Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Hôm nay thứ 6 mà Thánh Dị ơi, anh quên rồi à... Cứ xếp gạch phía dưới mấy mã ngon ngon chưa tăng nhiều... để hứng dép... 640-630 khả năng sẽ cầm máo... không cầm nỗi thì hết máo:109:
Theo em tt giai đoạn này nếu VNI vững vàng trên 645 thì nhóm cp bị hắt hủi trong tg vừa qua sẽ tăng bù, dòng cp cơ bản đã tăng mạnh sẽ lình xình và dư địa tăng sẽ không còn cao... dòng tiền vào chậm và sợ rủi ro sẽ tìm đến nhóm cp thanh khoản cao chưa tăng này... giờ là lúc săm soi hàng midcaps càng hủi càng tốt, giá đang ở vùng đáy sẽ cho hiệu quả cao hơn...
Cách đây 2 tuần em cũng đã có ý tưởng này... nhưng dòng tiền chốt dòng tăng nóng vẫn ko vào bọn hủi chưa tăng. Túm lại là khi tt đã crash thì ko có cp nào gọi là an toàn kể cả những cp chưa tăng tẹo nào... TT uptrend dựng đứng hơn 6-7 tháng rồi, nhiều trader ăn bằng lần rồi, gà no khó nhử hì hì... giai đoạn này rất dễ mất tiền vì mấy anh tay to phải tạo traps lien tục để thoát hàng chứ không cắt cầu dao đột ngột đâu... Khó thì mình nghỉ ngơi thư giãn, chờ tt có confirmed signals thì vào lại có bao giờ muộn đâu...

Cứ tự nhiên mợ mèo ơi, pím là việc của em, còn in/out ra sao thì phải theo đúng cái sys của mợ... Dù chọn lựa kỹ, nhưng em pím trật cũng là chuyện bình thường. Chúc may mắn!
Nô nô đừng hiểu nhầm @whitehat nhé:3D_11::3D_11::3D_11:
được pím hàng là mình rất trân trọng. cảm ơn kg hết. nhất là qua các post của Cào lúc trước. kg phải là vừa đâu
dĩ nhiên , in out luôn phải theo suy tính của mình nó mới thoải mái và tự tin.
trading có khung thời gian dài . hạn chế rủi ro, tối đa lợi nhuận . ai cũng cần phải thế mà.
ps. còn các điểm khác của qxx mình cần thêm cuối tuần mới tìm hiểu được. Khổ chậm nó kg như các thầy nhìn cái ra ngay HDKD của nó thế nào. vậy mới nói mới liếc nhanh chart thôi .

:24: sóng đi theo cành hoa sen, giờ có thằng nó bẻ hoa rồi, thì lợn lại dẫn đường, cả làng đâm theo Long lợn, đoàn người có lợn dẫn đưỡng:24:
Sen mà đã bị bẻ rồi thì lợn còn béo được ư :21:
Hàng họ lại ê hề :1cool_look_down:
để coi nhịp hồi kỹ thuật chiều nay xem cặp bi xuân hòa có bị nghiền bép sàn không đây
:2004:
p/s: nhìn cảnh Múa gậy trong bị thế này mình chưa thấy kích cái thích để nhích. M ịa có lẽ tuổi chững dồi chăng, hay con chim mới bị thương e sợ cành cong chăng :109::109:

Cách đây 2 tuần em cũng đã có ý tưởng này... nhưng dòng tiền chốt dòng tăng nóng vẫn ko vào bọn hủi chưa tăng. Túm lại là khi tt đã crash thì ko có cp nào gọi là an toàn kể cả những cp chưa tăng tẹo nào... TT uptrend dựng đứng hơn 6-7 tháng rồi, nhiều trader ăn bằng lần rồi, gà no khó nhử hì hì... giai đoạn này rất dễ mất tiền vì mấy anh tay to phải tạo traps lien tục để thoát hàng chứ không cắt cầu dao đột ngột đâu... Khó thì mình nghỉ ngơi thư giãn, chờ tt có confirmed signals thì vào lại có bao giờ muộn đâu...
Like mạnh ý kiến của thầy :113: Từ hôm đi nghỉ về em đã bẩu dê làm khổ bò :105:

Đồng ý với Thầy thôi! In SYS we trade, nêu ý kiến tham khảo cho vui, còn trật thì tay ai nấy cắt... :113:

Status
Not open for further replies.
Back