Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Khi nhà đầu tư FA nổi giận cũng ghê gớm phết, hạ đao không dung tình nữa. Không yêu trả váy chị về :109:
Thế vẫn chưa bán hết, để lại 35K chờ được giá hơn?
Hay quên quá. Hôm nay bán số còn lại thôi.
Quả thật giận ghê gớm. 1 tổng công ty, 1 ngân hàng, 1 công ty chứng khoán mà nó không có động thái gì cho mình thấy là nó muốn vực dậy công ty này.
Bán cũng không được bao nhiêu tiền nhưng em cần giải phóng tâm lý. Để 1 khoản đầu tư mà mình luôn thấy bực bội về nó là đang tự hành hạ mình.

Cái chỗ em vừa ở 4-5 triệu 1 phòng 1 đêm, khách quanh năm chứ không phải 3 tháng đâu anh. Bọn này nó không chịu làm gì thì em phải chào thua thôi. Không có nhân viên làm việc thường xuyên, cho thuê được cái khách sạn gần 5 tỷ 1 năm mà nó vẫn để lỗ. Có cái bãi biển đẹp, khai thác ra tiền ngay nó lại đem bán. Bó tay thôi.
Thế này nghĩa là hàng giá trị mà lãnh đạo ko chịu làm ăn cũng thua chị nhỉ!

Hay quên quá. Hôm nay bán số còn lại thôi.
Quả thật giận ghê gớm. 1 tổng công ty, 1 ngân hàng, 1 công ty chứng khoán mà nó không có động thái gì cho mình thấy là nó muốn vực dậy công ty này.
Bán cũng không được bao nhiêu tiền nhưng em cần giải phóng tâm lý. Để 1 khoản đầu tư mà mình luôn thấy bực bội về nó là đang tự hành hạ mình.
những cty như thế này, e chỉ chơi khi có sự cơ cấu lại. Trong đó việc làm đầu tiên là cơ cấu ở hữu, cơ cấu ban lãnh đạo.
Nên lúc chị và Cờ huynh nhắc tới nó, e có xem lại thấy sở hữu vẫn ko đổi thì e ko xem thêm và cũng chỉ note lại để thỉnh thoảng theo dõi :1:

Thế này nghĩa là hàng giá trị mà lãnh đạo ko chịu làm ăn cũng thua chị nhỉ!
Thực ra mình quan tâm đến nó khi nó bắt đầu có lãi trở lại sau 12 quý thua lỗ liên tiếp và kỳ vọng bán được hàng sau khi kết nối giao thông. Nhưng giờ nó chỉ chờ bán từng phần dự án hoặc cả công ty luôn chứ không có khả năng tiếp tục kinh doanh, thậm chí chỉ cần bán để thu hồi vốn chứ không đặt vấn đề lợi nhuận. Thế thì thà mua SHB hay TDC 6.x ăn 7-10% cổ tức hàng năm cho xong.
Tiền mất 43 triệu thôi nhưng tâm lý thì bị tổn thương và ảnh hưởng lớn đến hiệu quả đầu tư.

Thực ra mình quan tâm đến nó khi nó bắt đầu có lãi trở lại sau 12 quý thua lỗ liên tiếp và kỳ vọng bán được hàng sau khi kết nối giao thông. Nhưng giờ nó chỉ chờ bán từng phần dự án hoặc cả công ty luôn chứ không có khả năng tiếp tục kinh doanh, thậm chí chỉ cần bán để thu hồi vốn chứ không đặt vấn đề lợi nhuận. Thế thì thà mua SHB hay TDC 6.x ăn 7-10% cổ tức hàng năm cho xong.
Tiền mất 43 triệu thôi nhưng tâm lý thì bị tổn thương và ảnh hưởng lớn đến hiệu quả đầu tư.[/QUOTE
TA thì thường khi có chuyển biến như @tungneu nói hoặc có game MA thì mới nhảy vào.

Tiền mất 43 triệu thôi nhưng tâm lý thì bị tổn thương và ảnh hưởng lớn đến hiệu quả đầu tư.
Có cảm giác, lại là cảm giác thôi Chị nhé he he he Tâm lý Chị đang ko được vững cho lắm. Thường em giữ nguyên trạng thái đi chơi ko thèm soi bảng 1 tuần sau về mọi thứ làm lại. Đã nhiều lần em close all để đi chơi và về ôm hận (tất nhiên ko margin)

