Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Có ae VC làm chứng vụ room mình chắc chắn tháng 6;7 sẽ có hồi off cuối năm . Nhưng nói thực ae biết nửa năm chưa chắc bằng người ta biết mấy ngày . Nghĩ có cay ko ạ :D
Không cay,không cay.
Cái anh nguyên Giám đốc công ty CK nào đó múc JVC 16.x vì có tay trong có cay không ạ?

Không cay,không cay.
Cái anh nguyên Giám đốc công ty CK nào đó múc JVC 16.x vì có tay trong có cay không ạ?
Chị TTN ơi chị có làm Model định giá mấy thằng cảng biển ko Chị? Chị định giá của các công ty chị có hẹn gặp lãnh đạo để hỏi thông tin ko Chị?

Chị TTN ơi chị có làm Model định giá mấy thằng cảng biển ko Chị? Chị định giá của các công ty chị có hẹn gặp lãnh đạo để hỏi thông tin ko Chị?
Chị đút 2 chận vào gầm bàn và gọi điện thoại thôi em ạ.Nhưng để họ tiếp mình em phải tìm ra cái để hỏi,người ta sẽ căn cứ vào câu hỏi của em để đánh giá em nữa.Nhìn chung người chịu trách nhiệm công bố thông tin là người cũng có vị trí đáng kể ở công ty đó rồi.Hỏi khó họ không trả lời được họ sẽ phải đi hỏi các bộ phận khác để có câu trả lời cho mình.Tiếp cận với công ty là bước sau cùng em ơi,em chưa có đánh giá của riêng mình em dễ bị họ dẫn dụ theo cách nhìn của họ lắm.Có lần chị cũng phê bình cái em trưởng phòng phân tích của một công ty chững khoán nọ khi ra báo cáo khuyến nghị với XXX ở giá 16,trong khi anh KTT kiêm phó tổng đang mời chị mua chiến lược giá 10,mà chị không quen biết anh ta nhé,chỉ nói chuyện qua điện thoại thôi đấy.Em đó bảo các anh ấy chém với em thế.Bó tay.

Last edited:
Chị @TTN làm thế nào để lấy dc những thông tin về nguyên vật liệu Chị thường cái này em thấy nó dấu lắm. Còn hàng tồn kho em thấy một số doanh nghiệp quăng cái gì vào trong đó mà nhiều quá làm như nó ẩn chi phí để làm tăng doanh thu dậy Chị?

Cái khác biệt dễ nhận thấy nhất là cô ấy yêu cái nghề này.Có cảm giác như cô ấy toàn tâm toàn ý với chứng khoán như với đưa con của mình vậy.Thông minh,nhiệt huyết, đam mê thì thành công là điều tất yếu.Rất trân trọng Cô Lái nhưng cũng phải thú thực là mình không phù hợp với cách tiếp cận và phân tích của cô ấy nên cũng chẳng học hỏi được gì.Thật là tiếc.
Đồng ý với chị. Tính cách, môi trường, phong cách làm việc... Nói chung là khác biệt hoàn toàn... Nể ! Nhưng nói không học hỏi được gì là hoàn toàn chính xác. Em cũng thật lòng mà nói.... tiếc nhưng không cá giếc !

Cái khác biệt dễ nhận thấy nhất là cô ấy yêu cái nghề này.Có cảm giác như cô ấy toàn tâm toàn ý với chứng khoán như với đưa con của mình vậy.Thông minh,nhiệt huyết, đam mê thì thành công là điều tất yếu.Rất trân trọng Cô Lái nhưng cũng phải thú thực là mình không phù hợp với cách tiếp cận và phân tích của cô ấy nên cũng chẳng học hỏi được gì.Thật là tiếc.
Đồng ý với chị. Tính cách, môi trường, phong cách làm việc... Nói chung là khác biệt hoàn toàn... Nể ! Nhưng nói không học hỏi được gì là hoàn toàn chính xác. Em cũng thật lòng mà nói.... tiếc nhưng không cá giếc !
mình biết rồi, ko bùn đâu và cũng chẳng thể thay đổi đc gì nữa vì vật chất/tính chất cũng đc tích phưn nhiều lần ra rồi :105:
tks Both of U :53::53:
------
@TTN: mình luôn nhìn sự vật hiện tượng , hay tiếp cận vấn đề dưới 1 góc ánh xạ ngược. Trước khi nhìn thấy nó khá nó hay nó có điểm tốt đẹp gì đó thì mình phải lập và điền được đầy đủ, thỏa mãn được bộ câu hỏi của mình . Đó cũng là hạn chế , yếu điểm cuả mình.

