Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đầu tư nó cũng phân ra vài trường phái khác nhau đó Skynel .Định nghĩa chung theo Graham mình nghĩ là khá đầy đủ:Nghiên cứu kỹ lưỡng,hứa hẹn an toàn vốn và mang lại lợi ích thỏa đáng.
Cái chỗ bôi đậm:Dưới tác động của lạm phát,không có tăng trưởng đồng nghĩa với sức khỏe của doanh nghiệp đang yếu đi.
Em định nghĩa lại cho phù hợp ở VN chị ạ . ở VN đầu tư khá xa xỉ với nhiều rủi ro hơn . Nên để em đầu tư thì phải thỏa 2 tiêu chí của em : một là đủ tốt để phòng trừ rủi ro ( nói thì ngắn chứ bóc tách thì nhiều lắm ) , hai là mang lại lợi nhuận đủ để mình cảm thấy hài lòng ( bỏ công sức để uất ức thì ko ai thích ) . Ngành nghề ổn định = an toàn vốn , chắc chắn 20% = lợi ích thỏa đáng , ko khác nhau mấy nhưng làm thật thì ko khó ko dễ :)

em có quan hệ gì với Paven huyền thoại VC hok, Paven vừa đổi tai tờ của room skype: VN của tôi- kẹp nách hôi của bạn :4::4::4:
chiều nay tt thăng thiên vựt quá tầm mơ của mình lun
chị cô có cái nhìn hơn cả cú vọ @@
VC có room skype ạ? Làm thế nào để để bị kẹp vào trong đó vậy chị? :D
Em xin 1 suất

Em định nghĩa lại cho phù hợp ở VN chị ạ . ở VN đầu tư khá xa xỉ với nhiều rủi ro hơn . Nên để em đầu tư thì phải thỏa 2 tiêu chí của em : một là đủ tốt để phòng trừ rủi ro ( nói thì ngắn chứ bóc tách thì nhiều lắm ) , hai là mang lại lợi nhuận đủ để mình cảm thấy hài lòng ( bỏ công sức để uất ức thì ko ai thích ) . Ngành nghề ổn định = an toàn vốn , chắc chắn 20% = lợi ích thỏa đáng , ko khác nhau mấy nhưng làm thật thì ko khó ko dễ :)
Sắp biến hình hở thầy, sắp lấy vợ phỏng :10:

Là anh mua 1 cp ngành nghề ôn định và chắc chắn dc trong vòng 1 năm nó sẽ tăng giá 20% so với giá anh mua
mình đã gặp nhiều người sau khi rút ra được MỘT VÀI bài học NHỎ sau khi vấp phải những sự cố không mong muốn trong quá trình đầu tư mà họ MAY MẮN được nến trải đã VỘI VÃ thay đổi tư duy và phong cách LÀM CHỨNG KHOÁN, nhưng đa số họ chưa đủ sự sâu sắc để nhìn nhận được những vấn đề không phải ai cũng nhìn ra với nội tại và triển vọng của doanh nghiệp cũng như ngành nghề đang kinh doanh, sau vập ngã, cái mình cần hoàn thiện là phong cách đã được hình thành và xây dựng trong xuyên suốt khoảng thời gian trước, đấy chính là con người và bản chất thực sự của bạn, đừng nhầm lẫn và vội vã thay đổi, mình nói dông dài thế nhưng vẫn hi vọng sự thay đổi của bạn mang lại hiệu quả và tìm đúng được cái phong cách giao dịch hợp với tính cách và khả năng của bạn mà bạn đã bỏ quên lâu nay.

mình đã gặp nhiều người sau khi rút ra được MỘT VÀI bài học NHỎ sau khi vấp phải những sự cố không mong muốn trong quá trình đầu tư mà họ MAY MẮN được nến trải đã VỘI VÃ thay đổi tư duy và phong cách LÀM CHỨNG KHOÁN, nhưng đa số họ chưa đủ sự sâu sắc để nhìn nhận được những vấn đề không phải ai cũng nhìn ra với nội tại và triển vọng của doanh nghiệp cũng như ngành nghề đang kinh doanh, sau vập ngã, cái mình cần hoàn thiện là phong cách đã được hình thành và xây dựng trong xuyên suốt khoảng thời gian trước, đấy chính là con người và bản chất thực sự của bạn, đừng nhầm lẫn và vội vã thay đổi, mình nói dông dài thế nhưng vẫn hi vọng sự thay đổi của bạn mang lại hiệu quả và tìm đúng được cái phong cách giao dịch hợp với tính cách và khả năng của bạn mà bạn đã bỏ quên lâu nay.
cái gì nó cũng có kỳ vọng mà bác :105: đáng mừng là ta ko thay đổi khi đang tuyệt vọng

SR mọi người, mình trả lời cái cmt của bạn marginfx có 1 chút gọi là rút từ kinh nghiệm cá nhân
Đối với NĐT cá nhân hoặc đánh ngắn hạn thì mình chọn cách đánh thụ động tức là nhìn dòng tiền, nhìn chát và bám sát kênh giá để tìm điểm entry/exit phù hợp sẽ tốt hơn, Trong thớt này có vài lần chị có nói đến thời điểm tính toán Vni hit 600 và dòng tiền lớn vào sau THỜI ĐIỂM 5/7 ; chị cũng sẵn sàng phương án bet danh mục ngắn hạn và MG đối với cp đầu cơ và high beta nếu tìm thấy tín hiệu khả quan.
Có lẽ e đã folow theo chị nhưng e chắc là chưa hiểu cách đánh và phân định TK theo dòng tiền ngắn - trung - dài hạn của chị. Chỉ đánh ngắn hạn là full MG tối đa chỉ khi nhìn rõ và chắc ăn. Các bạn chơi lâu năm trên VC cùng với chị khi nói về nhịp mua/bán trong trend thường chỉ nói về ngắn hạn hoặc T+3 e ạ. Và chỉ dùng các chỉ báo PTKT để khẳng định vị thế, không nên để các sự kiện mơ hồ tác động vào quyết định.
Khi bình luận market mình nên có 1 cái view thật khách quan, và đừng lệ thuộc vào vị thế . Sai thì sửa, nhưng cắt nhiều quá thì sẽ thâm vào vốn. Không tốt
Khi mới làm fulltime chị quan niệm rằng: có thể ngồi đồng luyện paper trade 100 phát cho 1 chiêu BO, hoặc pull back trong 1 năm, và đợi cơ hội đánh thật chuẩn xác 1-2 cp đúng nhịp để kiếm 30-40% là rất thành công và sẽ dần tự tin vào kỹ năng của mình.
Thanks chị nhiều vì đã giải thích rất kỹ góc nhìn thị trường của chị.

chỉ có những ai đã qua nỗi đoạn trường mới thấm thía.... hai chữ 'quáđã!'

G'day cả nhà.
HN nóng quá, mới các cụ

Status
Not open for further replies.
Back