Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em mượn tạm thơ bà chị mới dùng để mô tả tình hình lễ nhé :15:

Nhà em có một đàn gà
Chúng thường đi bộ từ nhà ra sân
Mỗi khi mưa bão ngập sân
Chúng lại đi bộ từ sân vào nhà
Bố mẹ em định bắt gà
Chúng sợ nên chạy từ nhà ra sân
Nhưng mà em đứng ở sân
Đàn gà lại chạy từ sân vào nhà
Nói chung là cả đàn gà
Cứ chạy mãi mãi từ nhà ra sân
Thế rồi chúng đứng phân vân
Không biết nên chạy ở sân hay nhà.

Last edited:
Em đây em đây. Biết trước giàu to bác ơi. Em nghĩ nên biết mình là ai, theo Cô lái được vài % trên gần tổng TK với dân nghiệp dư em là mừng lắm rồi. Kg nhắm mắt theo chân Cô được. Cô là dân tài chính pro hàng ngày nhìn bảng . Em làm đủ thứ việc linh tinh. có khi cả ngày kg ngó bàng một lần. TT có biến sao xử lý như Cô được.
Cuối 2014 em theo plan long. CP lời đến 12% mà chưa đủ Targ 15 % kg chốt. rốt cuộc là phài lock. Năm nay TT chưa đẹp em theo style các ACE ở đây. ăn khúc ngắn, miếng nhỏ thôi .
PVD, HSG TA FA nhiều người biết nhưng khả năng ra quyết định mua giữ bán của Colaido là đáng học tập.

vui lòng tham khảo thớt 68 & 86 nhé. sorry, tui cũng ko nhớ trang nhiêu nữa. trong đó có hình vẽ và xác định sóng.
Vào bếp lục tung nồi niêu xoong chảo xong, em mạo muội viết vài dòng góp vui vậy.
1) Trong nhận định của mình, bác từng bảo "sống là không chờ đợi, nhưng cá nhân thì thích chờ để để cảm nhận sự đè nén và kích thích".
=> Cả yếu tố thời gian và định lượng, bác sẽ chịu đè nén và kích thích lâu lắm nữa, không dưới 4 tháng.
2) Vạn vật đối xứng có, bất đối xứng có khi còn nhiều hơn.
=> "Bờ vai bên phải" là quá khứ, đâu có nghĩa tương lai phải có "Bờ vai bên trái"?
3) TTCK tăng trưởng hay tàn lụi vì yếu tố nào trong 2 thì "quá khứ" và "tương lai"?
4) Có 68 tất phải có 86, "chờ đợi" điều mình muốn thì cũng nên chuẩn bị phương án cho những điều khác ngược lại.
GL&GT./.

Nhà em có một đàn gà
Mỗi khi mưa bão ngập sân
Bố mẹ em định bắt gà
Nhưng mà em đứng ở sân
Nói chung là cả đàn gà
Hic , từ bữa trước đã ko hiểu Cloud là ông nào mà nói chiện hay ghê ghê vãi :boxing:
khờ khờ khờ ai lại đội mũ cối ở trong nhà khiến đã hói lại càng trơ trơ cái sọ ra :19::19:

