Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Yêu chứ Dash177 ơi.Không yêu ai bỏ tiền ra mua về làm gì?Nhưng mà để mình phải cắt thì một đi không trở lại nữa đâu.
vầng, ý e là nên xem xét lại cmt của chị hcm về sức chịu đựng lỗ % và trong bao lâu.
Cái anh này bị cái là đang chuyển sang chăn nuôi,ngành nghề bất lợi sau khi ký kết TPP nên dù lợi nhuận 6 tháng cao em cũng không vào.Cái đêm mà @dash177 giải thích cho chị vì sao HPG và HSG có lợi nhuận cao khi giá quặng giảm ấy hình như HPG dưới 30 nhỉ?
chả nhớ giá mấy vì ko quan tâm các cp này, có hơi bias nhưng e ko khoái nhóm ngành công nghiệp nặng. :3cool_embarrassed:

Cái anh này bị cái là đang chuyển sang chăn nuôi,ngành nghề bất lợi sau khi ký kết TPP nên dù lợi nhuận 6 tháng cao em cũng không vào.Cái đêm mà @dash177 giải thích cho chị vì sao HPG và HSG có lợi nhuận cao khi giá quặng giảm ấy hình như HPG dưới 30 nhỉ?
Vision của chị là tầm một năm - còn với em chẳng hạn nhìn view trong 2,3 tháng thậm chí ngắn hơn thì HPG là một trong các blue chip có hiệu quả lợi nhuận/doanh thu tốt nhất. Do đó nếu thị trường điều chỉnh thì với KQKD tích cực như vậy thì đến một mức nào đó sẽ có nhiều NĐT thấy giá nó rẻ để mua vào. Mua vừa có kỳ vọng tăng lẫn niềm tin phòng thủ khi chưa xác định xu hướng thị trường thì tại sao lại không mua và hold. Đạt target là quit và phân tích đợi kết quả quý tiếp theo.
Sản phẩm chăn nuôi của HPG đến tháng 3/2016 mới có nên với em nó còn quá xa. Ngoài ra trong HPG có điểm cộng là trong quá khứ đã mở rộng nhiều ngành nghề kinh doanh từ số 0 thành công hơn là HAG.

Tôi không bàn cụ thể về CSM. Hôm nay tôi được biết 1 thiếu phụ Việt biết đặt 1 giới hạn cho tình yêu của mình (đã từng nói đại ý nếu ông xã đi vài ngày k về nhà thì cho ra ngoài đường) yêu 1 cổ phiếu không giới hạn.
Tại sao phải đặt ra vấn đề ly dị?

Ít ra thì 1 bên có số để anh còn tìm hiểu và kiểm chứng , 1 bên thì cảm tính chờ tâm lý tt .
Hết quý 1 HPG có thị phần 18% , tháng 5 20% ; gần tới báo cáo tìm hiểu thì thấy 23% ; 1 số nguồn thổi lên 25% .
Nhiều cmt về CSM nhưng ko biết mấy ai rõ về cơ cấu LN/SP , thị phần CSM thế nào chưa ạ ? Em chưa xem nên chưa bình luận .
Lợi nhuận của CSM năm 2015 đặt ra khoảng 10% doanh thu.Nhưng có 1 điểm cộng rất lớn là nó đầu tư dây chuyền vào giai đoạn suy thoái kinh tế nên tiết kiêm được rất nhiều:Đầu tư cho giai đoạn 1 công suất 350.000c/năm là 1.447 tỷ trong đó 598 tỷ là nhà xưởng và 867 tỷ là thiết bị.
Trong khi đó DRC đầu tư trước có sản phẩm ra trước là một lợi thế nhưng bù lại chi phí đầu tư lại khá cao:Giai đoạn 1 công suất 300.000c/năm là 1614 tỷ trong đó 563 tỷ là nhà xưởng và 1.034 tỷ là máy móc thiết bị.

Em muốn hỏi chị TTN là ngành săm lốp là ngành không được hưởng lợi sau khi gia nhập TPP vì sao chị vẫn lựa chọn?

• Like
Reactions: MrM
Tôi không bàn cụ thể về CSM. Hôm nay tôi được biết 1 thiếu phụ Việt biết đặt 1 giới hạn cho tình yêu của mình (đã từng nói đại ý nếu ông xã đi vài ngày k về nhà thì cho ra ngoài đường) yêu 1 cổ phiếu không giới hạn.
Có mấy điểm mà em đánh giá cao là:
1. Tăng trưởng rất mạnh của thị trường ô tô đặc biệt là dòng xe tải trong thời gian qua và sắp tới.
2.Giá nguyên liệu đầu vào vẫn duy trì ở mức thấp.
3.Vốn là doanh nghiệp có thị phần lớn nhất,sản phẩm đa dạng.
4.Biết hy sinh lợi ích trước mắt vì mục tiêu lâu dài qua việc chủ động tăng mức chiết khấu hỗ trợ đại lý khi giá nguyên vật liệu giảm mạnh.
5.Công ty chưa tạo ra hỉnh ảnh hưởng xấu nào trong mắt nhà đầu tư.
Tuy nhiên vẫn có khả năng "ly dị "vì biết đâu lại tìm được cổ khác hay hơn.

Em muốn hỏi chị TTN là ngành săm lốp là ngành không được hưởng lợi sau khi gia nhập TPP vì sao chị vẫn lựa chọn?
Không phải lúc nào cũng TPP.Mà nó có sản phẩm xuất khẩu năm 2014 là 29% và sắp tới sẽ tăng do xuất lốp Radial vào Mỹ thì cũng được hưởng lợi thuế suất chứ nhỉ?

