Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Có 1 giả định là khi chưa có bằng chứng rằng họ là người xấu thì tạm tin họ ít ra cũng tử tế :1:
W.B ngày nay cũng có những quyết định đầu tư mà chưa hề đến thăm DN đấy.
Nhà đầu tư VN hay lấy W.B làm gương nhưng có vẻ không nhiều người để ý xem môi trường KD, đạo đức, con người lãnh đạo, luật pháp ở bển ... nó có giống VN không :1:

Nhà đầu tư VN hay lấy W.B làm gương nhưng có vẻ không nhiều người để ý xem môi trường KD, đạo đức, con người lãnh đạo, luật pháp ở bển ... nó có giống VN không :1:
Chuẩn quá à, W.B còn nói không đầu tư vào các thị trường mới nổi, chứ đừng nói là cận biên.Nghe đồn, Điều quan trọng nhất của đầu tư giá trị gì đó là phải tìm ra được những DN chất lượng cao nhất mà a Chim vẫn hay làm đó. Có cái câu gì: NDT mất tiền do mua phải giá quá cao của những chất lượng cao nhất cũng không nhiều bằng doanh nghiệp chất lượng thấp có giá Fair.

Sống chung với lũ chứ biết làm sao?
Thử và sai, sai thì sửa. Vừa làm vừa học vừa nghe ngóng tin đồn.

Tiền vẫn nhiều, chỉ tội không làm gì nên không có thu nhập thôi. Chán đầu tư giá trị theo phương pháp tài sản ròng rồi(Chính xác là có đủ rồi). Giờ muốn theo trường phải tăng trưởng nhưng cũng thấy rủi ro phết.
Làm gì chẳng có rủi ro, không bao giờ có risk free cả :1: Thật sự mình tin với kiến thức FA của mình, chị tay to chuyển sang dễ thôi, có điều phải thay đổi tư duy và tiêu chí, quan điểm chọn CP trước đã :1: Hotboy dân TA làm được, chẳng nhẽ mình FA gộc hơn, kinh nghiệm hơn lại kém nó à :10:
Người VN hay bảo thủ, thích ở trong comfort zone của mình hơn là thò chân ra ngoài khám phá.

Chuẩn quá à, W.B còn nói không đầu tư vào các thị trường mới nổi, chứ đừng nói là cận biên.Nghe đồn, Điều quan trọng nhất của đầu tư giá trị gì đó là phải tìm ra được những DN chất lượng cao nhất mà a Chim vẫn hay làm đó. Có cái câu gì: NDT mất tiền do mua phải giá quá cao của những chất lượng cao nhất cũng không nhiều bằng doanh nghiệp chất lượng thấp có giá Fair.
Nắm giữ 1 DN tốt như VNM cũng không hiệu quả đâu. Giả sử năm 2007 lúc mình mới tham gia thị trường mình mua VNM giá 20. Chốt hôm nay giá 160 có nghĩa tăng 8 lần vốn sau 9.5 năm đâu có nhiều nhặn gì?

Nắm giữ 1 DN tốt như VNM cũng không hiệu quả đâu. Giả sử năm 2007 lúc mình mới tham gia thị trường mình mua VNM giá 20. Chốt hôm nay giá 160 có nghĩa tăng 8 lần vốn sau 9.5 năm đâu có nhiều nhặn gì?
:13::13::13:
Người đẹp cứ cầm TK be bé thôi, cỡ 1m US$ ~ 20 tỷ VND đi, rồi sẽ thấy thế nào là nhiều nhặn, vào ra với size lớn nó như thế nào :10:

Last edited:
:3D_62:

Em thấy bác Shaddow còn đầu tư JVC ở 9-7 gì đó mờ
Em có gặp shadow hôm qua . Jvc là case đánh giữ bản năng thôi , e nghĩ vậy ; như em cũng chán bắt đáy nhưng lâu lâu phải bắt ảo , mất đi bản năng thợ săn thì có ngày cũng bị vồ .
Anh ấy có khoe là giữ ctd từ 150 , tuần trước có hỏi em nên bán ko ? Em hỏi là có lý do để bán à ? Hôm qua confirm là anh tính bán nhưng vẫn để đấy .
Khi thanh khoản đủ lớn , thì chọn cp không còn là vấn đề đc ưu tiên nữa .

Em có gặp shadow hôm qua . Jvc là case đánh giữ bản năng thôi , e nghĩ vậy ; như em cũng chán bắt đáy nhưng lâu lâu phải bắt ảo , mất đi bản năng thợ săn thì có ngày cũng bị vồ .
Anh ấy có khoe là giữ ctd từ 150 , tuần trước có hỏi em nên bán ko ? Em hỏi là có lý do để bán à ? Hôm qua confirm là anh tính bán nhưng vẫn để đấy .
Khi thanh khoản đủ lớn , thì chọn cp không còn là vấn đề đc ưu tiên nữa .

À em chỉ ví dụ để chứng minh là: cách nhìn khác nhau về doanh nghiệp và cổ thì lúc xuống tiền khác nhau thôi. Ngay tại thời điểm xuống tiền còn Chả cản được. back test mà bàn thì khác xa một trời một vực.

Ồ tự dưng đâu ra một ông/bà Thánh để hóng son/đen dòng chứng... em cứ tưởng một mình một ngựa, phải tự soi gương mỗi ngày.
Cho em được ạ Thánh một ạ, thay lời cảm ớn trước nha! :1:
Thế thì chia buồn bác chung xuồng rồi. Em thì đen lắm. Đen quá phải đổi nick VC để xem có đỏ hơn ko mà vẫn đen bác ạ :)
Chứng cổ không lên được thì xuống, đè xuống ko được thì nó sẽ tự đi lên :1cool_look_down:
Các cụ ở đây từ hồi VC.com chắc thạo bài cut loss lắm rồi, dao lúc nào chả sẵn trên tay nhỉ kaka

Thế thì chia buồn bác chung xuồng rồi. Em thì đen lắm. Đen quá phải đổi nick VC để xem có đỏ hơn ko mà vẫn đen bác ạ :)
Chứng cổ không lên được thì xuống, đè xuống ko được thì nó sẽ tự đi lên :1cool_look_down:
Các cụ ở đây từ hồi VC.com chắc thạo bài cut loss lắm rồi, dao lúc nào chả sẵn trên tay nhỉ kaka
xong phim, ông Cào cũng hô đen bữa giờ, nick đổi chắc cũng hơn nửa tá; các a đen chung xuống thảo nào dòng ck cứ bì bà bì bỏm :3cool_adore:

Hello ngày mới cả nhà. Hôm nay đóng nến ngày, nến tuần, nến tháng luôn phục vụ các thầy, mợ soi chart. VNI có tháng thứ 6 tăng liên tiếp, cùng chờ xem nến đẹp cỡ nào nhóe :1:
yes, ngày cuối cùng nên hàng về lại kho - tiền về lại TK các cty ck nên điệp vụ giải cứu tạm nghỉ chờ tháng sau phân rã típ :21:

Status
Not open for further replies.
Back