Có cảm giác, lại là cảm giác thôi Chị nhé he he he Tâm lý Chị đang ko được vững cho lắm. Thường em giữ nguyên trạng thái đi chơi ko thèm soi bảng 1 tuần sau về mọi thứ làm lại. Đã nhiều lần em close all để đi chơi và về ôm hận (tất nhiên ko margin)
Về chưa, nhớ là phải có quà châu Âu đấy nhé :1:
Cuối tuần rồi mà hôm nay lúc atc xong bà con có vẻ kém vui, không thấy bia và nhẩy như mọi khi :10:
Nice weekend nhé cả nhà
:nhieuchuyen::partytime::nhieuchuyen:
:yahoo_108::yahoo_108::yahoo_108:

Nếu coi CK là một loại hình kinh doanh thì việc deal fail là bình thường có điều nó diễn ra nhanh hơn mình nghĩ. Có lẽ chính vì lý do đó mà nó được coi là mind game và khi mình bỏ qua được trạng thái đó thì mọi chuyện đơn giảm và nhẹ nhàng hơn nhiều. Thường thì bị tác động kiểu 2 chiều: 1 tt tăng cổ mình mua lỗ trong khi đó những mã mình theo lại tăng nên bị tác động, nếu bình tâm xét lại tiêu chí mình vào em nó mà ko có gì thay đổi thì tiếp tục hold kệ bà thằng hàng xóm làm giàu ko GATO. 2 cổ mua xong lỗ luôn và news xấu ra TH này cutloss khỏi nghĩ.
1 cách ngu si hơn là nạp 2k oánh fx nhanh hơn, khốc liệt hơn và chắc chắn die, có điều nó giải quyết được vấn đề tâm lý trên TTCK vịt ngan.

Last edited:
Nếu coi CK là một loại hình kinh doanh thì việc deal fail là bình thường có điều nó diễn ra nhanh hơn mình nghĩ. Có lẽ chính vì lý do đó mà nó được coi là mind game và khi mình bỏ qua được trạng thái đó thì mọi chuyện đơn giảm và nhẹ nhàng hơn nhiều. Thường thì bị tác động kiểu 2 chiều: 1 tt tăng cổ mình mua lỗ trong khi đó những mã mình theo lại tăng nên bị tác động, nếu bình tâm xét lại tiêu chí mình vào em nó mà ko có gì thay đổi thì tiếp tục hold kệ bà thằng hàng xóm làm giàu ko GATO. 2 cổ mua xong lỗ luôn và news xấu ra TH này cutloss khỏi nghĩ
mặc dù like các share của a, nhưng e phải công nhận @whitehat rất chuẩn trong việc cảnh giác mỗi khi a lượn lên 4rum :24::24::24:
cuối tuần rồi, đi uống beer thôi :cungly:

Nếu coi CK là một loại hình kinh doanh thì việc deal fail là bình thường có điều nó diễn ra nhanh hơn mình nghĩ. Có lẽ chính vì lý do đó mà nó được coi là mind game và khi mình bỏ qua được trạng thái đó thì mọi chuyện đơn giảm và nhẹ nhàng hơn nhiều. Thường thì bị tác động kiểu 2 chiều: 1 tt tăng cổ mình mua lỗ trong khi đó những mã mình theo lại tăng nên bị tác động, nếu bình tâm xét lại tiêu chí mình vào em nó mà ko có gì thay đổi thì tiếp tục hold kệ bà thằng hàng xóm làm giàu ko GATO. 2 cổ mua xong lỗ luôn và news xấu ra TH này cutloss khỏi nghĩ.
1 cách ngu si hơn là nạp 2k oánh fx nhanh hơn, khốc liệt hơn và chắc chắn die, có điều nó giải quyết được vấn đề tâm lý trên TTCK vịt ngan.
Chị không GATO đâu. Bạn bè chị thành danh cũng nhiều trong khi chị vẫn vui với vai trò 1 bà nội trợ. Vẫn OK con gà đen. Chị mua vì giấc mơ 2.000 tỷ lợi nhuận và có thể chờ vài năm chứ không phải để nhìn họ xẻ thịt công ty và bán đi những mảng ngon nhất. Không cùng chí hướng thì chia tay thôi :1:

cũng hơi khoái 1 tý vì nhìn Tay Nuôi thi triển giao dịch hay quá , nếu như ngày trước ae VC vô tư bàn tán ném đá các giao dịch của hàng penny có lái thì nay cũng ko còn nh người để í ngó xem các chiêu thức của bọn daily trading nữa. :21::21:
Tìm mãi mới thấy có người giống mình . Cứ tấm tắc khen "ai" đánh tt càng lúc càng cao tay . Đọc đc vị tt cũng phải đổ máo ko ít .

thú giải tỏa sang chảnh :D
anh thật tao nhã :D

Status
Not open for further replies.
Back