Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em cũng mở vị thế từ hồi đó.0 ổn là chạy ngay.
Mà Bác đánh theo tháng à
Vốn em bé tí, nên không mua bán liên tục được vì gánh nặng thuế và phí.
Điểm ra cho đợt này chưa tới, kể cả VNI lẫn danh mục riêng em chọn.
Vùng phải xét kỹ trước mắt, theo em là quanh 580 với VNI và 620 với VNI30.
Danh mục chưa chắc đã tăng tốt như chỉ số chung, nhưng cứ đợi ở đó đã.
Rai truyền nhân YK, lận rất lâu và rất sâu :D jk
Như đã nói, em cầm cả xẻng lẫn dao, tùy cơ mà hành xử.
Chưa đạt điểm Bán thì tiếp tục ngồi khấn thôi bác ơi.

Chào các bác,
Mấy hôm xem các bác đàm đạo nhiều vấn đề ky thuật cao siêu, nhiều cái hiểu chút. nhiều cái thực là kg hiểu gì luôn, em save lại từ từ học , hy vọng đươc khai sáng. :thankyou:
Các bác tích phân toàn trình cao như thạc sĩ giáo sư ,chat chiếc , giun rồng xoắn suýt , mây gió ki jun ào ào. Em loại vỡ lòng. cứ i tờ , khúc này nhìn mỗi MA 15 mà bói. kết hợp nhìn mặt index mà nói dựa. Hôm nay ngày thứ 6 trước lễ mà GD kg tệ, chưa chạm 557 đã bật lên. Ngừoi chốt thì có người mua , khá nhịp nhàng dù vol thấp. Cũng là lẽ di nhiên khi mọi ngừoi đều từ từ nghĩ lễ.Trên đây các cao thủ phần lớn còn hold tỉ lệ hàng nhất định cho sau lễ. Nên em cứ mạnh dạn bói sau lễ mà hừng hực không khí tết Độc lập :1178: thì khả năng có H er H ,có khi hit cả 575 cho các bác chôt lãi ý.
Bói dựa vậy sau lễ mà đúng thì em đem tráp lên đây các bác lời ném cho ít đồng lẻ. Còn bằng sai thì cứ đập tráp khoá mỏ cho hết hành nghề luôn:4: :bangin:

PS hàng lởm của em đang lỗ hơn 1 line = 2.5% . Khả náng thoát hoà là kg khó.
Bác nào đợt rồi lãi nhièu mát tính ban cho em vài mã để ngâm cứu với.:11:
ITQ xem thật quái thai. Sợ thế.
Chúc các bác nghỉ lễ vui vẻ,
Chia sẻ chút với cô mèo nói chuyện có duyên nha? Hi hi...Về phương diện kỹ thuật (technicals) chứ không phải mục đích...xấu (tán gái).

Khi sư dụng đường trung bình,thông số của nó quan trọng lắm đó,nhưng làm gì làm cũng nên chỉnh sửa cho hợp với system của mình là nhất! Các thông số càng cao thì khả năng "bám" vào price action càng kém. Có ba thông số cận giá là 4,9 hoặc 18. @meopink thử lại đi? "Tại hạ" chọn số 9.:)

3.5tr đó là của nó trao tay đó bác ... bà con nhảy tàu hết rồi , E cũng vận động a Tican cutloss luôn roài ... giờ còn mỗi thằng paven máng lợn chưa chịu cut :D
e nghĩ nó trao tay đc 3.5tr thì cũng đủ lực gồng gấp 3 số đó CE T+3 chứ nhỉ; lái giề mờ... yếu:21:

1 phút dành cho quảng cáo, hnay e thử bia này thấy ngon hơn các thể loại bia sx tại VN (ken, sg, 333, tiger...v.v) cả bia nhập như Sapporo, Budweiser,...v.v ; giá chỉ 350k/thùng - (metro HCM); các bác rỗi thử xem.
:111::111::111:

:113::113::113:
p/s: htr thử cái bia Desperados j đấy, vị lạ, ngọt ngọt, phù hợp các bác gái hơn. (ko ngon như quảng cáo)

Vất vả nhưng đổi lại thành quả hơn 11% mà chị.
Em thì lại muốn được học hỏi sâu vào nhóm thành công của chị - nhóm PV. cụ thể là PVD
Khi mà mua lô 1 giá 50, về 45 big bet thêm lô 2, có thời điểm PVD giá 42.5-44, như vậy lô đầu tiên có thời điểm âm hơn 16.7%. Phương án cớt nót của chị là ở giá nào ạ? Chị bỏ qua nếu em hỏi quá lố nhé
Chị đi chơi về uống hơi bị nh loại bia - diệu lẫn lộn bấm phím ko nổi nữa chứ đừng nói là nghĩ để viết, mai kia mình nói chiện nghiêm chỉnh nha
:43::43:

e nghĩ nó trao tay đc 3.5tr thì cũng đủ lực gồng gấp 3 số đó CE T+3 chứ nhỉ; lái giề mờ... yếu1 phút dành cho quảng cáo, hnay e thử bia này thấy ngon hơn các thể loại bia sx tại VN (ken, sg, 333, tiger...v.v) cả bia nhập như Sapporo, Budweiser,...v.v ; giá chỉ 350k/thùng - (metro HCM); các bác rỗi thử xem.
:111::111::111:

:113::113::113:
p/s: htr thử cái bia Desperados j đấy, vị lạ, ngọt ngọt, phù hợp các bác gái hơn. (ko ngon như quảng cáo)
làm smirnoff ghế bệt đi :D

chưa niêm yết đại ka ời; OCB (listed) nắm 20% OJB

hahaha, e can trước nhé: say no với bắt đáy
Thanks bác đã can, nhưng nếu OGC về 2 thì mình sẽ bắt đáy theo block , cứ sàn phiên đầu tiên là 1k và tiếp tục sàn phiên thứ 2 là 1 k . và không quá 20k khi giá về 1 :). Case ITQ làm mình có cách nhìn khác về những phi vụ con mẽo giãy chết như thế này rồi :(

1 bước 5-10% như này làm nhớ THV vãi bác à :21:
Nhiều khi đâu tư vào các cổ phiếu cơ bản , cày cuốc è cổ cả năm chỉ được 10-20%, thì khi thấy cơ hội 50/50 thì cũng phải liều bác ạ. Biết đâu đấy ngày đẹp trời OGC bị đạp về giá giống như SHN rồi bật lại thi cơ hội ăn bằng lần đấy bác. Còn trong trường hợp rủi ro thì tập xác định thôi.Nhưng mà xác định total không quá 20k để còn kiểm soát được :D

1 bước 5-10% như này làm nhớ THV vãi bác à :21:
Mình nhớ ngày trước OGC trước khi lên sàn bán ưu đãi cho nhân viên với giá 18k. Và hồi đấy có ông bạn nhân viên đã ko có tiền mua nên bán ra ngoài 10 ký OGC với giá 18 và 3 tháng sau nó lên sàn giá 36 và hiện thực hóa lợi nhuận luôn. Sau đấy thằng VNM lẫn FTSE cũng bị mắc mưu và mua giá khá chát, với tình hình này thì đợt review ETF sắp tới OGC khả năng sẽ bị 2 quỹ cho out ra khỏi danh mục rồi :-s

Status
Not open for further replies.
Back