Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Từ 615 trở xuống thì chị Cỏ có cơ hội dùng sổ đỏ, sao fan của chị ấy lại trả dép về quê là thế nào?
Em thấy quan trọng nhất là có cách chơi phù hợp với mình, chứ đi theo người khác sợ nhiều lúc không phản ứng linh hoạt.Cơ bản là không ở bên nhau suốt đời được lên đành phải tự mình làm lấy thôi.

Từ 615 trở xuống thì chị Cỏ có cơ hội dùng sổ đỏ, sao fan của chị ấy lại trả dép về quê là thế nào?
Hot boy có câu rất hay: Đau quá tự khắc phải buông. Mỗi người tự xác định ngưỡng chịu đau của mình. Người từ đầu năm tới giờ chén xx% sẽ chịu đau khác với người đang hòa hay lõm y%, vậy nên không có mẫu số chung cho tất cả mọi người.

Em thấy quan trọng nhất là có cách chơi phù hợp với mình, chứ đi theo người khác sợ nhiều lúc không phản ứng linh hoạt.Cơ bản là không ở bên nhau suốt đời được lên đành phải tự mình làm lấy thôi.
bạn í không làm trong team của mình, nên mình chỉ góp í để có thêm 1 cách nhìn giao dịch thôi.

Hot boy có câu rất hay: Đau quá tự khắc phải buông. Mỗi người tự xác định ngưỡng chịu đau của mình. Người từ đầu năm tới giờ chén xx% sẽ chịu đau khác với người đang hòa hay lõm y%, vậy nên không có mẫu số chung cho tất cả mọi người.
Phấn đấu để k rơi vào cảnh chịu đau bác Chim nhỉ, nếu nhỡ thì ăn tí da, chứ để đau quá vào tận xương thì mất tự tin lắm

Có một điều em thắc mắc là dù theo gì đi nữa(TA hay FA) thì TT cũng không bao giờ vận động theo 1 phương thắng đứng ,tại sao mỗi lần điều chỉnh 5-10%(được coi là sự giao động bình thường của thị trường,không phải dấu hiệu đảo chiều) các bạn lại mất bình tĩnh hay thậm chí chuyển ngay trạng thái bi -lạc được?

Phấn đấu để k rơi vào cảnh chịu đau bác Chim nhỉ, nếu nhỡ thì ăn tí da, chứ để đau quá vào tận xương thì mất tự tin lắm
Em có quan điểm lãi là da là thịt luôn rồi nên mất lãi cũng đau không kém :18:.
Size của nhỏ lẻ 1-2 tỏi và tầm cỡ >2 chữ số nó khác nhau . Ra vào mất mấy đồng phí còm và mất công thôi chứ muốn lách thân mình vào lúc nào chẳng được . Safety first - Buy high, sell higher :3cool_embarrassed:

Bác nói đúng quá, thỉnh thoảng lại tự hỏi mình mất nhiều thời gian cho thứ đau đơn này có đáng không :(
Rốt cuộc cách chơi hợp với tính cách mới là quan trọng nhất :). Giờ em thấy chơi chứng khoán nhàn tâm thực sự mới là thứ cần hướng đến :D

Bác nói đúng quá, thỉnh thoảng lại tự hỏi mình mất nhiều thời gian cho thứ đau đơn này có đáng không :(
Rốt cuộc cách chơi hợp với tính cách mới là quan trọng nhất :). Giờ em thấy chơi chứng khoán nhàn tâm thực sự mới là thứ cần hướng đến :D
Đậm đậm nghe cứ như 50 sắc thái ý nhỉ :21:

Có một điều em thắc mắc là dù theo gì đi nữa(TA hay FA) thì TT cũng không bao giờ vận động theo 1 phương thắng đứng ,tại sao mỗi lần điều chỉnh 5-10%(được coi là sự giao động bình thường của thị trường,không phải dấu hiệu đảo chiều) các bạn lại mất bình tĩnh hay thậm chí chuyển ngay trạng thái bi -lạc được?
vì trong đây các bạn là trader, nhìn thị trường dưới con mắt ngắn hạn, trading với T = 3 ngày; nên mỗi khi tính toán để xuống tiền thường kèm 3:7 luôn, T+ cp về thấy lạc nhịp bước khả năng mất 3-5% thì phải cắt ngay ko thương tiếc.
Càng chậm càng đau khổ.
P/s: VC có một số bạn đi lên từ size vốn ban đầu khoảng 300-500 triệu

Trên VC em rất trân trọng những ý kiến góp ý của tất cả mọi người và luôn luôn lắng nghe nhưng lại không thấu hiểu được hết nhưng chia sẻ của mọi người nên với riêng bản thân em để được đến bây giờ vẫn còn ngồi đây với các bác cũng một niềm vui nho nhỏ, em xin cảm ơn chị Colaido các bác Chimnon và các bác khác nữa:53::53::53:

Status
Not open for further replies.
Back