Vào bếp lục tung nồi niêu xoong chảo xong, em mạo muội viết vài dòng góp vui vậy.
1) Trong nhận định của mình, bác từng bảo "sống là không chờ đợi, nhưng cá nhân thì thích chờ để để cảm nhận sự đè nén và kích thích".
=> Cả yếu tố thời gian và định lượng, bác sẽ chịu đè nén và kích thích lâu lắm nữa, không dưới 4 tháng.
2) Vạn vật đối xứng có, bất đối xứng có khi còn nhiều hơn.
=> "Bờ vai bên phải" là quá khứ, đâu có nghĩa tương lai phải có "Bờ vai bên trái"?
3) TTCK tăng trưởng hay tàn lụi vì yếu tố nào trong 2 thì "quá khứ" và "tương lai"?
4) Có 68 tất phải có 86, "chờ đợi" điều mình muốn thì cũng nên chuẩn bị phương án cho những điều khác ngược lại.
GL&GT./.
bác cũng chịu khó ghê, thanks :D
1) tui chịu đựng dc hết đó vì tui tự kỉ ám thị cái kết quả gặt dc trong tương lai mà chờ đợi thưởng :D
2) hình như tui nhớ ko lầm thì từ vai phải trong mô hình V-D-V là từ bác Why thì phải. vì bản thân tui, ít khi nào chú ý nhiều đến các.....mô hình/patterns. mà chỉ đặc biệt xem trọng candlestick formations.
3) theo tui thì ko vì yt nào trong 2 cái này. sự tăng trưởng của TTCK trong ngắn hạn nhờ vào dòng tiền và dài hạn nhờ vào sự tăng trưởng của DNs, và chính sách. Nói thêm là hiện giờ tui tập trung vào phân tích dòng tiền hơn
4) đúng đó bác, chuẩn bị & linh hoạt.

Và thật sự bác đã không chịu được vì có tham gia trade VIC và một mã nữa ko public
P/s : just kidding :1:
khà..khà...vì cái item 4 đó bác: Vic, Msn, Cii, ....
chịu đặng ko nhào vô bắt cái đáy là giỏi lắm rùi :D chịu nữa ko đậu, có cơ hội reward > risk là mần liền hà.
TT đưa ra cơ hội nào mình cố gắng ko phụ lòng nàng ấy mà, nhưng Rd phải lớn hơn Rk, chứ ko thì cũng đành bạc bẽo. :D

ps: thật ra đợt vừa rồi, tui dòm list of etf, cii thì hàng ruột rùi ko nói. hôm TT có nến tạo đáy, nhưng list này chưa nên phải chờ.

Last edited:

Nhà em có một đàn gà
Mỗi khi mưa bão ngập sân
Bố mẹ em định bắt gà
Nhưng mà em đứng ở sân
Nói chung là cả đàn gà
Thế sao ko bảo đàn gà
Loanh quanh rồi cũng thành gà thỏa thân...

tui thấy khúc này nên chờ cho rõ ràng, có thể TT pop lên 1 nhịp nữa, quan sát chỗ này, nếu là để ra hàng thì thui vào mần chi rứa hỉ, còn có confirm cú pop đàng hoàng thì tui sẵn sàng tham chiến.
ps: tất nhiên là list của mình vẫn phải theo dõi sát cùng TT
Theo em 57x là một vùng mờ kéo dài, làm nản lòng người bên ngoài và làm bối rối người trong cuộc :1:
Nhìn trên chart thì đó là vùng đấu tranh giữa long view và short view cho nên theo em rất lằng nhằng
đồng quan điểm

đợt này đâu có cặp nến tạo đáy nào ra hồn trên VNI đâu bác @Phát Lộc ?
nến tuần, nó confirm cho mình nguyên 1 tuần sau đó đảm bảo. :D
cái tuần tui post trong thớt PTKT sau bài viết của anh Caco là kê cao gối ngủ.

ps: sorry, tui nói trong nhà tui
giai đoạn tiền bắt đáy chốt lãi, cầu đỡ tốt. nến tuần khá. weekend kê cao gối dc. :D

Last edited:
.....

ps: thật ra đợt vừa rồi, tui dòm list of etf, cii thì hàng ruột rùi ko nói. hôm TT có nến tạo đáy, nhưng list này chưa nên phải chờ.
nến tuần, nó confirm cho mình nguyên 1 tuần sau đó đảm bảo. :D
cái tuần tui post trong thớt PTKT sau bài viết của anh Caco là kê cao gối ngủ.
Nếu nến tuần (trung hạn - theo cách nói của nhiều bác trong forum) đã tạo đáy thì sao bác lại có quan niệm dài hạn sẽ có lúc VNI phá 53x để về 4xx.
P/s: thật sự em rất tò mò về cách suy luận của bác chứ ko có ý gì

Status
Not open for further replies.
Back