Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Không đến nỗi ngu lắm nhỉ?:21:
Ptkt là 1 môn học thuật dạng trực quan sinh động , thấy sao bảo vậy nhưng nhiều người phân tích nhất là các trader lại hay áp cảm tính cá nhân vào nên be bét cả . Người ngoại đạo như chị hoặc 1 người nào đấy ko chuyên thường nói rất chân thực chính xác về xu hướng .

e có học chơi đàn từ 6 tuổi, nhưng ko trở thành nghệ sĩ được.
Giấc mơ lúc 8 tuổi là được đứng trong tứ tấu đàn dây của nhạc viện HN bác ạ.
Thông tin này làm tôi hơi mông lung. Tôi dốt toán, dốt kinh tế tài chính kế toán, dốt IT... tóm lại là dốt tất cả những gì liên quan đến nghề đầu tư tài chính. Nhưng mình thấy colai là nghệ sĩ chơi đàn (tưởng thế mới gay) đánh chứng giỏi thế chắc mình cũng học nghề đầu tư này được. Mất một chỗ bám tâm lý rồi Colai ah

Có thể hôm nay phần lớn nhà đầu tư muốn bán phòng thủ, đợi kết quả TPP phân giải ra sao đã rồi tính tiếp chăng? Nó mà thông qua em nghĩ thị trường sẽ có nhịp tăng. Nếu phải chờ thì có sao không nhỉ? :3smiley_vn3:

Hôm nay mệt ko coi bảng . Tin nhắn đầy đt vs cùng 1 kiểu nội dung abc xyz ... về VCB nhưng em ko tiếc j cả nếu hôm nay có CE . Vì ... hành động hôm qua của em là hợp lý trong tình huống hôm qua . Ai cũng có niềm tin vào việc mình làm nhưng tự tin những gì mình làm thì cần time dài . Hôm nay em cũng bán hết HT1 23.5 . Có nhồi thêm (21.3) 22.3 phiên sau lần mua 1 nên nay mới về đủ hết . Tạm nghỉ chờ coi ý kiến các anh .

Last edited:
Thông tin này làm tôi hơi mông lung. Tôi dốt toán, dốt kinh tế tài chính kế toán, dốt IT... tóm lại là dốt tất cả những gì liên quan đến nghề đầu tư tài chính. Nhưng mình thấy colai là nghệ sĩ chơi đàn (tưởng thế mới gay) đánh chứng giỏi thế chắc mình cũng học nghề đầu tư này được. Mất một chỗ bám tâm lý rồi Colai ah
Không sao đâu @ngamison . Bác hãy tự hào vì bộ óc vĩ đại cở Newton rút cuộc lại xiểng liểng vì chứng :25:. TTCK tôi nghĩ như một cái chợ trời, và những lái buôn thành công không hẳn là những lái buôn với cái đầu đầy ắp những công thức toán học.

Không sao đâu @ngamison . Bác hãy tự hào vì bộ óc vĩ đại cở Newton rút cuộc lại xiểng liểng vì chứng :25:. TTCK tôi nghĩ như một cái chợ trời, và những lái buôn thành công không hẳn là những lái buôn với cái đầu đầy ắp những công thức toán học.
Cảm ơn bác. Có những lĩnh vực khá khó tôi dám dấn thân học từ cơ bản nhất và cũng có ít thành công.

Nếu coi nó là mind game thì ai giỏi suy đoán tâm lý cộng với kỷ luật sẽ có công thức tìm chiến thắng

Nicolas Darvas - Vũ công trên sàn nhảy và sàn CK

Status
Not open for further replies.
Back