Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
@Samsonite nước lớn có cách đánh của nước lớn nước nhỏ có cách đánh nước nhỏ, vui là dc.
nói chung lỗ thì cắt và dấu tiệt tự chịu, lãi thì còn tiền vào còn đứng tấn và khoe ầm lên cho vui, bán mất hàng rồi vẫn khoe cho nó đỡ tiếc... ha ha:1cool_look_down:
chấp nhận rủi ro đến đâu thời điểm nào thì tuỳ, enter là đa chấp nhận rủi ro rồi, thì có lãi sao k dám chấp nhận tiếp bất chấp thằng nào con nào nói gì (media)... là kế hoạch của mỗi người thôi.
Tôi cờ bạc làng không . lý thuyết, mạnh dạn trình bày thế.
em note lại rồi, cám ơn sp.
xin ghi nhận lý thuyết cờ bạc của sp :3cool_nosebleed:

Thầy với lão Sam @Samsonite hợp tác sản xuất con Robot oánh chứng Việt được đấy. Hai Thầy cùng chí hướng, sao không bắt tay với nhau nhỉ?:1:
hướng nào sp ?:2cool_go:
em có biết mấy cái cao siêu này đâu :2cool_sexy_girl:

@chim_non @TTN @ All các anh chị tự sự kinh qué ... hèn gid TT cắm mỏ :4cool_doubt:

hy vọng là thế :3D_11:

VNI 565, 576.4, 586.5 chị chọn bi hài kịch nào ? :1: timing tầm chục phiên

Ngày mai là ngày cuối cùng của tháng 11
Index đứng ở 590 rồi đi lên e ạ. chốt 31/12 có lẽ loanh quanh 620 lần nữa
Hàng Tẩy giấu tay là VIC và MSN, BVH làm nhiệm vụ phát động - hôm nay đã thấy dấu hiệu.
SR em chị ko nhìn thấy hài kịch mà trước mắt chị là Bản dance Bad Romance của Lady Gaga

Hàng Tẩy giấu tay là VIC và MSN, BVH làm nhiệm vụ phát động - hôm nay đã thấy dấu hiệu.
SR em chị ko nhìn thấy hài kịch mà trước mắt chị là Bản dance Bad Romance của Lady Gaga
Có chị an ủi cũng đỡ buồn =)).
Ớ thế em nhầm ngày thật ạ (28) ? Chắc trong quá trình nhập dữ liệu gõ nhầm :102:. Thảo nào nay đỏ thế.

Kịch bản của em cũng từa tựa chị, mai VNI có lúc nhúng 581-583 và đó là đáy, sau đó VNI sẽ phục hồi đi lên từ đây, đi đến đâu thì tạm thời biết chết liền :D, nhưng đặt cửa vào kịch bản này, em cũng chỉ dám đặt 60% niềm tin vào nó!

Mèo Binh chào các bác
Hôm nay mèo bị nhốt lồ ng kg ĐT ipad gì ráo nên kg biết Tt ra sao, Giờ mới xem HCM lỗ thêm củ nữa là 2 .
Các bác cho em hỏi ngu cái này. Giả sử như mai HCM tăng với chân cái nến kg thấp hơn low hôm nay
thì cái đoạn 33.7-35 vừa xong có được coi là Triple bottom kg ạ? Tất nhiên là khi giá vượt 35 .
vì em đọc tranh mẫu thì 3 cái bottom khá rõ chứ kg nông như thế.
vậy có điều kiện gì cho độ sâu của 3 cái dao động tạo đáy kg ạ?
Rất mong các TAer chỉ dạy để học hỏi thêm. Thank you

Cám ơn thầy @dash177 , đã hiểu ạ
Tuy nhiên em vẫn muốn hỏi rõ hơn, là giả sử giá đã giảm 30-50% mới diễn ra triple bottom, thì có điều kiện gì về độ sâu dao động của cái pàtten này kg ạ?

Hỏi giáo sư google em chỉ thấy cái này ợ
Prior Trend: With any reversal pattern, there should be an existing trend to reverse. In the case of the Triple Bottom Reversal, a clear downtrend should precede the formation.
The Triple Bottom Reversal is a bullish reversal pattern typically found on bar charts, line charts and candlestick charts. There are three equal lows followed by a break above resistance. As major reversal patterns, these patterns usually form over a 3 to 6 month period.

có khi giống cái hình này hơn:1cool_look_down:

Last edited:
chưa thấy quy định nào về cái heigh của pattern này
theo view mình thì với stock, heigh chữ VVV thường < 25%; vì giá đã tèo 1 đoạn lớn (30-50%) trước khi bước vào parttern W
>>> động lượng tèo đã giảm bớt rồi.
Nếu tèo còn mạnh thì nhú \, là cắm tiếp chứ chẳng làm đc partern V để tiến tới VV rồi VVV.

Last edited:
Mèo Binh chào các bác
Hôm nay mèo bị nhốt lồ ng kg ĐT ipad gì ráo nên kg biết Tt ra sao, Giờ mới xem HCM lỗ thêm củ nữa là 2 .
Các bác cho em hỏi ngu cái này. Giả sử như mai HCM tăng với chân cái nến kg thấp hơn low hôm nay
thì cái đoạn 33.7-35 vừa xong có được coi là Triple bottom kg ạ? Tất nhiên là khi giá vượt 35 .
vì em đọc tranh mẫu thì 3 cái bottom khá rõ chứ kg nông như thế.
vậy có điều kiện gì cho độ sâu của 3 cái dao động tạo đáy kg ạ?
Rất mong các TAer chỉ dạy để học hỏi thêm. Thank you
Thực ra đây khó thể coi là mô hình 3 đáy, chỉ là em nó về MA 200 nên đang nấn ná lại, nhưng đang có dấu hiệu phi thẳng xuống, nếu là mình thì đã chấp nhận cắt lỗ khi nó không có dấu hiệu dứt khoát trong ngày hôm qua vì xét cả TA, FA em nó đều đang xấu.:1:

Status
Not open for further replies.
Back