Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Ngay và luôn chị Cỏ nhoe...em khoái cái vụ yếu điểm này lắm nè...
[emoji519] [emoji520] [emoji521] [emoji522] [emoji523] [emoji524] Một đĩa trái cây tươi giải nhiệt thời tiết nóng bức chị nha !!![emoji12] [emoji16]
Mình tìm mãi cũng ko thấy yếu điểm của Cào Cào, có chăng chỉ là tần số giao dịch hơi cao!:1:

@Colaido, @BlueDiamond, @chim_non,
Điểm yếu của em thì nhiều, rất nhiều, em viết ra nhật ký và đang cố gắng sửa từng cái, từng cái ạ!
Nhân tiện, chị Cỏ và anh Blue có trao đổi, thì Margin và xoay quá nhiều là 02 điểm yếu em vẫn chưa khắc phục được:
- Margin: Em rất ngại dùng margin, thường chỉ dùng margin khi cho rằng thị trường uptrend hoặc vào nhanh ra nhanh. Ngại vì thấy cả trên phim, sách, và thực tế, nhiều người không kiểm soát được dẫn đến hậu quả tồi tệ! Vậy nên, nhiều khi thấy cơ hội tốt nhưng cũng ko dám lao vào bằng MG như chị Cỏ đề cập.
- Nhanh và nhiều: Xuất phát từ việc sys chưa hoàn chỉnh trong khâu chọn hàng. Nhiều ý tưởng quá, chưa cô đọng lại được, vậy nên khi thấy tín hiệu từ bảng điện là vào ngay lập tức, sau đó, thấy nó không như ý thì lại chuyển sang con khác. Việc này làm em tốn phí giao dịch và ứng tiền khá nhiều...haizzz...phải tiết kiệm phí bằng cách nâng cao hiệu quả chọn hàng! Với lại lúc trước thường hay dính cái vụ chọn sai cổ, nên sau này tự nhủ phải đa dạng ngành nghề. Có nhiều mã chạy chậm, nhưng vẫn không ra vì vi phạm tiêu chí có tối thiểu 03 ngành trong cùng một lúc!
...
...
...
Nói túm lại, vẫn phải suy nghĩ và nâng cấp dần dần, còn nhiều vấn đề bất cập với cái sys của em các anh/chị ạ! Mặc dù cái core của nó có vẻ khá ổn, nhưng muốn nâng thêm hiệu quả thì cần timh chỉnh nhiều thứ hơn!
Em xin cảm ơn các anh/chị góp ý về mấy cái yếu điểm ạ!

Cào Cào là một tướng trẻ có tài, binh pháp thuộc làu làu thực sự là anh cũng ước mơ được học hành bài bản như em, cái em còn thiếu bây giờ chỉ còn là cách đọc trận đấu qua đó khi mình biết quân địch dàn trận thế nào mình sẽ có cách ứng phó cho phù hợp, cái này thì sách không dậy hoặc có dậy thì mỗi chỗ dậy một chút việc của mình là chắp mối nó lại. Ví dụ hôm nay anh Chim-non liếc mắt một cái là biết quân địch sẽ sóc trong phiên thì việc của mình chỉ ngồi khểnh mà chơi, hoặc nhồi thêm tới khi nào có biến rồi tính. Cái đọc trận này là do cảm quan của từng người nhưng anh nghĩ là người có trình độ như em sẽ sớm trở nên lão luyện.Nên lưu ý rằng lực đánh sẽ quyết định tất cả.:1:

Last edited:
@TTN BT6 không phải dạng vừa đâu :(
Đơn giản là BT6 không đáp ứng điều kiện của mình thì không mua thôi.Thực tế, mình hiếm khi mua được cổ phiếu tăng mạnh lắm.Vừa xem BCTC quý 1 của nó,dòng tiền vẫn âm trong khi khoản đầu tư ngắn hạn tăng thêm gần 100 tỷ thành 150 tỷ cũng là vấn đề cần xem xét.

Danh mục toàn hàng ngon song thanh khoản thấp. Đa số có yếu tố độc quyền song lại kho tăng trưởng nên chỉ hợp với bác nào có vốn dài và kiên nhẫn.

