Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
tt rất là lạ, GAS lộ sàn, BVH lộ sàn, VCB về gần 49... FLC cũng lộ sàn ... ko thấy hoảng loạn gì cả.
Thật tinh tế
Em nghĩ dân oánh margin thì lại khoái chơi hàng nóng. Hàng giấy vụn nóng bỏng đợt này thì lại thê thảm quá, dân margin die sạch từ lâu, số còn lại mua dền dứ vứt đó... nên ko có tình trạng hoảng loạn. Giá của 1/3 cổ cánh đang ở mức VNI 500 mới bách ....

đợt tăng vừa rồi, em thống kê dc, tiền nội tăng bao nhiêu % ko?
TT lúc đỏ, ko thấy huỷ buy mà thấy nhồi lệnh đỡ nhiều phết
Tây hn ko biết mua/bán thế nào.
ETF vẫn mua vào, nhìn cột tây mua thì giá giảm bọn nó mua khá nhiều, chiều bán thì ko rõ thế nào :1:
Lúc TT tăng liên tục 100đ cũng có mấy ai hưng phấn đâu?Nụ cười em nay đã khác xưa rồi.
Trong những nhịp trước (ở downtrend), thì khi BCs giảm, những cp trước đó ko tăng liền quay sang giảm mạnh phá đáy. Nhưng lần này thì cả tt thấy sự bình tĩnh tới lạ kỳ, hoặc là tt thật ra ko tệ tới thế.
Cảm giác của e tới giờ là đang có trạng thái mua gom tích lũy :fishing:. Nhưng với dân đầu cơ thì trạng thái tích lũy này rất khó chịu, giá có thể cứ giảm dần cho tới khi bên bán hết lực.

ETF vẫn mua vào, nhìn cột tây mua thì giá giảm bọn nó mua khá nhiều, chiều bán thì ko rõ thế nào :1:

Trong những nhịp trước (ở downtrend), thì khi BCs giảm, những cp trước đó ko tăng liền quay sang giảm mạnh phá đáy. Nhưng lần này thì cả tt thấy sự bình tĩnh tới lạ kỳ, hoặc là tt thật ra ko tệ tới thế.
Cảm giác của e tới giờ là đang có trạng thái mua gom tích lũy :fishing:. Nhưng với dân đầu cơ thì trạng thái tích lũy này rất khó chịu, giá có thể cứ giảm dần cho tới khi bên bán hết lực.
vì hoảng loạn đâu bắt đầu từ bà con nhỏ lẻ em.
đợt rồi tăng đa phần do dòng tiền ngoại thì nhòm nó làm chính

Chị thích cái cách mua như vậy,không cần vội vã,không cần đẩy giá.Nó thể hiện việc mua có tính toán chứ không phải trong cơn bốc đồng.

Status
Not open for further replies.
Back