Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Linh giáo đầu cứ nói huỵch toẹt ra là nếu VNI hôm nay làm 1 cấy nến đỏ nữa là 3 con quạ có vẻ dễ hiểu hơn chăng.
Bác Linh ấy nói nhẹ nhàng thế mà bác cứ muốn thế đổ thêm dầu vào lửa thế này thì ai đang ngồi trên ngọn cây chịu sao nổi nhiệt :D
PS : Em sợ chiều nay đổ máu mới ác :102:

Linh giáo đầu cứ nói huỵch toẹt ra là nếu VNI hôm nay làm 1 cấy nến đỏ nữa là 3 con quạ có vẻ dễ hiểu hơn chăng :1:
dành cho các fan TA và thích "If... Else..":
Giả sử hôm nay là một phiên giảm điểm. 615 có vẽ là một support và là neckline tiềm ẩn ( copyrighter VieetNamtourism). Bạn hãy nhìn RSI xem : wow, hắn đã bị cắt cổ trước giá.
Thật ra cái chán òm hơn là 2 phiên liền trước đây MACD đã làm pattern tay quai miệng trễ ( của đáng tội, tay làm hàm nhai thấy mụ nội mà chỉ được tô cháo lòng với vài điếu Jet :1:)

năm 1969 tổng tấn công mậu thân, 1972 tổng tấn công chiếm quảng trị, 1975 tổng tấn công lần 3.
Giữa các đợt đánh lớn là những trận đánh nhỏ, du kích nhằm tiêu hao sinh lực địch, đồng thời tích trữ lực của ta để tiếp tục bất ngờ oánh trận tiếp theo :3D_70:
chiến dịch năm 68 bắt đc một em biệt động sg xinh đẹp, chiến dich 75 có một chiến lợi phẩm hộp nhạc một vũ nữ mạ vàng ở bàn làm việc của tướng Cao Văn Viên... chiến dịch giải phóng Phnompenh hoàn thành, trên đường rút quân bị phục kích và xe chỉ huy dính 1 quả B40.

chiến dịch năm 68 bắt đc một em biệt động sg xinh đẹp, chiến dich 75 có một chiến lợi phẩm hộp nhạc một vũ nữ mạ vàng ở bàn làm việc của tướng Cao Văn Viên... chiến dịch giải phóng Phnompenh hoàn thành, trên đường rút quân bị phục kích và xe chỉ huy dính 1 quả B40.
Thì ra hai ông này toàn là cựu chiến binh từ trước 75 ah ? Đánh trận và đánh chứng đều kinh :1178:

khi đánh lớn mà mình đánh nhỏ thì cũng ko hiệu quả.
khi đánh nhỏ mà mình đánh lớn thì mình tèo.
Khi toàn thắng mà chủ quan khinh xuất cũng vẫn tèo.
Chiến tướng PV 2014, cảm giác không khác mấy Hàn Tín thời Hán - Sở
(dạo này rảnh chém loăng quăng, sắp hâm rồi :2smiley_vn15:)

:3D_37:

Hàn Tín thua bởi tính khí cao ngạo , công cao hơn chủ của mình mà bác Tùng ?!

Nghe rất ưh là lạc quan [emoji106]
Muốn kiếm đc tiền thì đừng nên bi quan cũng đừng nên lạc quan , cũng đừng nên có cảm xúc với thị trường . 3 năm oánh chứng của em giờ gói gọn lại thành khẩu quyết luôn rồi " uptrend , đi tiền " . Bữa bán trắng tài khoản nhưng nghĩ lại cũng nên dính ít giấy (đúng nghĩa giấy ) cho có vị .

Attachments

83.9 KB · Views: 40
Hàn Tín thua bởi tính khí cao ngạo , công cao hơn chủ của mình mà bác Tùng ?!
Mỗi thời kỳ một ngôi sao. Thời gian sao đổi ngôi là lúc thị trường có điều chỉnh.
(còn việc Hàn Tín héo vì thật sự cái gì thì nói thật e ko biết nữa, ls do người sống sót sau cùng viết ra mà)

PS: sao đổi ngôi là giai đoạn điều chỉnh lớn, chứ loại chỉnh loanh quanh của uptrend thì chỉ là sao nghỉ ngơi thôi. Đấy cũng là 1 trong những cơ sở dự tính 640 một lúc nào đấy sẽ bị VCB và đồng bọn húc thủng. Bao giờ thì ko biết :3D_32:

Last edited:
Em note mấy ý :
- daily downtrend
- weekly sideway
- monthly uptrend + cup handle
Trong nguy có cơ , nhưng chờ cho nó thành cơ hội rõ thì cần sắp xếp logic lại các leader , ko nhiều lắm , chừng 20 thôi . Muốn đánh qua ngưỡng thì thể nào cũng phải bày binh bố trận lại , còn đã ko có chủ ý j thì ta cứ tích lương thảo vậy .

TT sống hay chết phụ thuộc hoàn toàn vào tướng VCB theo e là vậy
Mà VCB nó ảo thế nào chắc các bác đều biết :))

Status
Not open for further replies.
Back