Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
vậy thì e tiếp tục lựa chọn và làm nhiều bài tập đối với cp 2 sàn hơn đi thời gian là của mình mà, làm tin và chắc tay thì ngày càng nhìn ra game cp cụ thể nhanh hơn đấy,
Chị rất lâu mới phải nhìn chát, thường chỉ nhìn trực tiếp giá giao dịch + vol
Em cũng đang luyện chiêu này và cũng đã nhận ra được chút manh mối. :mong:

vậy thì e tiếp tục lựa chọn và làm nhiều bài tập đối với cp 2 sàn hơn đi thời gian là của mình mà, làm tin và chắc tay thì ngày càng nhìn ra game cp cụ thể nhanh hơn đấy,
Chị rất lâu mới phải nhìn chát, thường chỉ nhìn trực tiếp giá giao dịch + vol
On The way ạ :thankyou: chị.

Ngưỡng mộ chị vì chị quá kiên trì và vì chị là phụ nữ :53:
Cái khác biệt dễ nhận thấy nhất là cô ấy yêu cái nghề này.Có cảm giác như cô ấy toàn tâm toàn ý với chứng khoán như với đưa con của mình vậy.Thông minh,nhiệt huyết, đam mê thì thành công là điều tất yếu.Rất trân trọng Cô Lái nhưng cũng phải thú thực là mình không phù hợp với cách tiếp cận và phân tích của cô ấy nên cũng chẳng học hỏi được gì.Thật là tiếc.

Cái khác biệt dễ nhận thấy nhất là cô ấy yêu cái nghề này.Có cảm giác như cô ấy toàn tâm toàn ý với chứng khoán như với đưa con của mình vậy.Thông minh,nhiệt huyết, đam mê thì thành công là điều tất yếu.Rất trân trọng Cô Lái nhưng cũng phải thú thực là mình không phù hợp với cách tiếp cận và phân tích của cô ấy nên cũng chẳng học hỏi được gì.Thật là tiếc.
Em thì thấy chị Colaido rất vui vẻ nhưng cũng thẳng tính, ngoài chuyên môn ra em không dám nói nhưng nhìn vào sự thành công và chia sẻ trên VC thì em thấy rất đáng học hỏi ( nhưng chị chia sẻ vẫn hơi ít ạ, chị đừng giận em nhé). Với em thì không học được về cách phân tích tt hay phân tích kỹ thuật nhưng về cách sống và làm trên VC của chị cũng thì cũng đáng để học và suy ngẫm.

Em thì thấy chị Colaido rất vui vẻ nhưng cũng thẳng tính, ngoài chuyên môn ra em không dám nói nhưng nhìn vào sự thành công và chia sẻ trên VC thì em thấy rất đáng học hỏi ( nhưng chị chia sẻ vẫn hơi ít ạ, chị đừng giận em nhé). Với em thì không học được về cách phân tích tt hay phân tích kỹ thuật nhưng về cách sống và làm trên VC của chị cũng thì cũng đáng để học và suy ngẫm.
Ơ,vừa chia sẻ hôm nay mua 1 ít XXX vì có 2 chữ cái giống với 2 cổ phiếu của các Idol trên này rồi còn gì?

Đỏ làm sao = mấy thầy xe ôm 2 ẻm vcs hcm thi thoảng vô chém gió mặc kệ vni mặc kệ tích phân
Dạo này đang bệnh lắm bác ạ . Tt tăng giảm đúng là mặc kệ rồi nhưng index tăng 30 điểm tk đứng im vẫn vui tươi vì tin mình làm đúng . Chém gió thế thôi chứ em ko còn đam mê lướt lát như trước nữa .
Thú thực đợt rồi hố nặng vụ room . Nằm trọn trong downtrend cuối cùng đc tí lãi nhưng cảm giác cay đắng lắm . Có lúc thầm nghĩ quá ngu và tự nhủ trong thâm tâm " dm thề ko bao giờ để mình vào cái tình thế khốn nạn ấy một lần nữa " .
Nói chung chốt 1 câu của đại ca nói cách đây 6 tháng " anh thấy đúng là chỉ có đầu tư mới bền vững đc thôi chú " .

Dạo này đang bệnh lắm bác ạ . Tt tăng giảm đúng là mặc kệ rồi nhưng index tăng 30 điểm tk đứng im vẫn vui tươi vì tin mình làm đúng . Chém gió thế thôi chứ em ko còn đam mê lướt lát như trước nữa .
Thú thực đợt rồi hố nặng vụ room . Nằm trọn trong downtrend cuối cùng đc tí lãi nhưng cảm giác cay đắng lắm . Có lúc thầm nghĩ quá ngu và tự nhủ trong thâm tâm " dm thề ko bao giờ để mình vào cái tình thế khốn nạn ấy một lần nữa " .
Nói chung chốt 1 câu của đại ca nói cách đây 6 tháng " anh thấy đúng là chỉ có đầu tư mới bền vững đc thôi chú " .
Thị trường dập tan tành thấy mấy cao thủ dạo này bị cảm xúc nhiều quá :yahoo::wtf: bản chất của thị trường là dậy rồi nên đành chấp nhận thôi ạ các Anh ak rồi cũng đến lượt mình thôi

Có ae VC làm chứng vụ room mình chắc chắn tháng 6;7 sẽ có hồi off cuối năm . Nhưng nói thực ae biết nửa năm chưa chắc bằng người ta biết mấy ngày . Nghĩ có cay ko ạ :D
Cái này là ai có máu liều thì ăn nhiều thôi Anh Khanh ak. Chứ ngân hàng em cũng biết từ lâu rồi mà chẳng ăn dc gì. Trưởng bộ môn thuế Đại Học Kinh Tế bảo mua Ngân Hàng từ đầu năm nhưng có ăn dc bao nhiêu đâu A. Em thấy cứ lựa công ty nào tốt chờ thời cơ thị trường sập mạnh giảm mạnh rồi thì ra tay múc 2-3 tháng sau mở bảng lên xem lãi thì giữ lỗ thì xem lại cơ bản tốt thì tiếp tục múc. Còn lướt thì đầu năm đến cuối năm lãi chả dc bao nhiêu. Cao thủ lắm thì ăn dc 20% là nhảy ra. Nó tăng nữa thì tự nhủ nhiêu đó dc rồi kệ mày. Nhiều lúc em lãi cả vài chục % nhưng rồi cũng hòa hoặc có lãi thì cũng dc 5%-10%.

Status
Not open for further replies.
Back