Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
TT lên đến đây mà bác vẫn lỗ thì cần xem lại cách mua bán và chọn CP của mình.
Tốt nhất là ngưng GD một thời gian, cắt MG, tăng Cash, giảm CP.
Không cần thắng nhiều, chỉ cần không thua, cơ hội rồi sẽ tới.
Vài lời góp ý, chúc bác sớm lấy lại những gì đã mất.
P/S: Em đang thấy, TT có thể Drop bất cứ lúc nào, cẩn thận nhé!
cảm ơn bác :cungly:

tks bác , nếu bản thân không tự nhận ra được ( dĩ nhiên có thêm người nhắc nhở thì càng quá tốt ) thì sẽ khó thành công :) đang lỳ đòn hơn rồi
ý kiến cá nhân cho bạn thêm 1 ít nữa, bạn đang cố thay đổi sang phương hướng đầu tư theo DN, hãy suy nghĩ thật kỹ nhé. Không hề đơn giản và dễ đâu. Với những gì mình tạm hiểu về tư duy và style của bác khi @ nhiều mã ck, bạn phù hợp với việc đánh hơi và bắt bài đội lái, thế nên, mình góp ý bạn vẫn cứ nên là chính bạn, thay vì LÀM CHỨNG KHOÁN, bạn chỉ cần CHƠI CHỨNG KHOÁN là đủ. Vào uptrend chơi nhiệt tình, gãy sóng, dòng dẫn dắt hết vẹo thì chia tay dứt khoát, uống trà , đọc sách, thuốc men, nhạc nhẽo, bạn sẽ có cái nhìn hoàn toàn khác về TT và biết được lúc nào là lúc lại quay về CHƠI CHỨNG KHOÁN :1:
Biết đủ là đủ, đừng có cố tí nữa cho con nó khỏe nhé :24:

Nhân nói về @skynel
Năm 1994 là người đi mò mẫm tìm hiểu về TTCK cho luận văn tốt nghiệp.Nghiên cứu về sự ra đời và bản chất của TTCK,sự cần thiết của nó trong TT vốn mà ngày nay mình quyết đi theo con đường đầu tư.TTCK chỉ giúp chúng ta điều phối vốn nhanh và tốt hơn thôi.Nếu không phải trò lừa bịp thì dòng tiền chính là biểu hiện của câu chuyện bên trong nó,nếu nắm được cái cốt lõi thì sẽ đi trước cả dòng tiền.8 năm trên TTCK,chưa bao giờ mình phải chịu cảm giác cay đắng vì thua lỗ,chỉ tiếc là bắt đầu với số vốn quá nhỏ và không sử dụng đòn bẩy.

Nhân nói về @skynel
Năm 1994 là người đi mò mẫm tìm hiểu về TTCK cho luận văn tốt nghiệp.Nghiên cứu về sự ra đời và bản chất của TTCK,sự cần thiết của nó trong TT vốn mà ngày nay mình quyết đi theo con đường đầu tư.TTCK chỉ giúp chúng ta điều phối vốn nhanh và tốt hơn thôi.Nếu không phải trò lừa bịp thì dòng tiền chính là biểu hiện của câu chuyện bên trong nó,nếu nắm được cái cốt lõi thì sẽ đi trước cả dòng tiền.8 năm trên TTCK,chưa bao giờ mình phải chịu cảm giác cay đắng vì thua lỗ,chỉ tiếc là bắt đầu với số vốn quá nhỏ và không sử dụng đòn bẩy.
vậy là bạn tuổi quý sửu, có sẵn nong sẵn né ròi. Không phải lo tranh đấu sống mái :21:
làm được bao nhiêu cũng ko quan trọng chỉ cốt là thấy vui và có ích
:24:

ý kiến cá nhân cho bạn thêm 1 ít nữa, bạn đang cố thay đổi sang phương hướng đầu tư theo DN, hãy suy nghĩ thật kỹ nhé. Không hề đơn giản và dễ đâu. Với những gì mình tạm hiểu về tư duy và style của bác khi @ nhiều mã ck, bạn phù hợp với việc đánh hơi và bắt bài đội lái, thế nên, mình góp ý bạn vẫn cứ nên là chính bạn, thay vì LÀM CHỨNG KHOÁN, bạn chỉ cần CHƠI CHỨNG KHOÁN là đủ. Vào uptrend chơi nhiệt tình, gãy sóng, dòng dẫn dắt hết vẹo thì chia tay dứt khoát, uống trà , đọc sách, thuốc men, nhạc nhẽo, bạn sẽ có cái nhìn hoàn toàn khác về TT và biết được lúc nào là lúc lại quay về CHƠI CHỨNG KHOÁN :1:
Biết đủ là đủ, đừng có cố tí nữa cho con nó khỏe nhé :24:
Đó chỉ là sự nhanh nhạy , hay nói đúng hơn là may mắn thôi bác nhưng em ko thích dựa vào nó lắm . Nhiều lúc cũng nghĩ nên chơi đúng lúc vẫn tốt hơn làm cật lực , nhưng mà đời như thế thì buồn tẻ quá .
CK và game là 2 thứ mà người khác khó có thể bắt em theo hay ko theo , có thể vì tự do đó nên thích vu vơ .
Nhân nói về @skynel
Em thích đc nhìn thấy bản chất và nhìn nó thể hiện qua dòng tiền , chỉ đơn giản là niềm vui mình đã tư duy đúng . Suy cho cùng , để thành công trên ttck chỉ cần đừng tham , dù mục đích đều là vào để kiếm lợi nhuận .