Last edited:
Mai hứng lên thì bán cutloss không thì lại để đấy,cứ xuống 10% lại mua bình quân 20% bằng tiền margin.Xuống sâu quá lại hò nhau rẻ thế,trong cơn hưng phấn quá đà đẩy luôn qua điểm hòa vốn của mình ngay ấy mà.Thế là con bé thoát có gì khó đâu

hôm nay xem các anh chị tích phân hay, mở mang thêm nhiều quá. thanks chị
Tuy nhiên trước đây cũng vì kg trade for living nên em cũng hay cùn bỏ đó( sorry chị là cách em tự nói bản thân em thôi ) . cũng mua gấp thếp kiểu trên , kèm thêm món cưa chân bàn kịch liệt, Nhưng nhìn lại, em thấy những case đó với em thực sự là kg ổn. Có thể do trader Việt đa phần là dân TA hoặc dân TA ké FA nên một khi chart kg ổn thì việc đẩy qua điểm hoà vốn khá khó hoặc mất nhiều thời gian .
Cũng có thể do dân SS ngửi thấy mùi nên đầu cơ xuống tốt hơn lên.

a ngoài lề câc bác cho em hỏi khi nhìn bên cạnh em thấy view member online, guest và robot.
vậy robot là cái gì ạ?
khi các bác muốn mention tới ai đó thì @ rồi nick vào thì làm thế nào ợ?
à @ cái là thấy cách làm rồi

• Like
Reactions: TTN
Có mấy điểm mà em đánh giá cao là:
1. Tăng trưởng rất mạnh của thị trường ô tô đặc biệt là dòng xe tải trong thời gian qua và sắp tới.
2.Giá nguyên liệu đầu vào vẫn duy trì ở mức thấp.
3.Vốn là doanh nghiệp có thị phần lớn nhất,sản phẩm đa dạng.
4.Biết hy sinh lợi ích trước mắt vì mục tiêu lâu dài qua việc chủ động tăng mức chiết khấu hỗ trợ đại lý khi giá nguyên vật liệu giảm mạnh.
5.Công ty chưa tạo ra hỉnh ảnh hưởng xấu nào trong mắt nhà đầu tư.
Tuy nhiên vẫn có khả năng "ly dị "vì biết đâu lại tìm được cổ khác hay hơn.
Những gì bạn phân tích đã phản ánh vào giá CSM rồi. Có điểm gì mà thị trường chưa biết về CSM ko

Những gì bạn phân tích đã phản ánh vào giá CSM rồi. Có điểm gì mà thị trường chưa biết về CSM ko
Bác thù gì em à?Nghỉ chơi bác luôn giờ.Tăng trưởng xe o tô mới từ 1 năm trở lại đây,giá CSM đang ở mức thấp nhất 1 năm mà bác bảo nó đã phản ảnh vào giá rồi? Ý bác là trước đó nó đã có giá vượt quá kỳ vọng nên thời gian qua đã tự điều chỉnh về mức hợp lý hơn à?Tiềm năng tăng trưởng do nhà máy mới sản phẩm mới bác bỏ đi đâu?

a ngoài lề câc bác cho em hỏi khi nhìn bên cạnh em thấy view member online, guest và robot.
vậy robot là cái gì ạ?
khi các bác muốn mention tới ai đó thì @ rồi nick vào thì làm thế nào ợ?
à @ cái là thấy cách làm rồi
Robot là những spider của các search engine như google , yahoo thì phải ! Nhằm thu thập dữ liệu về tổ , cũng như xếp hạng website .

Yêu chứ Dash177 ơi.Không yêu ai bỏ tiền ra mua về làm gì?Nhưng mà để mình phải cắt thì một đi không trở lại nữa đâu.
dân Taers nó nhìn cp như nhìn con hàng trả tiền theo giờ. Em đẹp em xinh nhưng e chỉ có giá trong vài giờ, mai thấy mơi mơi có tiền anh lại đến chơi.
Năm 2013 em folow game CSM với mấy bạn, trong VC mình có @kephongtran lúc đó cũng theo. CSM lúc đó đc gọi là hoàng hậu vì liên tiếp có mặt trong top cp nóng của 2 ETFs với Elitte.
Đến nay thì e ko còn í niệm gì, sau khi đã ss cật lực cùng chu kỳ của nhóm CP ngành cao su săm lốp.
Mỗi năm , mỗi vụ e chạy theo 1 câu chuyện market kể cho dòng tiền nghe là vì vậy

Bác thù gì em à?Nghỉ chơi bác luôn giờ.Tăng trưởng xe o tô mới từ 1 năm trở lại đây,giá CSM đang ở mức thấp nhất 1 năm mà bác bảo nó đã phản ảnh vào giá rồi? Ý bác là trước đó nó đã có giá vượt quá kỳ vọng nên thời gian qua đã tự điều chỉnh về mức hợp lý hơn à?Tiềm năng tăng trưởng do nhà máy mới sản phẩm mới bác bỏ đi đâu?
Bác nhầm rồi suy nghĩ của Anna luôn là suy nghĩ của dân TA, nghĩa là giá phản ánh tất cả những cái mà mọi người đã biết còn nếu nó xu hướng xấu đi thì có nghĩa là có cái gì đó xấu mà mình chưa biết, chẳng hạn các quỹ thoái CSM và thoái bao nhiêu cũng là một cái xấu mà mình chưa biết, vậy thì cái mà mình chưa biết thì hãy chờ cho nó lộ ra đi.

CSM không còn hấp dẫn về FA để mua vào, catalyst quan trọng nhất là giá cao su giảm đã không còn.

Status
Not open for further replies.
Back