Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nhưng cái nào là nền? Bên vf là nền hay vc là nền? Đồng ý là 02 bên đều có cái hay, nhưng không phải cái hay nào cũng hợp với mình. Ví dụ: Qua vf, Rùa mê style của anh Shadow nhất, nhưng mình biết chắc là mình ko theo được, nó không hợp với cá tính của mình.
Rùa thì lấy TA làm nền, FA là để hỗ trợ thêm cho việc nhận dạng độ bền của xu hướng. FA lỡm, không tăng trưởng thì xu hướng không kéo dài được! Lãnh đạo mà suốt ngày Trading với Bà Trường thì xu hướng cứng không bền,... vậy đó Yara!
Em lấy FA là nền & dùng kĩ thuật trading để tận dụng cơ hội, trading cổ phiếu có nền tảng cơ bản (lộ nghề của anh @skynel rồi ). Kĩ thuật trading thì học ở VC là quá tuyệt rồi.
E ko bó buộc luyện FA thì phải lấy nền là VF hay VC anh ơi. Ý tại ngôn ngoại, muốn học 1 style không phải đọc vài bài viết mà hiểu và thực hành được theo style đó. Anh Rùa Con đã hình thành được 1 style & sống khỏe với system của mình là Anh có 1 bước đi xa trong nghề rồi :cungly:

GAS và PVD đều đang không có xu hướng, trade mấy con này thì hơi chán cụ Hổ ơi. GAS có cái mô hình H&S đang hình thành, bao giờ breakout neckline thì tìm đường mò vô mới đẹp :1:
View attachment 1204
Hế hế. Gas ngày mai đóng cửa từ TC cho tới xanh. :21:
Em đang luyện chiêu đoán đáy mà ko đặt Stop loss. 1 là thành nhân. 2 là thành phân. :24:

Em lấy FA là nền & dùng kĩ thuật trading để tận dụng cơ hội, trading cổ phiếu có nền tảng cơ bản (lộ nghề của anh @skynel rồi ). Kĩ thuật trading thì học ở VC là quá tuyệt rồi.
E ko bó buộc luyện FA thì phải lấy nền là VF hay VC anh ơi. Ý tại ngôn ngoại, muốn học 1 style không phải đọc vài bài viết mà hiểu và thực hành được theo style đó. Anh Rùa Con đã hình thành được 1 style & sống khỏe với system của mình là Anh có 1 bước đi xa trong nghề rồi :cungly:
FA làm nền thì TA chỉ cần dùng Support & Resistance, Formations là đủ rồi Yara. Chúc em tiến xa trong nghề nhé, sống lâu lên lão làng thôi hà :cungly:

Bác ơi, làm thế nào mà có được chart sector trên Ami?
Cụ vào cophieu68 mà lấy dữ liệu. Nhưng phải check lại dữ liệu và chỉnh sửa lại 1 chút, vì nó thường hay để số 0 ở những thời điểm nào ko giao dịch (mở cửa/ giữa phiên/ đóng cửa) và cây nến nó sẽ bị kéo dài xuống hoặc lên làm mất thẩm mỹ.

Thanh niên bây giờ mà muốn sống khỏe e khó . Cày bừa vừa đc tiếng chăm chỉ vừa dc chị em ngưỡng mộ . CK đâu khó , chỉ mình tự làm khó mình thôi . Như khúc này ai muốn nghĩ là bản lĩnh lắm , nhưng 90% vẫn cố chiến đấu . Cổ cánh thì cũng phải canh thiên thời , khó quá thì bỏ .

Thanh niên bây giờ mà muốn sống khỏe e khó . Cày bừa vừa đc tiếng chăm chỉ vừa dc chị em ngưỡng mộ . CK đâu khó , chỉ mình tự làm khó mình thôi . Như khúc này ai muốn nghĩ là bản lĩnh lắm , nhưng 90% vẫn cố chiến đấu . Cổ cánh thì cũng phải canh thiên thời , khó quá thì bỏ .
Hotboy phát biểu thanh thoát quá...khoái roài nha:41:

Đại ca còn oánh Lol ko hồi vào chỉ bảo thằng em vài đường, mới bập bẹ chơi feed quá :(

Sắp kết thúc kỳ họp , có 2 cái cần chú ý :
- Luật đầu tư , đất đai có thay đổi
- Phát triển mạnh ttck , mở đầu bằng việc có thể VPTT sẽ sớm thông qua ND58 .

Status
Not open for further replies.
Back