Đã từng xảy ra tranh cãi gay gắt giữa em và 1 KH/em/bạn , ý của cậu kia cũng như convitcon , đúng là vào , hết thì bỏ . Em thì nhân văn hơn tí , có sóng kiếm tí , hết sóng thì mất ít hơn kiếm đc là vui rồi .

ko có ý gì chứ thích như bác tican lắm , tự do tự tại , kiếm đc , mất đc , chỉ cần mình hài lòng và hoàn thiện mình những gì mình tự nhận thức là nên cần hoàn thiện là vui rồi , đời người là mấy :105:

Last edited:
ko có ý gì chứ thích như bác tican lắm , tự do tự tại , kiếm đc , mất đc , chỉ cần mình hài lòng và hoàn thiện mình những gì mình tự nhận thức là nên cần hoàn thiện là vui rồi , đời người là mấy :105:
chị đọc thấy bác @tomcat viết cái này hay :
Trong võ học cũng có break out . Cố quá thì quá cố, nhưng không vượt qua các giới hạn thì bao giờ mới có được nội lực sung mãn :D
Phải luôn tôn trọng các giới hạn, nhưng lại phải luôn sẵn sàng vượt qua các giới hạn
------

chị đọc thấy bác @tomcat viết cái này hay :
Trong võ học cũng có break out . Cố quá thì quá cố, nhưng không vượt qua các giới hạn thì bao giờ mới có được nội lực sung mãn :D
Phải luôn tôn trọng các giới hạn, nhưng lại phải luôn sẵn sàng vượt qua các giới hạn
------
Như @TuanMinh đánh BO bị đập te tua quyết luyện 1 cú đá 1000 lần chẳng hạn :21: hôm nọ thấy cmt tính gợi ý nhưng thôi cho thấm đòn nhớ miếng

@skynel mình đánh giá tư duy tốt, có tầm nhìn nhưng chưa thực sự vững tâm và chưa biết thiền.
Khi bạn trải qua dowtrend, đương nhiên cái cảm giác luôn luôn có thằng nó sau lưng mình chầu chực giật tiền là hiện hữu.
Bạn nên tập thiền, suy nghĩ chậm lại, tĩnh tâm, gặm bánh mì kiên nhẫn chờ đợi, mình cũng chú ý đến bạn qua nhiều post, với những gì bạn post, mình đánh giá bạn thực sự là 1 thợ săn đấy.
Đừng cố bám tất cả các sóng, đừng thử vận may lách mình qua những khe cửa hẹp. Bạn cứ tổng hợp lại quá trình chạy đà vào sóng lớn của TT trong 5 năm trở lại đây đi, không cần quá nhiều chỉ báo kỹ thuật đâu. Quan trọng nhất vol và dòng dẫn dắt, 2 yếu tố đấy xuất hiện thì nhắm mắt mà đưa ... im :21:
bác này quả thật có con mắt nhìn ng !
từ đáy đi lên đến gần đỉnh cũ đến giờ, banks chủ lực dẫn dắt, dòng tiền lên đến 4k tỉ/ phiên và góp phần chính là tiền Tây. ck+bh chỉ mới nhoi lên gần đây và chưa thực sự giành dc quyền leader của banks, các nhóm ngành lẻ tẻ khác ăn theo ko tính vào đây. dù vậy, cũng cho thấy đang có sự chuyển giao "quyền lực" chỉ có điều nếu dòng tiền ngoại tiếp tục rót vào banks với lượng như ban đầu thì TT sẽ khoẻ hơn trc vì có tới 2 nhóm cùng leaders. tuy nhiên, trong uptrend cũng có điều chỉnh, do có sự liên tiếp bọc lót ở nhóm leaders nên chúng ta chưa thấy rõ rệt 1 real correction, điều này ko có nghĩa sẽ ko có, nó sẽ diễn ra ở 1 thời điểm mà giá trị tiền = vol đạt đỉnh, chứ ko còn nằm ở chỉ số điểm của TT nữa. Mỗi lần chỉnh thì nhóm vực dậy lại ko phải nhóm leader mới mà chính nhờ cậy vào các nhóm leaders cũ vì tính dẫn dắt tâm lý, sau khi nhóm cũ vực niềm tin dậy thì nhóm mới mới cất tiếng ca...

đỉnh của vol là bao nhiêu thì tuỳ pp tính của mọi ng, em chỉ biết đến đoá thui, hì... :D

Status
Not open for further replies.
Back