Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Em lạy anh, bí kíp gì đâu anh, mà anh lại so em với bọn Khựa... vãi cả ninh hồn!
Em có sáng tạo cái gì khác sách viết đâu. Mà sách thì em cũng đã giới thiệu nhiều rồi, muốn ăn phải lăn vào bếp, chứ không lẽ bắt em xào nấu rồi dâng tận răng, anh mới vừa nòng... hiu hiu
Cái dòng bôi đậm: Giống bọn *** khựa vãi, chuyên dấu nghề. Luyện xong bí kíp là đốt sách. Hỏi làm sao đời sau kém hơn đời trước.
Không như anh mũi lõ, bí kíp là phải cập nhật, lưu trữ thường xuyên.

@All : Mọi người cho em hỏi 1 xíu . Có bao giờ có trường hợp 1 cty bán cổ phiếu giá 10 xong rồi nhờ bên thứ 3 - ví dụ trong trường hợp này là Lái bán thật mạnh, đè xuống để NDT nhỏ lẻ bỏ quyền để mua lại quyền dư để "không cần thiết phải mua cổ trên sàn" mà vẫn được múc quyền không nhỉ ?

@All : Mọi người cho em hỏi 1 xíu . Có bao giờ có trường hợp 1 cty bán cổ phiếu giá 10 xong rồi nhờ bên thứ 3 - ví dụ trong trường hợp này là Lái bán thật mạnh, đè xuống để NDT nhỏ lẻ bỏ quyền để mua lại quyền dư để "không cần thiết phải mua cổ trên sàn" mà vẫn được múc quyền không nhỉ ?

Có ạ

E k biết nghành nào triển vọng mới khó anh ??? nhưng để dễ a chỉ e nghành nào tăng giá nhanh là ổn rồi :D
Xong m ị a nó rồi... đến giờ phút này tôi mạnh dạn còn phơm TT đi viện, mà hẳn viện E nhé :24:. Anh Caco xuất hiện lại còn cả Annie.. nữa thì xong. Hỏng hỏng hẳn rồi annie...ợ nên éo có ngành nào triển vọng đâu nhưng trước phiên hôm nay thì có Thép. he he he

đây là giải trình của GMC lợi nhuận sau thuế quý 2/2016 tăng 20% so với quý 2/2015
p/s : Anh nào tính bằng phần mềm hay phương trình, công thức abc xyz chưa ra thì vào tham khảo nhé . Báo cáo chữ to, dễ đọc và viết bằng tiếng việt nam :1cool_byebye:

TCM có vấn đề gì không người đẹp....

cho ý kiến chỉ đạo gấp

Many thanks...
Em không biết ạ. Chỉ thấy biên lợi nhuận và cả lợi nhuận cùng giảm là không thích, cộng với nợ vay ngân hàng gấp 1,4 lần vốn chủ sở hữu là tương đối rủi ro. P/E cũng cao hơn so với ông đầu ngành là VGG, trong khi doanh thu VGG lớn gấp 2 mà nợ vay ngân hàng chỉ chiếm có 11,5% vốn chủ sở hữu.
Nếu lựa chọn thì em chọn VGG chứ không chọn TCM.
Hay chờ bắt đáy EVE với em có hơn không?

Last edited:
đây là giải trình của GMC lợi nhuận sau thuế quý 2/2016 tăng 20% so với quý 2/2015
p/s : Anh nào tính bằng phần mềm hay phương trình, công thức abc xyz chưa ra thì vào tham khảo nhé . Báo cáo chữ to, dễ đọc và viết bằng tiếng việt nam :1cool_byebye:
View attachment 3725
tôi nà; htr a bẩu ln +20% cùng kì; tôi xoáy thì ko trả lời lnst lntt hay cái ln khỉ gió gì; q/q hay h/h hay y/y; bày đặt đưa giải trình lên khè :1cool_look_down:; lntt H1 giảm 5.8% cùng kì đấy :21:

Status
Not open for further replies.
Back