Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
GIL quý 2 vẫn tiếp tục tăng trưởng nha các cụ. Có thêm khách hàng AMAZON, giá này khá cao không nên mua đuổi nhưng giảm là cơ hội mua vào. Em đã kẹp 5.000 giá 55 từ lâu rồi, chờ bình quân giá xuống mà lâu quá.
GIL LN trồi sụt không ổn định thế mà cũng mua 55 cơ à, có lý do gì để vững tin không?

đùa vậy thôi, mình cũng có plan kẹp rồi nên loại nó ra khỏi watchlist roài.
plan kẹp nà như nào bác ơi, e dự nó trả lại trăng sao về vùng đất bình yên - cái đoạn mà nó hổng có vol ấy - mới dừng rơi á :1cool_byebye:

GIL LN trồi sụt không ổn định thế mà cũng mua 55 cơ à, có lý do gì để vững tin không?
Quý 1/2016 lợi nhuận cao nhất trong lịch sử, quý 2 vẫn tiếp tục tăng trưởng và chỉ lặp lại với lý do, đơn hàng tăng, doanh thu tăng dẫn đến lợi nhuận tăng. Em chủ quan cho rằng GIL có thể đang bước vào 1 giai đoạn mới. Anyway sai lại sửa :1:

Quý 1/2016 lợi nhuận cao nhất trong lịch sử, quý 2 vẫn tiếp tục tăng trưởng và chỉ lặp lại với lý do, đơn hàng tăng, doanh thu tăng dẫn đến lợi nhuận tăng. Em chủ quan cho rằng GIL có thể đang bước vào 1 giai đoạn mới. Anyway sai lại sửa :1:
Mấy tháng trước Chị tay to từ chối QHD vì lý do LN trồi sụt trong quá khứ nên không đáng tin dù DT & LN Q1-Q2 tăng mạnh.
Tình hình tương tự xảy ra ở GIL, nhưng được tin tưởng mạnh mẽ hơn. Vậy sự khác biệt ở đây là gì?
p.s: Chỉ trao đổi học thuật, không có ý chê trách hay xyz gì.

Bet là xác suất sai cao hơn xác suất đúng... Chỉ nhìn cái chart con TCM & con GIL thôi ạ,chứ em chưa đọc gì về nó cả... :24::2cool_beated:

Canh me BO là mẹc gin ốc nhồi Thánh Dị ơi, SJS cũng xanh loè loẹt...kkk... nhìu hàng xanh & vàng trên biển đỏ quá :24::24:
TT này em ko dám nhồi đâu thánh Cào ạ, hàng nào thấy còn giữ được thì giữ thôi... giai đoạn này để tỷ trọng cp thấp... đợi sóng yên biển lặng thì lại dong buồm ra khơi... đã ngắm chốt được một vài mục tiêu rồi...

TT này em ko dám nhồi đâu thánh Cào ạ, hàng nào thấy còn giữ được thì giữ thôi... giai đoạn này để tỷ trọng cp thấp... đợi sóng yên biển lặng thì lại dong buồm ra khơi... đã ngắm chốt được một vài mục tiêu rồi...
An tâm, sai lại phắn ấy mà Thánh ơi... cứ khoẻ hơn in đệch là em bất chấp, đúng form là quên luôn Vờ Ni... :2004:

Mấy tháng trước Chị tay to từ chối QHD vì lý do LN trồi sụt trong quá khứ nên không đáng tin dù DT & LN Q1-Q2 tăng mạnh.
Tình hình tương tự xảy ra ở GIL, nhưng được tin tưởng mạnh mẽ hơn. Vậy sự khác biệt ở đây là gì?
p.s: Chỉ trao đổi học thuật, không có ý chê trách hay xyz gì.
QHD có năm lợi nhuận sụt giảm đến 90%,mức độ sụt giảm của GIL không quá lớn, và hiện nay đang có hợp đồng mới, đối tác mới lớn và uy tín, sản phẩm mới... có cơ sở để tin và kỳ vọng cao hơn.

Status
Not open for further replies.
Back