Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Khớp hết lô hàng cuối cùng tháng 4; GAS VCB CTG BID STB HCM VND - không đạt như kỳ vọng mong muốn
Game lỗ trong tháng ITQ
Thành công với PV ( PVD PVS PVB ) ; không tốt với banking
TRong tháng có một số game lẻ , hàng mùa vụ đạt hơn cả kỳ vọng như TMT, HHS, C2, ITA
hàng chạy nhanh T+3: FIT
Có sử dụng MG ( ko muốn kể chi tiết ).
---
Vùi lại trong cát cho phiên đầu tháng 5 (TTF; TCM )
hàng mới nhặt NBB HHS FCN cho tuần đầu tháng 5 ( đã book rủi ro )

tháng 4 làm việc tốt hơn tháng 3. Nav tháng đạt 11,97%

@Dash @Định @ Chim non : Hết report tháng 4
2 con hàng bold đậm trên trùng trong list ngắm của tui cho event TPP, :D

Khớp hết lô hàng cuối cùng tháng 4; GAS VCB CTG BID STB HCM VND - không đạt như kỳ vọng mong muốn
Game lỗ trong tháng ITQ
Thành công với PV ( PVD PVS PVB ) ; không tốt với banking
TRong tháng có một số game lẻ , hàng mùa vụ đạt hơn cả kỳ vọng như TMT, HHS, C2, ITA
hàng chạy nhanh T+3: FIT
Có sử dụng MG ( ko muốn kể chi tiết ).
---
Vùi lại trong cát cho phiên đầu tháng 5 (TTF; TCM )
hàng mới nhặt NBB HHS FCN cho tuần đầu tháng 5 ( đã book rủi ro )

tháng 4 làm việc tốt hơn tháng 3. Nav tháng đạt 11,97%
@Dash @Định @ Chim non : Hết report tháng 4
thanks chị, trước post trên e phải search gg đoạn đậm ấy chứ, chả hiểu vùi trong cát là gì :24:

đếm sơ qua có tới 15 mã... :D, pro lv có khác, quá khác :113:

e thì nav sau tết al đến nay: -1%; ytd đc 7.7% trừ mọi thể loại phí. Total in cash, hàng ấp ủ chưa mua đc.

p/s: ơ mà còn bài essay về market sentiment hứa vs e nha, ko đc chuồn chuồn đâu ý

p/s: ơ mà còn bài essay về market sentiment hứa vs e nha, ko đc chuồn chuồn đâu ý
giao dịch tuần đầu tháng 5 xong chị cần phải nghỉ trade để nghiên cứu lại hệ thống của mình,
chị có cảm giác , sys của chị đã ko còn phù hợp với dòng tiền đầu cơ mới đổ vào thị trường nữa.
Tháng 4 này, làm việc quá vất vả e ạ.

giao dịch tuần đầu tháng 5 xong chị cần phải nghỉ trade để nghiên cứu lại hệ thống của mình,
chị có cảm giác , sys của chị đã ko còn phù hợp với dòng tiền đầu cơ mới đổ vào thị trường nữa.
vậy sys tạm ko phù hợp nữa, thôi thì vứt sys lỗi cho bọn e mổ xẻ thí nghiệm tý :111:

p/s: sys lỗi còn 1x%/m thì sys chuẩn:109:; @các cụ: nghỉ trade thôi, cứ thế này ai chơi lại "bả" :24: haha

vậy sys tạm ko phù hợp nữa, thôi thì vứt sys lỗi cho bọn e mổ xẻ thí nghiệm tý :111:

:24: haha
Timing bị lỗi nên có những lúc phải dùng bản năng để quyết định e ạ,
Chị có cảm giác thằng NN mới này nó khoai lắm, đánh trên 1 diện rất rộng của hầu hết các cp có thanh khoản
Nên mình quá vất vả là vì thế.

Từ Tết tới giờ cô trade thế là quá xuất sắc rồi, thị trường trông vậy thôi nhưng rất khoai, phải vắt óc bù lại nhiều hơn, quay nhanh hơn nên có cảm giác cô hơi bị gồng quá sức nên hơi mỏi.:big_boss:
Qua tháng 5 nghỉ ngơi dồn sức cho đợt cuối năm cô nhé :partytime:
Nice weekend to all :cungly::cungly:

Từ Tết tới giờ cô trade thế là quá xuất sắc rồi, thị trường trông vậy thôi nhưng rất khoai, phải vắt óc bù lại nhiều hơn, quay nhanh hơn nên có cảm giác cô hơi bị gồng quá sức nên hơi mỏi.:big_boss:
Qua tháng 5 nghỉ ngơi dồn sức cho đợt cuối năm cô nhé :partytime:
Nice weekend to all :cungly::cungly:
Tks u
chiến đấu cần dài lâu :cungly:

Vất vả nhưng đổi lại thành quả hơn 11% mà chị.
Em thì lại muốn được học hỏi sâu vào nhóm thành công của chị - nhóm PV. cụ thể là PVD
Khi mà mua lô 1 giá 50, về 45 big bet thêm lô 2, có thời điểm PVD giá 42.5-44, như vậy lô đầu tiên có thời điểm âm hơn 16.7%. Phương án cớt nót của chị là ở giá nào ạ? Chị bỏ qua nếu em hỏi quá lố nhé

Last edited:
Chào các bác,
Mấy hôm xem các bác đàm đạo nhiều vấn đề ky thuật cao siêu, nhiều cái hiểu chút. nhiều cái thực là kg hiểu gì luôn, em save lại từ từ học , hy vọng đươc khai sáng. :thankyou:
Các bác tích phân toàn trình cao như thạc sĩ giáo sư ,chat chiếc , giun rồng xoắn suýt , mây gió ki jun ào ào. Em loại vỡ lòng. cứ i tờ , khúc này nhìn mỗi MA 15 mà bói. kết hợp nhìn mặt index mà nói dựa. Hôm nay ngày thứ 6 trước lễ mà GD kg tệ, chưa chạm 557 đã bật lên. Ngừoi chốt thì có người mua , khá nhịp nhàng dù vol thấp. Cũng là lẽ di nhiên khi mọi ngừoi đều từ từ nghĩ lễ.Trên đây các cao thủ phần lớn còn hold tỉ lệ hàng nhất định cho sau lễ. Nên em cứ mạnh dạn bói sau lễ mà hừng hực không khí tết Độc lập :1178: thì khả năng có H er H ,có khi hit cả 575 cho các bác chôt lãi ý.
Bói dựa vậy sau lễ mà đúng thì em đem tráp lên đây các bác lời ném cho ít đồng lẻ. Còn bằng sai thì cứ đập tráp khoá mỏ cho hết hành nghề luôn:4: :bangin:

PS hàng lởm của em đang lỗ hơn 1 line = 2.5% . Khả náng thoát hoà là kg khó.
Bác nào đợt rồi lãi nhièu mát tính ban cho em vài mã để ngâm cứu với.:11:
ITQ xem thật quái thai. Sợ thế.
Chúc các bác nghỉ lễ vui vẻ,

Status
Not open for further replies.
Back