Vâng, danh mục này đánh lấy chắc, kiểu pension fund của các cụ về hưu, không muốn rủi ro nhiều :)
Nghe nói anh ấy là kế toán 1 dn ở Bình Dương
Cách đây 4 hôm war clan gặp 1 anh . Đại khái là 2 bên quyết định hòa nhau . Ông này cũng khá cởi mở tâm sự đi làm nhưng có ông già đánh chứng . Bất ngờ hơn nữa là gia đình can ngăn nhưng 5 năm rồi ổng vẫn ngon lành thậm chí còn dạy cho anh ấy nhưng vì anh ấy ko thích nên ko học . Nói chuyên phiếm lại còn xin số hôm nào giao lưu .
Nghe miêu tả ông già anh cứ hay ghi chép , và cũng đánh nhỏ đâu tầm vài trăm kiếm tiền tiêu vặt . Em nghĩ 5 năm vẫn tiêu vặt mà tự tin dạy con học thì chắc ko phải tay mơ.

Last edited:
Nghe nói anh ấy là kế toán 1 dn ở Bình Dương
Cách đây 4 hôm war clan gặp 1 anh . Đại khái là 2 bên quyết định hòa nhau . Ông này cũng khá cởi mở tâm sự đi làm nhưng có ông già đánh chứng . Bất ngờ hơn nữa là gia đình can ngăn nhưng 5 năm rồi ổng vẫn ngon lành thậm chí còn dạy cho anh ấy nhưng vì anh ấy ko thích nên ko học . Nói chuyên phiếm lại còn xin số hôm nào giao lưu .
Nghe miêu tả ông già anh cứ hay ghi chép , và cũng đánh nhỏ đâu tầm vài trăm kiếm tiền tiêu vặt . Em nghĩ 5 năm vẫn tiêu vặt mà tự tin dạy con học thì chắc ko phải tay mơ.
Các cụ hưu mà chơi CK vài trăm kiếm tiền tiêu vặt đều được là rất giỏi đấy, Vừa vui, vừa động não, lên sàn có giao lưu quan hệ XH, có thú vui nghiên cứu và nhất là ko cảm thấy là người thừa, vẫn còn hữu dụng.

Các cụ hưu mà chơi CK vài trăm kiếm tiền tiêu vặt đều được là rất giỏi đấy, Vừa vui, vừa động não, lên sàn có giao lưu quan hệ XH, có thú vui nghiên cứu và nhất là ko cảm thấy là người thừa, vẫn còn hữu dụng.
Em nghĩ chắc ko vui đâu . Trải đời nhiều thì sẽ nhận ra chân lý ko có gì dễ dàng mà ra tiền cả ; vì nếu thế ai cũng làm dc . Tránh đc cạm bẫy nhiều .
Giao dịch tần suất càng cao thì càng phải ăn ngủ cùng bảng điện ; chỉ có hại ko có lợi . Mà các cụ thì sẽ kiên nhẫn hơn các cháu :D

Ai cũng nhảy múa thế này thì cầu đâu ra để bơm thị trường lên tiếp. Giờ tây lông lại là chỉ báo quan trọng.

P/S: Hàng tầu ngầm đang lãi ảo gần 10%. Hôm nay mới về được 1 ít. Bán hết bỏ tiền vào túi đã. Mai số còn lại mới về. :4:
Chán ông này kinh khủng, ha ha

ui giờ có cả môn bói danh mục nữa ạ Các bác xem cho em với. Chỉ là nghe thêm các phân tích từ Trader gộc như cách nói của Cô lái. Đảm bảo kg thay đổi gì sau khi nghe bói. Lần này tự nhiên loạn chưởng mua lung tung chứ mọi khi tối đa 3 mã.
VIP + em này đu theo bác số
VCB + em này đu theo VCer
PET = người tình rất lâu năm thuộc hết tính nết . Chơi được cả 2 chiều do bạn cho mượn ít ít.
PPI - mới cặp được mấy tháng, nếm trải đủ ngọt bùi đắng cay. giờ đang cay cú hận thù.mong đá đít .
CHP +++ lộc trời cho, kg tính vì mua ngược đãi. Đến đâu cũng bất chấp( từ ý tưởng của Convitcon)
xxx = gái quê tới nỗi kg ai ngó. nói ra xấu hổ.

Mấy hôm trước thiếu quyêt đoán nên hụt DXG và JVC. cũng hơi tiếc.
cám ơn các bác VC

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back