Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Làm cái này là cần thiết bác Thiết ạ.Ngân hàng nó khác với doanh nghiệp ở chỗ lúc nào cũng đầy ắp tiền nhưng không phải tiền của nó(như trường hợp GPbank ở trên),nếu không quản nó chia chác hết đến lúc lòi ra một đống nợ xấu,rồi lỗ mất vốn,ăn cả vào tiền gửi của khách hàng thì lại bỏ tiền thuế của dân ra mà đỡ cho nó à?HBB ngày trước cũng vậy đấy,đang lãi chia cổ tức ầm ầm,xong cái báo lỗ gần hết vốn :4smiley_vn19:
Nói nôm na là: như cái "Cty cây xanh" gì đấy lãi thì chia nhau cho bằng hết (tìm đủ cách), lỗ dân chịu :1cool_byebye:

Làm cái này là cần thiết bác Thiết ạ.Ngân hàng nó khác với doanh nghiệp ở chỗ lúc nào cũng đầy ắp tiền nhưng không phải tiền của nó(như trường hợp GPbank ở trên),nếu không quản nó chia chác hết đến lúc lòi ra một đống nợ xấu,rồi lỗ mất vốn,ăn cả vào tiền gửi của khách hàng thì lại bỏ tiền thuế của dân ra mà đỡ cho nó à?HBB ngày trước cũng vậy đấy,đang lãi chia cổ tức ầm ầm,xong cái báo lỗ gần hết vốn :4smiley_vn19:
bác là CEO của Nh ? mà sao trên quan điểm Cụ B quá hiiiiiiiiiiii

NB: lưu ý là ta là in vét tơ , nhìn cái GP bánh ví dụ của bác là quá hiểu cái Nh V:
+ luật không áp dụng, chắc nên tự nhiên lòi 6000 tỏi ở đâu ..mất, chắc là đầu toi sân sau ???? 6000/3000 tỏi vốn là vi phạm như thế nào???
+ trích lập VAMC đến lúc này thực ra là 20% trích LN năm, nhưng mà LN NH bình thường có thằng nào cao cỡ 20%....thành ra tương nai thế nào???
vậy in vét tơ (FA) sẽ làm gì khi Pê ơ mày đã 30 :2smiley_vn15::2smiley_vn15::2smiley_vn15:

@thietkieutam
Em nội trợ,đã giới thiệu ngay từ đầu rồi mà,chỉ có điều em hỏi thì các CEO sẽ trả lời còn trung thực hơn báo cáo cho anh Bình nữa he he he
:thankyou::thankyou::thankyou:
Đơn giản vì họ biết bác không hại cho họ, chứ khai với anh B để mà ...o đồng à?:orange5:

NB: vì số nhân tiền của NH là 10 lên khả năng bị ông cụ xử ..vào 1 thời điểm là dễ hiiiiiiiii

Đúng là mưu sự tại nhân thành sự tại thiên,giàu nghèo có số.Hôm trước mình băn khoăn nên chọn Las hay PLC,sau mình chọn LAS vì thích tính ổn định,chắc chắn trong kinh doanh của nó hơn.Ôi,Mẹ ơi ,con buồn quá!Biết bao giờ mới giầu được đây hu hu hu
Nếu bác xác định được fair value của em nó thì vẫn có thể vào được khi cổ phiếu vào trend(đợi điều chỉnh hoặc đua trần (từ phiên hôm qua)) trừ khi giá đã tăng vượt mức giá bác xác định.

Status
Not open for further replies.
Back