Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Các bác cho em hỏi là mấy thằng săm lốp có bất lợi gì mà VNI tăng lần này chẳng thấy có sóng luôn ?:102:
không có gì bất lợi hết, chỉ là dòng săm lốp và vài dòng khác chưa có tiền nóng chảy vào
tuy nhiên với diễn biến mới trên tt tiền tệ, thì mình nghĩ sắp tới số lượng cp có upside sẽ tăng lên bên cạnh dòng leader.

bác này quả thật có con mắt nhìn ng !
từ đáy đi lên đến gần đỉnh cũ đến giờ, banks chủ lực dẫn dắt, dòng tiền lên đến 4k tỉ/ phiên và góp phần chính là tiền Tây. ck+bh chỉ mới nhoi lên gần đây và chưa thực sự giành dc quyền leader của banks, các nhóm ngành lẻ tẻ khác ăn theo ko tính vào đây. dù vậy, cũng cho thấy đang có sự chuyển giao "quyền lực" chỉ có điều nếu dòng tiền ngoại tiếp tục rót vào banks với lượng như ban đầu thì TT sẽ khoẻ hơn trc vì có tới 2 nhóm cùng leaders. tuy nhiên, trong uptrend cũng có điều chỉnh, do có sự liên tiếp bọc lót ở nhóm leaders nên chúng ta chưa thấy rõ rệt 1 real correction, điều này ko có nghĩa sẽ ko có, nó sẽ diễn ra ở 1 thời điểm mà giá trị tiền = vol đạt đỉnh, chứ ko còn nằm ở chỉ số điểm của TT nữa. Mỗi lần chỉnh thì nhóm vực dậy lại ko phải nhóm leader mới mà chính nhờ cậy vào các nhóm leaders cũ vì tính dẫn dắt tâm lý, sau khi nhóm cũ vực niềm tin dậy thì nhóm mới mới cất tiếng ca...

đỉnh của vol là bao nhiêu thì tuỳ pp tính của mọi ng, em chỉ biết đến đoá thui, hì... :D
Còn 1 khả năng nữa không thấy Bon nhắc đến? :4:
TT dễ đoán vậy thì ai cũng Win, tiền đâu in ra cho kịp :4:

Hel nô các thày, Morning Star em vừa nghiêm túc cắt con hàng ham hố vô kỷ lật, lợi xuất -4% :1:
Lịch sử luôn lặp lại, thật lạ khi muốn có kết quả tốt hơn với cùng 1 cách làm với cùng 1 mind set và cùng 1 phong cách kàm việc :1:
MorningStar em kính chào các bác, em rút về trạng thái cảm hứng ban đầu khi đến với CK....
Em lại travel alone và tìm thấy 1 khía cạnh mới của mình.
Xin chào chatters, chào thân ái và quyết thắng.
GT n GL
1 2 7.0.0.1 vietcurrency.vn
Done!!!
ở lại đi Ideas, và đừng ngại chia sẻ ý kiến riêng, lúc đầu Bon cũng ngại như Ideas vậy đó, nhưng nghiệm bản thân thấy đọc các chia sẻ của mọi ng lúc đầu thì bản thân rối, sau đó miễn nhiễm, rồi thấy có ích. Đó là quá trình tự nhiên mà, đừng ngại ai đó đọc rồi nhiễm - đúng ko sao, sai thì phải tội. nhưng họ ko đọc ở đây thì cũng đầy nơi khác để đọc rồi quá trình trên vẫn diễn ra dù mình có nói or ko.
Mình biết trên quan điểm kiến thức và óc phân tích của mình dù chủ quan nhưng sẽ là khách quan cho ng khác, điều đó giúp đa diện cách nhìn và phong phú thông tin hơn, như thế nên làm chứ, đúng ko!

có điều, mình cần nhất quán hành động theo đúng nhận định của mình, bằng ngc lại sẽ gây tổn hại tâm lý ghê gớm lắm. có thể nhận định sai, ok, sai - điều chỉnh. như thế mình mới thoát & kiểm soát dc mê trận tâm lý....

Ko chúc vui nữa vì vui thường xuyên rui, Chúc như ý nhé, :D

tặng bạn MS, bạn cứ làm những j bạn thích
Một ngày nào gặp lại

Còn 1 khả năng nữa không thấy Bon nhắc đến? :4:
TT dễ đoán vậy thì ai cũng Win, tiền đâu in ra cho kịp :4:
hiện tượng tâm lý nhìn thấy rõ nhất ở Nđt tại thời điểm này là: động tí là chạy, quay lại ko biết mua gì.
tiền - xu hướng của thế giới là in tiền mà - thời của in tiền, ngay cả Hi Lạp cũng đang toan tính chuyện tự trị đồng tiền quốc nội bằng việc in tiền nội tệ sử dụng song song với đồng Ơ.
mà hình như NHNN mới nới van cho các NH về việc tăng tỉ lệ tín dụng thì phải (tham khảo stockbiz)
Rai cứ iên tâm, có chiến lược bán giấy, chắc chắn sẽ có cs mở van tiền tương ứng.....

ps: Bon cũng đang chờ xem TT khi nào thì điều chỉnh và đ/c đến mức nào để đánh giá đây là true or fake uptrend

ở lại đi Ideas, và đừng ngại chia sẻ ý kiến riêng, lúc đầu Bon cũng ngại như Ideas vậy đó, nhưng nghiệm bản thân thấy đọc các chia sẻ của mọi ng lúc đầu thì bản thân rối, sau đó miễn nhiễm, rồi thấy có ích. Đó là quá trình tự nhiên mà, đừng ngại ai đó đọc rồi nhiễm - đúng ko sao, sai thì phải tội. nhưng họ ko đọc ở đây thì cũng đầy nơi khác để đọc rồi quá trình trên vẫn diễn ra dù mình có nói or ko.
Mình biết trên quan điểm kiến thức và óc phân tích của mình dù chủ quan nhưng sẽ là khách quan cho ng khác, điều đó giúp đa diện cách nhìn và phong phú thông tin hơn, như thế nên làm chứ, đúng ko!

có điều, mình cần nhất quán hành động theo đúng nhận định của mình, bằng ngc lại sẽ gây tổn hại tâm lý ghê gớm lắm. có thể nhận định sai, ok, sai - điều chỉnh. như thế mình mới thoát & kiểm soát dc mê trận tâm lý....

Ko chúc vui nữa vì vui thường xuyên rui, Chúc như ý nhé, :D
Với tính cách ủa MS và 1 trader , nơi mà áp lực rất cao thì chia sẻ là điều không thể thiếu , dù đôi khi chỉ là tán nhảm . Vẩn gạ gẫm nhiều người cafe nói chuyện , ko phải mình cần gì ở họ để vụ lợi mà tìm sự thư thái muốn có một ai đó để nói chuyện , khác với tập trung cao độ mỗi khi nhìn bảng hay đêm về soi chart . Thế nên , giữ đc tâm tư thoải mái cũng là 1 trong những điều quan trọng , còn uất hận mà vươn lên dễ thấm đòn tiếp .

Status
Not open for further replies.
Back