Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Dân FA nó vào hàng thế này
Nếu sản phẩm của công ty có tiềm năng thị trường đủ lớn và công ty có uy tín trên thị trường thì thời điểm mua vào chính là giai đoạn vận hành thương mại nhà máy đầu tiên,và sẽ mua dần theo các diễn biến bất lợi đương nhiên của 1 quá trình đưa sản phẩm ra thị trường.
Dân FA không vào hàng thế này đâu bác gái.

Dân FA không vào hàng thế này đâu bác gái.
FA nó có nhiều trường phái lắm. Đây cũng là 1 phương pháp mà dân FA áp dụng để mua những công ty đang trên đà tăng trưởng.Co công thức tính là giá =eps hiện tại ×(8.5+2 tôc độ tăng trưởng).Em ko ngại cutloss hay ôm lỗ mà muốn tìm hiểu xem có gì ko ổn ở đây?Em đang sai ở đâu?

Last edited:
FA nó có nhiều trường phái lắm. Đây cũng là 1 phương pháp mà dân FA áp dụng để mua những công ty đang trên đà tăng trưởng.Co công thức tính là giá =eps hiện tại ×(8.5+2 tôc độ tăng trưởng).Em ko ngại cutloss hay ôm lỗ mà muốn tìm hiểu xem có gì ko ổn ở đây?Em đang sai ở đâu?
EM nhớ ko nhầm thì công thức trên là trong sách của benjamin. EM thích dùng công thức kiểu peter lynch hơn xong trên hết đều phải dựa vào biến tăng trưởng của doanh nghiệp. Mà muốn xem doanh nghiệp có tiềm năng tăng trưởng hay ko thì phải xem tình hình kinh doanh có khả quan không. Nếu chị thấy csm đúng như triển vọng của chị thì ko vấn đề gì. Còn Nếu đơn thuần chọn một doanh nghiệp giá trị có kq làm ăn ổn định ( EPS 10 năm tới vẫn là 4k) với P/e dưới 10 thì em nghĩ nên định giá theo chiết khấu theo cổ tức thôi.
Em đến với TA cũng vì em cảm thấy rất khó định giá chính xác giá cổ phiếu và không tin chủ doanh nghiệp lắm ah.

Nó có đáng không mới là cái phải quan tâm? Nếu thực sự xứng đáng thì không có giới hạn nào cả.
chế mắc bệnh yêu cp/DN mình đang nắm giữ oài :2cool_after_boom:
Em nghĩ cái quan tâm nhất để đầu tư lâu dài với một doanh nghiệp là DN đó phải có cái gì đó có tính độc quyền chút, hoặc ít nhất là không bị cạnh tranh nhiều. Nếu sp của CSM ko nổi trội lắm thì nên quan sát thêm một thời gian sp mới này có tăng trưởng ko lúc đó hãng all in vào nó chị ah.
theo sgk thì cái này gọi là "lợi thế cạnh tranh":3cool_adore:
chắc xem 50 sắc thái ròi :1cool_byebye::24:
chưa coi phim này nên ko biết chị đang nói gì luôn :D

Phải log in để hỏi xem chị @TTN có cần một bờ vai ko . Thấy tội quá . Nhớ y hệt khi em view trung dài hạn mua HPG lúc 44 chưa chia . Bị đập nó banh gáo về 40 may nhảy kịp 44.x . VC lúc đấy view ko khác bây giờ là mấy . Thế nên giá tăng mới là cp tốt .

Phải log in để hỏi xem chị @TTN có cần một bờ vai ko . Thấy tội quá . Nhớ y hệt khi em view trung dài hạn mua HPG lúc 44 chưa chia . Bị đập nó banh gáo về 40 may nhảy kịp 44.x . VC lúc đấy view ko khác bây giờ là mấy . Thế nên giá tăng mới là cp tốt .
Cơ bản là 2 trường phái suy nghĩ khác nhau :1cool_byebye:.

Cơ bản là 2 trường phái suy nghĩ khác nhau :1cool_byebye:.
Ít ra thì 1 bên có số để anh còn tìm hiểu và kiểm chứng , 1 bên thì cảm tính chờ tâm lý tt .
Hết quý 1 HPG có thị phần 18% , tháng 5 20% ; gần tới báo cáo tìm hiểu thì thấy 23% ; 1 số nguồn thổi lên 25% .
Nhiều cmt về CSM nhưng ko biết mấy ai rõ về cơ cấu LN/SP , thị phần CSM thế nào chưa ạ ? Em chưa xem nên chưa bình luận .

