Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Có ngay 10% quà trong buổi sáng. Chiều lái nó đánh bung trần nữa thì tàu ngầm mới nổi lên ông ơi. :24::24::24:
Ô thế là mượn được hàng oánh chốt lãi ngay T0 hà pilot?
Ô bác cắt rồi à?
May thế, không có giơ lưng cho nó giã 5 phiên thì từ Bò kho trở thành giò bò :21:
com funny nhất trong ngày. Nhắc đến giò bò là em thích lắm. măm với canh dưa ngon tuyệt

Ô thế là mượn được hàng oánh chốt lãi ngay T0 hà pilot?
Được thế thì còn gì bằng. :106::106:

Nó chuyện SS tôi nhớ lại AE rất ủng hộ chuyện cho SS... Nhưng thấy nội lực của khoai lang quá yếu cộng với tâm lý ham cờ bạc. Thị trường giờ bị khoai tây nó dắt đi như cún con... Nếu chính thức cho SS thì đám khai tây nó đập cho VNI về lại thời kỳ đồ đá trong vòng 3 nốt nhạc luôn quá.

Last edited:
Em chỉ mới full thôi, chưa uống Rino :1:
Vì diễn biến giá và thanh khoảng như hiện tại, dùng tăng lực thì hao phí tài nguyên quá.
chỉ chú tâm danh mục của bản thân.
Chúc bá tĩnh tâm và trade tốt :cungly:
:) cám ơn anh, hiện tại em không nôn nóng anh ạ :) có lẽ em chuyển qua giai đoạn lãnh cảm với các moves của TT rồi :) không biết nên mừng hay lo ?
đoạn bắt đáy em hay DCM, nói anh không tin nhưng đoạn đó em không coi bảng nhiều, tâm không loạn tí nào :D
chúc anh trade tốt và may mắn . rất vui mừng khi thấy anh trở lại :cungly:

Ps: các thầy, em có bẩu là cho vài bác quen vào ign list khi nào vui thì bỏ ra :D kỳ thực em không ign ai cả ... khú khú :21:

Nhìn Tây nhâm nhi cục mắm 81 mà em bổi rối quá. Cũng muốn ngồi mâm với các anh, mà ngại beer ai nấy uống thì toi. Khát nước lắm mà beer em sao nhiều bằng mấy anh ?

Mình Bắc luôn mà. Gân và dẻ sườn bò nấu canh dưa chua. xong rồi thêm vài miếng chả bò ăn kèm cơm thêm. Tự bản thân thích ăn thế chứ chắc nó cũng kg đúng kiểu ăn uống của vùng nào cả
ăn chi lại rứa ?
mình toàn bánh mì + mì tôm+ nước lọc các bữa hàng ngày :) phẻ re :21:

AE ai có cờ bạc ITQ like phát điểm danh cho vui :D
Mình thì nghĩ vào giá sàn hôm nay thì khả năng t3 về lợi nhuận 10 đến 15% rồi . Soi lai lịch sử thì sau khi ITQ cũng xuất phát điểm từ 10.8 và phi một mạch lên 48 từ ngày 10/11/2014, đến nay sau gần 6 tháng nó đã quay lại vị trí xuất phát. Sau khi có mang tính đầu cơ đi lên vùng 4x thì ITQ bị sort rất mạnh về vùng 2x rồi side way về vụng 17-18 tầm 2 tháng. Với 6 phiên sàn quá của soc sell trong khi tình hình kinh doanh của ITQ vẫn đang ổn định thì khả năng ITQ sẽ pullback về vùng 14-15. Vùng giá này là hợp lý cho doanh nghiệp có eps giao động từ 1,2 đến 1.5 cho 2014 và 2015.

@meopink : em có nói bên thớt PTKT lúc bắt đáy 55x vì volum quá hẻo nên ưu tiên bluechip. Dòng tiền ít ỏi nên nó chỉ chảy đến nơi nào có độ tin cậy cao hơn. Ăn 5% với xác suất 50% dễ được chấp nhận hơn là ăn 50% với xác suất 5% :1:
theo nguyên lý chung thì đúng zậy. nhưng ko phải lúc nào cũng zậy, vì lần xuống này câu chuyện xoay quanh etf's danh mục và blue chips chứ ko phải pennies, nếu hot story kể về Pns thì BC cũng bị lãng quên thoai don't care dòng tiền ít nhiều.

theo nguyên lý chung thì đúng zậy. nhưng ko phải lúc nào cũng zậy, vì lần xuống này câu chuyện xoay quanh etf's danh mục và blue chips chứ ko phải pennies, nếu hot story kể về Pns thì BC cũng bị lãng quên thoai don't care dòng tiền ít nhiều.
Thực tế nó đã diễn ra như vậy. Còn bao giờ có hot story thì các cao thủ bãng điện biết ngay. Nhân đây xin bác 68 cho biết quan điểm hiện giờ hành trình đi tìm điểm C 4xx có gì mới không ?

Thực tế nó đã diễn ra như vậy. Còn bao giờ có hot story thì các cao thủ bãng điện biết ngay. Nhân đây xin bác 68 cho biết quan điểm hiện giờ hành trình đi tìm điểm C 4xx có gì mới không ?
ko bác, vẫn như cũ, chưa có gì mới. cái băng tui dự đoán VNI từ 555->485, sai ở khúc sóng con từ đỉnh B (605) xuống đáy (1) là 560 vì tui tự ý điều chỉnh theo cảm tính, còn theo đúng công thức thì nó lẽ ra cho đáy sau thấp hơn đáy trc. khúc này sai. và TT làm 1 lèo xuống (3). hi vọng là vậy, chứ ko thì đáy sóng C sẽ rất sâu. :D
đoạn 530-565 đã có: thực tế là 536 - 568.
Tui đang chờ xem TT vẽ nốt sóng C, hay làm sóng con 2-3-4 nữa mới xuống C.
Các nhận định dự đoán tương lai vẫn ko thay đổi:
1) VNI ko vượt qua 600 năm nay
2) VNI sẽ tìm về sóng C tại 485-470.
3) tất cả các lần tăng mà chưa chạm C chỉ là cú hồi.

Ps: nhận định mang đậm tính chủ quan, và chờ TT xác nhận.

Status
Not open for further replies.
Back