Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
:1cool_byebye: tôi thấy báo cáo nói rõ rồi. do anh đọc ko kĩ thôi
ờ ờ; tôi biết các a đã bullish thì chỉ thấy phần đẹp của dn, của bctc; thôi miễn bàn :24:
Lỡ tay kẹp xừ nó 1 ít rồi anh ạ. Rảnh rỗi ngồi ngẫm thuyết âm mưu. -3% là em phắn.
khi nào xử lý xong, bư ko ngại thì nhớ hô 1 tiếng làm case study nhoa :1cool_byebye:

@HatienVF
Kỳ này thì bắt nhầm mợ nó con cọp cái rồi thần tượng ơi, cá & đb huynh hoạt động tích cực, sát thủ hô hào mút, cụ phá hiện lên xin hàng; colaido, chimnon, chứng dễ đi ngủ... Cào em nại khai mở margin.
Chưa bao giờ mà cators cùng đồng thanh đến thế. Suy mợ nó ra là đỉnh trung hạn, bật lên rồi tèo nặng... tranh thủ thoát thân. Chạy giờ vẫn chưa thiệt hại là mấy...
:6smiley_vn5:

@HatienVF
Kỳ này thì bắt nhầm mợ nó con cọp cái rồi thần tượng ơi, cá & đb huynh hoạt động tích cực, sát thủ hô hào mút, cụ phá hiện lên xin hàng; colaido, chimnon, chứng dễ đi ngủ... Cào em nại khai mở margin.
Chưa bao giờ mà cators cùng đồng thanh đến thế. Suy mợ nó ra là đỉnh trung hạn, bật lên rồi tèo nặng... tranh thủ thoát thân. Chạy giờ vẫn chưa thiệt hại là mấy...
Ngu ý của em là gãy trend thì té thần tượng ợ, còn vài point nựa chớ mấy, liếm nhầm lưỡi kiếm mất zồi :7smiley_vn8:

Sao mọi người bi quan quá vậy nhỉ?
NAV của mình chỉ còn tăng có 16% so với đầu năm mà sao không có cảm xúc gì mới lạ chứ. Không phải cố lì hay hy vọng nó bật tăng ngay mà nghĩ tăng giảm là chuyện đương nhiên và chấp nhận cuộc chơi là thế. Có gì khác thường đâu nhỉ?

Last edited:
Ô kê, nghị quyết vại đi, mai éo bắt con eve nữa, xác định chờ cắt tờ rym... sáng sung bao nhiêu, giờ teo bấy nhiêu... :4smiley_vn4:
Thôi off nhé, dưỡng sức & không vác bao tải lên núi nữa... :59:
Vữn còn 1 kịch bản hấp dẫn nựa thần tượng ợ, 1 là thành công, 2 là thành công công :3cool_adore:

@HatienVF
Lỡ có ăn thì đại ca cho em xin chục chữ cái nhá.
Còn ko thì vài tháng nữa cho em xin cũng đc =))).

630 mới là vùng hỗ trợ có khối lượng còn 640 thì là mốc tâm lý thôi. Thế nên nếu gãy 630 mà ko hồi được ngay thì lại quay lại sideway như 2 năm qua. Còn giữ được và phục hồi thì confirm là siêu uptrend thật.
Dù sao các tin xấu nhất cũng đã ra hết rồi, thị trường sẽ rõ bài ngày mai hoặc trong tuần này thôi.
Bet cửa lên với các mã cơ bản giữ được trend như vfg ral, và trụ bvh.

Sent from my SM-G900V using Tapatalk

Em không biết ạ. Chỉ thấy biên lợi nhuận và cả lợi nhuận cùng giảm là không thích, cộng với nợ vay ngân hàng gấp 1,4 lần vốn chủ sở hữu là tương đối rủi ro. P/E cũng cao hơn so với ông đầu ngành là VGG, trong khi doanh thu VGG lớn gấp 2 mà nợ vay ngân hàng chỉ chiếm có 11,5% vốn chủ sở hữu.
Nếu lựa chọn thì em chọn VGG chứ không chọn TCM.
Hay chờ bắt đáy EVE với em có hơn không?

Dệt may năm nay dính quả lương cơ bản tiếp tục tăng theo xu thế.
Anh nào làm ăn càng tử tế càng thiệt, tôi không thích ngành này vì thế...
Tuy nhiên vẫn tò mò sao TCM xuống quá thể :106::106::106::106:

Dệt may năm nay dính quả lương cơ bản tiếp tục tăng theo xu thế.
Anh nào làm ăn càng tử tế càng thiệt, tôi không thích ngành này vì thế...
Tuy nhiên vẫn tò mò sao TCM xuống quá thể :106::106::106::106:
Trước giá của nó có đính kèm kỳ vọng, giờ hết kỳ vọng thì trả dần về giá trị hợp lý thôi. Bao giờ bị tâm lý thất vọng bao trùm, người ta tránh như tránh hủi thì mới yên tâm mua vào và nắm giữ chờ đợi đến lúc tâm lý lạc quan quay lại anh ạ :1:

Các anh các chị cho hỏi liệu có khả năng lãnh đạo EVE cấu kết với đội làm giá đưa ra bức tranh lạc quan để đẩy giá cổ phiếu và lại cung cấp thông tin kqkd quý 2 trước cho đội lái ra hàng quyết liệt rất lâu trước khi có báo cáo không ạ?

Status
Not open for further replies.
Back