Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Thế HDQT có tín nhiệm tốt không, có tin được không? Mình thấy bọn lãnh đạo TMT cũng ra kế hoạch hoành lắm, KQKD 2 quý như hạch, ô là la hóa ra chát nó đi trước cả BCTC à :1:
HĐQT TMT em loại ngay vì cái cam kết đưa giá cổ phiếu về 50.000 để nhận thưởng. Chỉ có bọn trẻ trâu hoặc ma cô mới đi theo những DN như vậy. EVE quan trọng là tài chính sạch, thương hiệu mạnh,mạng lưới phân phối tốt, đánh giá chủ quan của mình về mặt kinh doanh là nó có thể làm được nếu tâm huyết. Ẩn số là đạo đức lãnh đạo.

HĐQT TMT em loại ngay vì cái cam kết đưa giá cổ phiếu về 50.000 để nhận thưởng. Chỉ có bọn trẻ trâu hoặc ma cô mới đi theo những DN như vậy. EVE quan trọng là tài chính sạch, thương hiệu mạnh,mạng lưới phân phối tốt, đánh giá chủ quan của mình về mặt kinh doanh là nó có thể làm được nếu tâm huyết. Ẩn số là đạo đức lãnh đạo.
:24:

HĐQT TMT em loại ngay vì cái cam kết đưa giá cổ phiếu về 50.000 để nhận thưởng. Chỉ có bọn trẻ trâu hoặc ma cô mới đi theo những DN như vậy. EVE quan trọng là tài chính sạch, thương hiệu mạnh,mạng lưới phân phối tốt, đánh giá chủ quan của mình là nó có thể làm được.
Fair enough. Cứ đợi bọn nó ra BCTC Q2 xem thế nào đã. Nếu nó thực sự tốt thì dân TA mèo quào chỉ cần ăn khúc giữa, không cần ăn từ gốc tới ngọn.

Ờ! thế mà lúc nãy nói gì mà phải chèn ép gì gì đó mới có lãi, vậy ẩn số là ở đâu!:24::24::24:

Fair enough. Cứ đợi bọn nó ra BCTC Q2 xem thế nào đã. Nếu nó thực sự tốt thì dân TA mèo quào chỉ cần ăn khúc giữa, không cần ăn từ gốc tới ngọn.
Hình như giá bông đợt này tăng nên nguyên liệu đầu vào bọn TCM,EVE bị ảnh hưởng , biên lợi nhuận gộp bị thấp đi rồi . Nên khả năng cao là năm nay không đạt được kế hoạch 150 tỷ đâu!

Thì nó tăng chắc là nó tốt, nó tốt chắc là nó tăng :1cool_look_down:
dn "tốt tự nhiên" nên giá giao dịch tăng ngay 200%/3 tháng :21::21::21:
May thế, mình không phải FA gộc nên yên tâm giáo chủ không đá xoáy mình :18::24:
a chạ chia sẻ gì nên chắc chắn là ko xoáy a đc roài :3cool_nosebleed:
Thôi mà Nhang giáo chủ chọc các e nó hoài thế:1:, nhìn cả loạt "hàng cơ bản tốt" bị hấp diêm kìa .
cả đoàn ng chỉ còn 1 cửa theo đuôi LOng Lợn soái ca thôi
:3D_25::3D_25:
a lào tốt thiệt thì cơ bản dơ tay ra đỡ giá mạnh
a lào tốt in ít thì cơ bản đỡ nhẹ; a lào đểu cơ bản chạy luôn, thế nà toi
ví rụ chờ HSG về giá 20 trong năm nay nà impossible, tăng lên vùng cao mới thì là mà là chiện khác vại
Đang học thôi anh ơi, Trước em chỉ trade dùng FA là chủ yếu, hy vọng được cô thương :)
ko mía đá nữa à :1cool_byebye:
May quá hàng SSI múc liều 22.4 của em đã về ko phải cắt cụ @dash177
chút mừng a, ko phải ai cũng có gan như vại:5cool_still_dreaming:

Hình như giá bông đợt này tăng nên nguyên liệu đầu vào bọn TCM,EVE bị ảnh hưởng , biên lợi nhuận gộp bị thấp đi rồi . Nên khả năng cao là năm nay không đạt được kế hoạch 150 tỷ đâu!
Thực ra biên lợi nhuận cao nên nếu giá bông cao 1 chút có thể bù lại bằng doanh số. Tăng nhiều thì có thể điều chỉnh giá, EVE phân phối theo chệ thống cửa hàng độc quyền và đối tượng khách hàng không chỉ tập trung vào giá.

Em thấy bác Shaddow còn đầu tư JVC ở 9-7 gì đó mờ
Bác ấy FA siêu gộc, chuyên trị distress asset nên mới tự tin đầu tư kiểu như vậy. Mình FA què TA cụt tuổi gì mà dám theo Idols. Trước khi định áp dụng đầu tư, đầu cơ ... gì gì phải biết sức mình đã chứ, không lại giống mấy thanh niên đọc truyện chưởng KD nhiều ra đường cứ tưởng mình là Độc cô cầu bại, Tiêu Phong, Lệnh Hồ Xung... thì bỏ mạng sớm :10:

Bác ấy FA siêu gộc, chuyên trị distress asset nên mới tự tin đầu tư kiểu như vậy. Mình FA què TA cụt tuổi gì mà dám theo Idols. Trước khi định áp dụng đầu tư, đầu cơ ... gì gì phải biết sức mình đã chứ, không lại giống mấy thanh niên đọc truyện chưởng KD nhiều ra đường cứ tưởng mình là Độc cô cầu bại, Tiêu Phong, Lệnh Hồ Xung... thì bỏ mạng sớm :10:
Hình như sau đợt hô bắt đáy vùng giá 9 cũng bỏ chạy rồi thì phải, trị JVC,OGC chắc chỉ có phép màu :D

Vâng, trước case đấu giá VCB là một ví dụ, định giá hoài không ra được 100k nhưng phải nặn được ra lý do thì mới được xong. Định giá ở VN là thế đó!:1cool_byebye::1cool_byebye:
đôi khi tôi cũng lấn cấn cái món định giá, đấu giá cho các cp ipo hay pht hay esop ; liên quan gì đến giá giao dịch, hay giá gd tác động ngược lại mấy cái định giá đó (như MSN chuyên chia esop = 0; MWG chia esop =0; FLC và cả mớ dưới mệnh lại huy động trên mệnh; hoặc gần nhất là HNG pht cả mớ giá trên trời cho cty ất ơ nào đó...v.v và v.v):2cool_sexy_girl:
đang viết đề tài; các a cứ chờ :1cool_byebye:

Status
Not open for further replies.
Back