lừa lắm, đội ngũ tư vấn toàn đầu có sạn, sao lại không thể kiểm tra được cái hàng tồn kho bị thiếu. Tuy nhiên những công ty như TTF kinh nghiệm của em là không biết thì không nên dây vào.

Tks anh.
Theo ý kiến của em kể cả Vin hay là ai cũng ko thể biến một con vịt thành một con thiên nga được, Anh nói đúng nhân viên của Vin nếu làm sai thì sẽ bị đuổi việc ngay tắp lự, bởi vậy kể cả nếu họ làm sai thì cũng cố lấp liếm đến khi cái lỗi đó lòi ra và khi đó họ bị đuổi và hậu quả thì Vin vẫn dính. Bởi vậy không nên tin tưởng quá vào Vin mà chỉ tin tưởng vào chính mình thôi ạ.
Em đã từng cộng tác với Vin để bán sản phẩm, Một mình em đã bán 15% của một dự án trong tháng 7 năm ngoái nên cũng hiểu khá rõ.:1:

Em muốn văng tục quá. Éo hiểu sao lại nghĩ rằng không ai lừa được anh V. Chính anh ấy thú nhận 1 thằng nhân viên quèn quản lý 1 cửa hàng nó còn lừa của anh ấy cho vài tỷ nữa là. Thằng nào cũng có thể mắc lừa hết, cao nhất tất hữu cao nhân trị, mà có khi không cần cao nhân, chỉ cần nó biết chỗ sơ hở là chết hết. Việc gần như rõ ràng vậy mà cứ ngụy biện.
Uy tín danh dự của 1 thằng tỷ phú để mang ra làm chiêu trò lừa đảo lấy vài đồng à???

Tks anh.

anh em bên FPT bỏ qua Vin cũng nhiều rồi từ Vin ra đi cũng nhiều nên tôi cũng mường tượng được 1 số thứ

Anh nói vậy thì cũng nên thận trọng, vì quan trọng là 1. mình mất cơ hội ăn chú khác khi chôn vốn vào đó thay vì vào chỗ khác; 2. nếu cổ đông chơi dài hơi đến vài năm sau thì vốn bị chôn lâu hơn dự kiến...

Em muốn văng tục quá. Éo hiểu sao lại nghĩ rằng không ai lừa được anh V. Chính anh ấy thú nhận 1 thằng nhân viên quèn quản lý 1 cửa hàng nó còn lừa của anh ấy cho vài tỷ nữa là. Thằng nào cũng có thể mắc lừa hết, cao nhất tất hữu cao nhân trị, mà có khi không cần cao nhân, chỉ cần nó biết chỗ sơ hở là chết hết. Việc gần như rõ ràng vậy mà cứ ngụy biện.
Đúng. Vua có quan văn, võ đầy triều. Lời can gián có, xu nịnh có. Và quan trọng người quyết cuối cùng vẫn là Vua :24::24::24: Và lịch sử đã chứng minh, đêk có triều đại nào tồn tại mãi :3D_40::3D_40:

Status
Not open for further replies.
Back