Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Cờ bạc trái máu có cản cũng chả dc đâu anh.
"Thoại bất đồng tâm bán cú đa"
Nói cho sướng miệng và người mới chơi chứng lên 4r hóng như em cân nhắc thôi.
Èo kinh, dùng cả hán nôm ra để giải thích. Em sợ thầy rồi :21:
Đùa chứ mình trao đổi ở trên 4R là trao đổi với nhiều người, không phải với 1 cá nhân cụ thể nào.:1:

Anh Long với cặp bi huyền thoại chạy tít quá!:21:
Giữa 1 chiều đổ máu, cặp bi soi sáng như trái tim Danko à Blue :24:

Cờ bạc trái máu có cản cũng chả dc đâu anh.
"Thoại bất đồng tâm bán cú đa"
Nói cho sướng miệng và người mới chơi chứng lên 4r hóng như em cân nhắc thôi.
Mới được giới thiệu 1 bạn để giúp đỡ mình tiến bộ. Bạn ấy nhắc mình mua cổ phiếu, chỉ rõ trạng thái đang đè giá và "Chị mua đi, anh em hỗ trợ sẽ ổn thôi" mà mình thấy không thể làm được.
Tôi chỉ có thể mặc 1 chiếc áo mà tôi thấy phù hợp. Không thể khác.
Người khác chỉ có thể gây ảnh hưởng cho mình thông qua việc tác động từ từ vào nhận thức. Việc đó mất thời gian, mà ai hơi đâu rỗi việc nhỉ?

Còn SSI không chị tay to @TTN?
có mượn đc hàng để sọc ko e ơi ???
Hói vậy là để ktra tình trạng dễ/khó ước phí () ngầm định ra giá bán buôn, ko có nghĩa là mình sẽ short :105:
p/s: phải viết rõ ra để ng mới vào ko bị hiểu nhầm í tứ.

Mới được giới thiệu 1 bạn để giúp đỡ mình tiến bộ. Bạn ấy nhắc mình mua cổ phiếu, chỉ rõ trạng thái đang đè giá và "Chị mua đi, anh em hỗ trợ sẽ ổn thôi" mà mình thấy không thể làm được.
Tôi chỉ có thể mặc 1 chiếc áo mà tôi thấy phù hợp. Không thể khác.
Người khác chỉ có thể gây ảnh hưởng cho mình thông qua việc tác động từ từ vào nhận thức. Việc đó mất thời gian, mà ai hơi đâu rỗi việc nhỉ?
Đúng rồi. Khi nào nhận thức cần thấy phải thay đổi thì mới nên thay đổi, đừng nghe lời xui nào khác, vì mình không tin thì sớm muộn nó cũng bất an thôi :1:

:24: mềnh thấy có xấu lắm thì test lại đáy 2011 thôi, nên nđt cứ vững tâm mút , càng nhiều càng tốt :1cool_look_down:
ps: a giai @traidianguc like ko vại, cho ít quan điểm cá nhưn case brian ế vãi nào:1cool_byebye:
Không biết gì để nói à, case này nhìn cơ bản giá không rẻ nhưng không đắt. Biên LN gộp tốt, ROE khá cao, nợ ít, BV=22k, EPS=3k, không phát hành tăng vốn và không thấy gì quá bất thường về tài chính nhưng 5 năm gần đây Doanh thu dậm chân tại chỗ. Quý 1/2016 đạt lợi nhuận thấp nhưng chưa đánh giá được gì nhiều. Hiện tại, doanh nghiệp đang mở chi nhánh ra nước ngoài. Nếu xuất khẩu tốt thúc đẩy doanh thu thì tốt nhưng chưa có dữ liệu gì để xác nhận. Riêng về sản phẩm đánh giá chủ quan là chất lượng khá phân khúc giá trung bình cao và hệ thống phân phối khá tốt ở Việt Nam vẫn có thị phần và chỗ đứng khá vững. Eva có lợi thế là từ sản xuất đến tận tay người tiêu dùng nên biên lợi nhuận tốt. Phân khúc trên chăn đệm sông hồng nhưng dưới hàng nhập khẩu. Nếu xuất khẩu mà kết hợp được nhà phân phối thì có sức cạnh tranh tốt ở nước ngoài nhưng dấu hỏi về khả năng phát triển thương hiệu ở nước ngoài vẫn chưa xác định được. Cơ cấu cổ động lỏng lẻo, chưa thấy thu về một mối.
PS: Ở vùng giá này là không có cơ sở để ra quyết định. Hi hi:1cool_byebye:

Last edited:
có mượn đc hàng để sọc ko e ơi ???
Em không liên quan a Hưng dao mổ trâu ạ, chỉ liên quan Hương bà bà... Ốc nhồi thêm mới sợ chứ... Không hiểu sao em có niềm tin VNI 800 mãnh liệt... do đó, chứng sector phải ăn đủ 100% mới chịu :102:
Ps: Cái này gọi là cố đấm ăn xôi, chết 2 lần trên 1 dòng sông chăng???

Status
Not open for further replies.
Back