Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Hello cả nhà! Với việc phiên cuối tuần giá dầu Oil đứt mạnh, thủng luôn mốc 44, thì có lẽ bác nào đang lỡ ôm dòng PV cuối tuần vừa rồi mất ngủ nhỉ . Trong khi VNM ETF liên tục bị discount thì trong tuần này 3 cổ phiếu tỷ trọng lớn là VCB,MSN và BVH sẽ lại tiếp tục chống chịu của việc bán ra tiếp rồi. Gia cát dự trọng tuần này khi dòng PV hoảng loạn thị trượng sẽ hit stop loss 580 !
Thị trường đang phân hóa bác ạ! Việc bây giờ là hãy chọn cổ phiếu đúng!:1:

Thị trường đang phân hóa bác ạ! Việc bây giờ là hãy chọn cổ phiếu đúng!:1:
Em thì thấy nó kéo VNM để chống đỡ cho dòng PV và Bank, Bảo hiểm sẽ điều chỉnh, với tin room VNM còn bán tin bán nghi thì phiên hôm nay em nghĩ nếu hít trần thì là cơ hội bán ra của VNM! Còn dòng PV nó chưa hoảng loạn thì đáy vẫn chưa thể xuất hiện!
PS: Để xem 14h chiều nay lực bán ra sẽ như thế nào :)

Em thì thấy nó kéo VNM để chống đỡ cho dòng PV và Bank, Bảo hiểm sẽ điều chỉnh, với tin room VNM còn bán tin bán nghi thì phiên hôm nay em nghĩ nếu hít trần thì là cơ hội bán ra của VNM! Còn dòng PV nó chưa hoảng loạn thì đáy vẫn chưa thể xuất hiện!
PS: Để xem 14h chiều nay lực bán ra sẽ như thế nào :)
Bánh Chưng lại kéo pháo vào trận rùi bác ơi!:1:

Tôi đã từng có khoảng vài năm đọc những cuốn sách huyền bí,học về tử vi,tưởng số,tứ trụ,kinh dịch...và cả đi xem bói toán.Điều mà tôi rút ra là không cần biết về những thứ này thì cuộc sống sẽ tuyệt vời hơn:Bạn sẽ tự do làm những điều mình thích và lắng nghe phản hồi của cuộc sống mà tự điều chỉnh cho phù hợp.Ví dụ khi đi ra ngoài trời nắng thì nên mang theo ô,mưa thì phải mặc áo mưa,bão to gió lớn thì nên ở trong nhà nếu không có việc quá cần thiết phải đi....Không gì hoàn hảo bằng sự hài hòa với thiên nhiên và con người quanh bạn.Không vay mượn quá khứ,chẳng ứng trước tương lai,cố giành lấy những thứ không phải do cuộc sống ban tặng có thể mang đến những khổ đau, nuối tiếc không cần thiết.Tôi là người theo thuyết ngẫu nhiên và nhân quả(nhân quả theo cái nhìn triết học chứ không phải cái nhìn duy tâm) và luôn trân trọng từng khoảnh khắc hiện tại của cuộc sống.Những điều đã qua không bao giờ trờ lại,điều gì phải đến sẽ đến như chữ ký của Blue đó,"đủ gió thì mây sẽ bay..." thôi , tương lai là cái chúng ta không biết được nhưng luôn sẵn sàng chào đón.
Nó cũng chỉ là tool như bao cái tool khác thôi... Người hợp cái này, người hợp cái khác.
Warrent Buffett vẫn dựa vào sự phát triển của doanh nghiệp trong quá khứ (ít nhất là 10 năm) rồi cố dự đoán sự phát triển của doanh nghiệp trong 10 năm tương lai...
Chơi cái game này mà không có khả năng dự đoán thì sao mà chơi hả bác gái? :4:

Last edited:
Nó cũng chỉ là tool như bao cái tool khác thôi... Người hợp cái này, người hợp cái khác.
Warrent Buffett vẫn dựa vào sự phát triển của doanh nghiệp trong quá khứ (ít nhất là 10 năm) rồi cố dự đoán sự phát triển của doanh nghiệp trong 10 năm tương lai...
Quan điểm cá nhân em mà anh Táo.Em đâu có không phán xét hay chỉ trích cái gì đâu?Anh làm cái điều mà anh thích cũng như em thích cái em đang làm :10:

MHC liệu đã qua 2 đỉnh cũ không, theo em nhìn thì lực tăng vẫn còn và nó sẽ qua được, nhưng em cũng ko có chỉ theo dõi

• Like
Reactions: Cdg
:3D_47::banhbao4::cute_smiley38::green23:

Status
Not open for further replies.
Back