Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Bác nhận định thế này thì @Phát Lộc, @ngamison đau đầu mất rồi.
Bác và @Phát Lộc bắt đáy sớm, hàng về rồi +có lãi mà nên lo gì :21:
Cũng chưa chắc đâu bác, vì em nhận xét dựa trên quan sát Index, mà index lại bị ảnh hưởng bởi vụ VNM, KDC chia cổ tức.
Nhưng dù gì đi nữa, thì dấu hiệu hụt hơi trên 2 sàn cũng khá rõ. Trừ 1 số ít CP có câu chuyện riêng thì đa số trading đợt này khá khoai, nhất là hàng đầu cơ :1:
Có lẽ xu hướng từ mai sẽ rõ ràng hơn.:4:

Bác và @Phát Lộc bắt đáy sớm, hàng về rồi +có lãi mà nên lo gì :21:
Cũng chưa chắc đâu bác, vì em nhận xét dựa trên quan sát Index, mà index lại bị ảnh hưởng bởi vụ VNM, KDC chia cổ tức.
Nhưng dù gì đi nữa, thì dấu hiệu hụt hơi trên 2 sàn cũng khá rõ. Trừ 1 số ít CP có câu chuyện riêng thì đa số trading đợt này khá khoai, nhất là hàng đầu cơ :1:
Có lẽ xu hướng từ mai sẽ rõ ràng hơn.
Kể ra bây giờ mà tất toán TK thì em có mức sinh lợi 27.8% kể từ ngày đầu năm.Không tệ so với mục tiêu của em.Nhưng không hiểu sao em vẫn muốn giữ nguyên 100%TK qua đợt điều chỉnh này.

Kể ra bây giờ mà tất toán TK thì em có mức sinh lợi 27.8% kể từ ngày đầu năm.Không tệ so với mục tiêu của em.Nhưng không hiểu sao em vẫn muốn giữ nguyên 100%TK qua đợt điều chỉnh này.
Nhà đầu tư giá trị ..đỉnh cao là "liều ăn nhiều!" hiiiiiiiiiiiiii

Giữ hàng gì, số lượng bao nhiêu tùy thuộc vào mức độ hiểu biết của mình đối với DN đó, tương lai KD của nó trong 6-12 tháng tới, cung cầu, tỷ lệ cân bằng TK của mình và cả Index nữa. Nếu hàng tốt vẫn dưới giá trị, vẫn đang được mua thì sao phải bán. Ngược lại, nếu dự tính của mình chưa đúng lắm, đang ngược với BBs, MMs thì cũng không nhất thiết phải giữ bằng mọi giá.

Nhà đầu tư giá trị ..đỉnh cao là "liều ăn nhiều!" hiiiiiiiiiiiiii
Vấn đề là phải chấp nhận để lại 1 phần cho thị trường vì em vẫn cho rằng VNI về dưới 600 là đương nhiên.Cũng không phải là không tiếc,nhất là trong lúc gần 15% Tk nằm ở CSM và nó đang lao dốc chưa biết điểm dừng.

Giữ hàng gì, số lượng bao nhiêu tùy thuộc vào mức độ hiểu biết của mình đối với DN đó, tương lai KD của nó trong 6-12 tháng tới, cung cầu, tỷ lệ cân bằng TK của mình và cả Index nữa. Nếu hàng tốt vẫn dưới giá trị, vẫn đang được mua thì sao phải bán. Ngược lại, nếu dự tính của mình chưa đúng lắm, đang ngược với BBs, MMs thì cũng không nhất thiết phải giữ bằng mọi giá.
Nói như sách.Nhưng ai trả lời được chính xác câu hỏi của anh nào?

Vấn đề là phải chấp nhận để lại 1 phần cho thị trường vì em vẫn cho rằng VNI về dưới 600 là đương nhiên.Cũng không phải là không tiếc,nhất là trong lúc gần 15% Tk nằm ở CSM và nó đang lao dốc chưa biết điểm dừng.
Nếu mua CSM từ rất lâu để bây giờ vẫn có lãi thì giữ cũng lâu ghê.

thì nó tên là hai con mèo do cụ đặt mà hiiiiiiiiiiii
2 con mèo thì đang sideway biên độ rộng 35-39, vola rất lớn. Chết ngay khó, nhưng BO cũng vậy.
Nếu chỉ vì tin nới room thì cá nhân mình nghĩ khó BO được ngay, cần phải đầm nền 1-2 tháng nữa khu vực 35-39 này. Vì vậy, nếu cụ nào TK không cân bằng, MG nhiều quá thì cầm mèo lúc này rất khó chịu.
Just my 2 cents.

Nói như sách.Nhưng ai trả lời được chính xác câu hỏi của anh nào?
Lắng nghe Thị trường, quan sát GD, theo dõi NAV của mình. Giả sử như mình tính toán đúng mà NAV (của mã ấy) của mình cứ cắm đầu vượt 1 limit nào đó thì chắc là something wrong somewhere, phải review lại. Biết đọc chart 1 chút thì đỡ hơn.

giá trị phải học bác dài dài....nhưng hình như cái radial là mấu chốt mà bán như vậy thì ...tòe rồi hiiiiiiiiiiiii chắc lại sang năm mai lại nở

giá trị phải học bác dài dài....nhưng hình như cái radial là mấu chốt mà bán như vậy thì ...tòe rồi hiiiiiiiiiiiii chắc lại sang năm mai lại nở
Vấn đề là nếu họ dự tính đúng thì EPS năm nay vẫn là 4.700 đ và sẽ tăng dần trong các năm sau.Giá này cho 1 công ty đang có tiềm năng tăng trưởng lớn thì vẫn hấp dẫn bác ạ.

Vấn đề là nếu họ dự tính đúng thì EPS năm nay vẫn là 4.700 đ và sẽ tăng dần trong các năm sau.Giá này cho 1 công ty đang có tiềm năng tăng trưởng lớn thì vẫn hấp dẫn bác ạ.
thay mặt toàn thể đại bàng diều hâu phái TA xin cám ơn phái FA đã nâng đỡ thị trường hiiiiiiiiiiii
.
NB: đời nó khổ thế này...thằng TA nói nếu ngày mai có giá 30 thì hôm nay cut 30 vẫn lời chán huống hồ 32 mốt có thể có 29 :4::4::4:

Status
Not open for further replies.
Back