Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nếu nến tuần (trung hạn - theo cách nói của nhiều bác trong forum) đã tạo đáy thì sao bác lại có quan niệm dài hạn sẽ có lúc VNI phá 53x để về 4xx.
P/s: thật sự em rất tò mò về cách suy luận của bác chứ ko có ý gì
1) hôm TT có nến tạo đáy: là nến black long candle trong D1, tui gọi nó là nến tạo đáy vì nó qua rùi tui mới biết đó là đáy (ngắn hạn), chứ úc đó chỉ là giả định thui. hôm đó VCers bắt đáy rất nhiều, tui vẫn chờ TT xác nhận giả định đáy đó. Sau phiên này TT vẫn đỏ xen kẽ xanh nhẹ (trừ hôm 02/4 là tăng mạnh). hết tuần đó TT co giò thêm 1 lần nữa trong W1 chart. (tui đã đoán sẽ có cây nến này trc khi tuần gd kết thúc) vì vậy mà tui vào hàng tuần này.

PS: bác hiểu nhầm ý tui rùi: nến tuần đó cho sự bảo đảm nguyên tuần sau, chứ ko confirm là đáy C. đáy ngắn hạn thui, chứ chưa phải đáy C là điểm kết thúc giai đoạn điều chỉnh của trend dài hạn từ 2012 đến đỉnh là 640. tức là từ 12/2012 đến đỉnh 640 là uptrend, từ 640 xuống C (4xx) là sóng điều chỉnh. sau khi hoàn thành xong giai đoạn điều chỉnh đó thì cơ hội quay lại uptrend cũ sẽ cao.

2) tui giả định TT về 470: cái này nói về tương lai nên chỉ là dự đoán dựa trên đánh giá về dòng tiền luân chuyển trên TT, cộng hưởng các tin tức về KTVN & TG. bên cạnh đó là công thức tính theo sóng EW.

ps: mà đừng nghe tui, tui chém bừa thui hà, mình cứ bám sát TT mà tẩn.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back