Last edited:
Colaido có cái mình ko thể có được là thông tin nhiều khi chị ấy phải mua thông tin bằng tiền nên được hưởng thành quả là xứng đáng, nhưng vì thông tin quá nhanh nên nhiều khi mọi người theo không kịp hoặc khi thế trận đổi chiều chị ấy đã xử lý nhưng mọi người chưa kịp trở tay nên vẫn chết như thường, Cái nên học từ chị ấy đó là cách đọc trận, cái này thực sự đáng quí không mấy ai chia sẻ .:1:

Last edited:
Dạo này đang bệnh lắm bác ạ . Tt tăng giảm đúng là mặc kệ rồi nhưng index tăng 30 điểm tk đứng im vẫn vui tươi vì tin mình làm đúng . Chém gió thế thôi chứ em ko còn đam mê lướt lát như trước nữa .
Thú thực đợt rồi hố nặng vụ room . Nằm trọn trong downtrend cuối cùng đc tí lãi nhưng cảm giác cay đắng lắm . Có lúc thầm nghĩ quá ngu và tự nhủ trong thâm tâm " dm thề ko bao giờ để mình vào cái tình thế khốn nạn ấy một lần nữa " .
Nói chung chốt 1 câu của đại ca nói cách đây 6 tháng " anh thấy đúng là chỉ có đầu tư mới bền vững đc thôi chú " .
Thế nào gọi là đầu tư?[emoji1]

mợ @Colaido đẩy FPT hít 50 nữa là vịt khăn gói quả mướp bất cứ lúc nào , đã 47 thì phải gần 50 nhì nhằng vài cú, mạnh qua 50 thì phải 53. Từ ngày chốt đảo về FPT sau chia 44.x chả mất đồng phí GD nào, lại kiếm thêm được vài hộp sữa cho các cháu ở nhà.

mợ @Colaido đẩy FPT hít 50 nữa là vịt khăn gói quả mướp bất cứ lúc nào , đã 47 thì phải gần 50 nhì nhằng vài cú, mạnh qua 50 thì phải 53. Từ ngày chốt đảo về FPT sau chia 44.x chả mất đồng phí GD nào, lại kiếm thêm được vài hộp sữa cho các cháu ở nhà.
có đk nới rum, lại ngành nghề ưu đãi nhờ luật đầu tư sửa đổi >>> target 56 -60

Là anh mua 1 cp ngành nghề ôn định và chắc chắn dc trong vòng 1 năm nó sẽ tăng giá 20% so với giá anh mua
Đầu tư nó cũng phân ra vài trường phái khác nhau đó Skynel .Định nghĩa chung theo Graham mình nghĩ là khá đầy đủ:Nghiên cứu kỹ lưỡng,hứa hẹn an toàn vốn và mang lại lợi ích thỏa đáng.
Cái chỗ bôi đậm:Dưới tác động của lạm phát,không có tăng trưởng đồng nghĩa với sức khỏe của doanh nghiệp đang yếu đi.

Sắp tới có hội thảo " Việt Nam của tôi - cách kẹp của bạn". Để làm tốt chắc Vịt chiên phải lên bằng giá thị trường ngoài chợ thực phẩm, cỡ 100k/1 con :D
em có quan hệ gì với Paven huyền thoại VC hok, Paven vừa đổi tai tờ của room skype: VN của tôi- kẹp nách hôi của bạn :4::4::4:
chiều nay tt thăng thiên vựt quá tầm mơ của mình lun

Status
Not open for further replies.
Back