Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nếu bạn không coi chứng khoán là một công việc nghiêm túc,quay cuồng trong sự la hét của đám đông chắc chắn cuối cùng bạn cũng sẽ bỏ mạng trên thị trường thôi, cho dù có thể đến nay bạn vẫn thấy mình đang gặt hái.Hành động theo đám đông trong mọi lĩnh vực chưa bao giờ là lựa chọn khôn ngoan cả.Nhưng nếu biết tận dụng sự ngu ngốc của đám đông để kiếm tiền như anh Thắm,chị em anh Tâm...và bây giờ là anh Quyết,anh Sang... thì khỏi bàn rồi.
Khai sáng em tí...aSang là Doanh nghiệp nào vậy bác!

Chào ACE. Chúc cả nhà một phiên GD tốt đẹp.
Chỉnh nhẹ cái nội bộ VC phân hoá liền hỉ.TK em hôm quà đỏ choét. Nhưng cũng dưới tham chiếu 1-2 line chưa sợ lắm.
em nghĩ nếu chỉ vài phiên mà đánh thốc từ đáy qua 570 thì khó đi xa do phần lớn nhò lẻ có nhiều hàng bắt đáy. Qua 570 lãi suât phần lớn trên dưới 20-30% . target này đủ để đóng TK nghỉ chơi .Trong khi TC size vốn lớn vào tiền chưa đủ T3 ,lợi nhuận hàng đã về cũng chỉ trên dưới 10% .Vì vậy trước 570 phải có vài phiên giằng co biên độ rộng để các thành phần trong TT thay phiên ra vào ,nhốt cung trong T+, kg giảm quá sâu tạo panic . cũng chưa thể vượt rào 570 được

Cá nhân em, kg trade for living, lần này em làm khác. TT chưa giảm mạnh thì em chấp nhận giảm lãi ngồi im chờ xem VNI có vượt rào nổi kg.

ôi em chạy theo cấc bác kg kịp thì có
nói thật với bác, em kg có duyên cờ bạc. thi thoảng em đóng góp vài vé SXKT ủng hộ nhà nước.Chả bao giờ trúng được khuyến khích cả.Chồng em lâu lâu ngổi tá lả vui với mấy ông bạn chí cốt là em kg dám DT luôn. vì em gọi lần nào ông ấy đền cả làng lần đó.
Nên là bác cân nhắc nhe :1:

- Nghe hotboi diễn tả cứ như 02 băng đảng XH đen đang chém nhau vậy đó...:fight:
- Thật ra, em và Thầy @ngamison đang bày tỏ quan điểm của mình dựa trên SYS của cá nhân, từ đó anh em có cái tham khảo để ra chiến lược phù hợp. Kết cục của thị trường thế nào thì hồi sau sẽ rõ, đúng sai cũng là chuyện thường tình, nhưng có một niềm vui chắc chắn rằng cả em và Thầy ấy, ai cũng có tiền đút túi,:heo09::banana105:...
- Việc đút túi như thế nào là đúng, không phải do đám đông phán xét, mà là do cái SYS của mình quyết định, cứ hành động theo cái SYS và rút kinh nghiệm theo thời gian...mọi ý kiến phản biện đều mang tính tham khảo !!! :muzik:

Ngày mới tốt lành nhé hotboi và mọi người !!! :57:
Bây giờ mới vào VC, cứ thoải mái đưa quan điểm bác Cào ah, rất cần đa chiều để tham khảo

Có trong list mà ko hiểu rõ nên ko chơi :D
bên HNX có nhiều cp vốn hoá nhỏ. cổ lưu hành ít. ngành nghề thì chung chung nên đội lái dễ làm và chạy khá mượt.
trước kia có Đại châu DCS . hình như TLC nữa em kg nhớ rõ.
bọn này kg hiểu nó kinh doanh gì, làm gì, Tài sản có gì, thậm chí HHG còn bị cảnh báo hạn chế Gd luôn,
nhưng thấy có sự gom hàng thì đu theo ,
thực tình kiểu này đúng cờ bạc, được ăn cả, ngã lỗ to bác ạ

Status
Not open for further replies.
Back