Dân FA nó vào hàng thế này
Nếu sản phẩm của công ty có tiềm năng thị trường đủ lớn và công ty có uy tín trên thị trường thì thời điểm mua vào chính là giai đoạn vận hành thương mại nhà máy đầu tiên,và sẽ mua dần theo các diễn biến bất lợi đương nhiên của 1 quá trình đưa sản phẩm ra thị trường.

Druckenmiller hình như cũng có 1 đoạn nói về các ngành dạng này nhưng là về cty hóa chất .

Hì hì cần quá đi chứ,nhưng làm sao cái cổ mình nó dài 1.700 km để mà tựa được vào vai em trai nhỉ? Có cách này dễ hơn này,mua cho chị mấy cái khăn bằng vải may áo dài ấy,gửi ra đây chị lau nước mắt xong,tận dụng may áo luôn :24:.
Cứ mất tiền là sinh ra nghi ngờ và rồi chơi "phủi" luôn theo cảm xúc.Mai hứng lên thì bán cutloss không thì lại để đấy,cứ xuống 10% lại mua bình quân 20% bằng tiền margin.Xuống sâu quá lại hò nhau rẻ thế,trong cơn hưng phấn quá đà đẩy luôn qua điểm hòa vốn của mình ngay ấy mà.Thế là con bé thoát có gì khó đâu :6smiley_vn6:

chế mắc bệnh yêu cp/DN mình đang nắm giữ oài :2cool_after_boom:

theo sgk thì cái này gọi là "lợi thế cạnh tranh":3cool_adore:

chưa coi phim này nên ko biết chị đang nói gì luôn :D
Yêu chứ Dash177 ơi.Không yêu ai bỏ tiền ra mua về làm gì?Nhưng mà để mình phải cắt thì một đi không trở lại nữa đâu.

Hòa Phát: Hàng tồn kho giảm sâu, lợi nhuận quý 2 tăng vọt 31%
http://cafef.vn/doanh-nghiep/hoa-ph...nhuan-quy-2-tang-vot-31-20150811170617038.chn
Cái anh này bị cái là đang chuyển sang chăn nuôi,ngành nghề bất lợi sau khi ký kết TPP nên dù lợi nhuận 6 tháng cao em cũng không vào.Cái đêm mà @dash177 giải thích cho chị vì sao HPG và HSG có lợi nhuận cao khi giá quặng giảm ấy hình như HPG dưới 30 nhỉ?

:thankyou::thankyou::thankyou:
thị trường có vẻ đẹp tiềm ẩn khi có nhiều trường phái hiiiiiiiiiii

NB; hôm rùi thay cái vỏ xe hơi thất vọng tí là cái vỏ CSM cứng quá và nhanh nứt....trong khi cái thằng taiwan đồng nai mắc hơn 20.000 mà đi .... thấy khác đẳng cấp
CSM chỉ thích hợp với xe tãi, tốc độ chậm và tãi nặng. Dòng màu đỏ là khuyết điểm thiên thu của CSM kể cả khi dùng cho xe tãi. Dùng CSM cho xe con cứ như mang đôi giày tây để chạy thi vậy, rất nặng nề :1:

Có 1 thông tin bổ ích nhất là anh @thietkieutam nói sản phẩm ko tốt.Anh bên Csm lại nói là định vị sản phẩm là dòng chất lượng cao và biên lơi nhuận sẽ nâng lên sau khi chiếm lĩnh được thị phần.
phải thừa nhận nó tốt...với các hãng nội địa khác nếu xe bể ruột...thì coi như bỏ. CSM chắc đến mức có thể chạy xẹp 1 quãng để gâp nơi sửa chữa, mà vãn tốt.
Nhưng đúng là mặc dù mang danh Tc Japan nhưng so với loại của Taiwan VN thôi cũng thua sút. đừng nói đến loại của Jap, Thai. phải chăng mấy hãng đó nó áp dụng công nghệ radial từ nâu, chưa kể bí quyết hòa chế natural rubb + complex rubb ở mức nào, rồi cốt gai....

XH đi lên tiêu chuẩn lên, chẳng hạn như hôm qua là sữa ông thọ, hôm nay là cô gái Hlan> TH milk.....anpfa, abort....điều này đòi hỏi cần cách mạng thêm nữa......đúng là thương trường là chiến trường. :4::4::4:

CSM chỉ thích hợp với xe tãi, tốc độ chậm và tãi nặng. Dòng màu đỏ là khuyết điểm thiên thu của CSM kể cả khi dùng cho xe tãi. Dùng CSM cho xe con cứ như mang đôi giày tây để chạy thi vậy, rất nặng nề :1:
cụ chuẩn...có lẽ có vấn đề ở chính...khâu cao su
tui muốn nâng cao quan điểm ở đây là có lẽ dân kỹ thuật của csm biết thừa....nhưng tại sao nó không khắc phục???

Status
Not open for further replies.
Back