Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Anh Trương Quý Hải nổi tiếng với Hà nội mùa này vắng những cơn mưa hả bác?Tâm hồn thơ thẩn thế thôi chứ con người thật của ảnh kinh không chịu nổi.:sorry:

Năm 91 trên đường từ Nội Bài về Hà Nội, Quý Hải hỏi có biết bản nhạc ấy hay không, mình thực lòng nói hổng biết. Bi kịch thật !

:3smiley_vn3:

@convitcon đời chỉ kiếm đc tí tiền lo cho gia đình và thế này là vui rồi bác ạ

@skynel Hôm nay nhìn TCL bị bỏ rơi thương quá,vào ủng hộ 5.000 giá 28 nhưng chỉ khớp hơn 4000 thôi,cứ giá từ 28 đổ xuống chị sẽ ủng hộ em.
Em thoải mái chế ơi . Yêu điên khùng vì niềm tin là vô định mà . Tcl khả năng tăng trưởng là dấu hỏi lớn , cổ tức tạm chấp nhận còn tương lai thì cần xem xét kỹ . Khuyến nghị trung tính.

Em thoải mái chế ơi . Yêu điên khùng vì niềm tin là vô định mà . Tcl khả năng tăng trưởng là dấu hỏi lớn , cổ tức tạm chấp nhận còn tương lai thì cần xem xét kỹ . Khuyến nghị trung tính.
Tôi ứ tin, cho TCL vào wl đã[emoji12]

Không biết vụ VAT đầu ra của ngành phân bón giờ ra sao rồi bác? Ngày trước bị dính quả không chịu thuế nên không được net-off đầu ra và đầu vào nữa :)
KHông được hoàn thuế từ 1/1/2015,chính vì vậy mà quý 4 năm 2014 lợi nhuận mới tăng mạnh vì đẩy mạnh bán hàng để được khấu trừ thuế và cũng chính là lý do khiến lãi quý 1 giảm so với cùng kỳ.Cái thuế này thì đã tính ra con số cụ thể nên không phải vấn đề vì họ vẫn đưa ra con số LN dự tính 420 tỷ trước thuế.Cái đáng lo ngại nhất của LAs là chi phí vận chuyển bất ngờ tăng cao vì chính sách siết tải trọng nhưng quý 2 năm nay họ đã xử lý rất tốt bằng cách tính giá bán tại kho và bằng chứng là lợi nhuận đã tăng mạnh trở lại.EPS năm nay thấp nhất khoảng 4.000 đ,nhưng Las lại có truyền thống vượt kế hoạch he he he.6 năm liền EPS toàn lớn hơn 5.000.Giá đang ở vùng đáy 1 năm lúc mình mua,dù mình cũng chỉ có 15% TK là Las thôi và như anh Chim_non nói hôm nay Vol không đủ thuyết phục nhưng mình vẫn rằng lựa chọn Las cho dài hạn cũng không phải là ý tưởng tồi vì sản phẩm của nó vẫn còn tiềm năng tăng trưởng.

KHông được hoàn thuế từ 1/1/2015,chính vì vậy mà quý 4 năm 2014 lợi nhuận mới tăng mạnh vì đẩy mạnh bán hàng để được khấu trừ thuế và cũng chính là lý do khiến lãi quý 1 giảm so với cùng kỳ.Cái thuế này thì đã tính ra con số cụ thể nên không phải vấn đề vì họ vẫn đưa ra con số LN dự tính 420 tỷ trước thuế.Cái đáng lo ngại nhất của LAs là chi phí vận chuyển bất ngờ tăng cao vì chính sách siết tải trọng nhưng quý 2 năm nay họ đã xử lý rất tốt bằng cách tính giá bán tại kho và bằng chứng là lợi nhuận đã tăng mạnh trở lại.EPS năm nay thấp nhất khoảng 4.000 đ,nhưng Las lại có truyền thống vượt kế hoạch he he he.6 năm liền EPS toàn lớn hơn 5.000.Giá đang ở vùng đáy 1 năm lúc mình mua,dù mình cũng chỉ có 15% TK là Las thôi và như anh Chim_non nói hôm nay Vol không đủ thuyết phục nhưng mình vẫn rằng lựa chọn Las cho dài hạn cũng không phải là ý tưởng tồi vì sản phẩm của nó vẫn còn tiềm năng tăng trưởng.
Thấy nhược điểm của em lớn quá , em ko quan tâm . Vì em mang máu kinh doanh trong mình . Như dân làm quán nhậu ý , quan trong là mặt bằng và khách đông hay ko chứ tiếc j tiền tuyển hotgirl làm phục vụ . Sry , em nói thật lòng đừng giận . Cá nhân thôi ạ

Status
Not open for further replies.
Back