Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Sống chậm lại sẽ làm giảm hoạt động, giảm hoạt động sẽ làm giảm nhịp tim, giảm nhịp tim sẽ giúp trường thọ giống như rùa @Rùa con nhẩy. :d
Chắc giống học võ quá. Trẻ trâu cậy sức múa quyền cứ vù vù, lấy nhanh làm kín. Các sư phụ, trưởng lão thì ra đòn nhẹ nhàng, có tam hợp, lục hợp nên đòn chậm mà lực âm nhu lại mạnh :)

Chắc giống học võ quá. Trẻ trâu cậy sức múa quyền cứ vù vù, lấy nhanh làm kín. Các sư phụ, trưởng lão thì ra đòn nhẹ nhàng, có tam hợp, lục hợp nên đòn chậm mà lực âm nhu lại mạnh :)
Hehe. Theo võ học thì phải.
1. là triệt quyền đạo, phải nhanh, mạnh hơn đối phương.
2. là tránh cương đối nhu. Tránh mũi nhọn, cứ chọn chỗ nào mềm mềm nhũn nhũn mà xiên thì nó chỉ có từ chít tới bị thương. :21:

Tềnh hềnh là em thấy bọn rầu nó vẫn sẽ dẫn dắt chứ ko phải bọn chứng cụ ạ.
:24:
PV đang làm em phân vân cụ Hổ ơi, Big cap như Gas, Pvd vẫn tích lũy. Mid cap như PVC, PVB, PGS, PXS thì lại chạy. Như vậy, bản thân nhóm PV đang có mâu thuẫn.
Cross check thì GAS PVD chạy ngang, tích lũy y chang dầu thế giới. Cặp này không chạy thì sao mà dẫn dắt được VNI; hiện nay, Vni lại khỏe hơn Hnx cụ ạ![emoji17]
Ps: Nhìn Oil chạy lại chán, mất đà tăng ròai...haizzz

PV đang làm em phân vân cụ Hổ ơi, Big cap như Gas, Pvd vẫn tích lũy. Mid cap như PVC, PVB, PGS, PXS thì lại chạy. Như vậy, bản thân nhóm PV đang có mâu thuẫn.
Cross check thì GAS PVD chạy ngang, tích lũy y chang dầu thế giới. Cặp này không chạy thì sao mà dẫn dắt được VNI; hiện nay, Vni lại khỏe hơn Hnx cụ ạ![emoji17]
Đạt target thì chốt.
Chưa thì hold, tìm đc con ngon hơn thì chuyển.
Đảo chiều hét trend thì phắn.
sao phải phân vân huynh đài ơi :115:.

Này thì CK này:

Này thì DK này
Theo cụ tích phưn 2 cái chart này thì thằng nào dẫn dắt? Em thì nghiêng về thằng dầu khí hơn.

E thì đang học bài chịu đòn, khi nào vững bài này nhờ anh Rùa chỉ giáo em bài né đòn nhé:thankyou:
- Hình như khác hệ hay sao ấy Yara ơi, mình thì cứ thấy sai là phắn, thậm chí chưa kịp dính stoploss, giá chạy mà không như ý là cũng phắn mất tiêu luôn. Style của mình thà chấp nhận mất tí máu, chứ không chấp nhận nằm lì chịu đòn (đứng tấn nhìn lãi chạy thì đang luyện).
- Né đòn, ý là chỉ chọn những con đẹp nhất, nhiều yếu tố hỗ trợ nhất mới chơi, còn lại thì dù thấy cũng không theo. Lúc trước tham quá, cứ thấy là theo. Đơn giản vậy thôi à Yara! [emoji16]
Ps: Mình thấy Yara lợi thế về FA, nên luyện theo Vf hay hơn. [emoji106]

Này thì CK này:
View attachment 1192

Này thì DK này
View attachment 1193
Theo cụ tích phưn 2 cái chart này thì thằng nào dẫn dắt? Em thì nghiêng về thằng dầu khí hơn.
Các thầy có thấy, nhóm dẫn dắt chính (bank) còn phân hóa, nữa là mấy sector khác. Sóng này tuy ko uất ức toàn phần, nhưng vẫn đang uất ức từng phần.

- Hình như khác hệ hay sao ấy Yara ơi, mình thì cứ thấy sai là phắn, thậm chí chưa kịp dính stoploss, giá chạy mà không như ý là cũng phắn mất tiêu luôn. Style của mình thà chấp nhận mất tí máu, chứ không chấp nhận nằm lì chịu đòn (đứng tấn nhìn lãi chạy thì đang luyện).
- Né đòn, ý là chỉ chọn những con đẹp nhất, nhiều yếu tố hỗ trợ nhất mới chơi, còn lại thì dù thấy cũng không theo. Lúc trước tham quá, cứ thấy là theo. Đơn giản vậy thôi à Yara! [emoji16]
Ps: Mình thấy Yara lợi thế về FA, nên luyện theo Vf hay hơn. [emoji106]
Chịu đòn ý em không phải cụ thể là cố thủ ko cắt lỗ, nằm lì chịu để bà cụ tên Trường đánh anh Rùa ơi. Để có được style hiện tại, chắc anh đã bị bà Trường cho ăn roi vài trăm lần rồi mới giỏi lên, đó là chịu đòn đó anh . Buffett, Soros, Stanley...các vĩ nhân còn có những lần thua lỗ nặng. Em tin chắc là e tu luyện 30 năm nữa cũng có lúc dính chưởng mất nhiều máu. Nên e tập lì đòn để sống sót trước đã .
Các bậc thầy ở VF ít nói về kĩ thuật trading, nhưng họ đều là cao thủ ở cả đầu tư và trading. Cũng như ở VC, các cao thủ VC ít nói về FA, nhưng đều là những bậc thầy FA, nói chuyện FA về các cổ phiếu ruột 3 ngày 3 đêm cũng chưa hết anh ơi. Bên nào cũng có cái hay, em lót dẹp ngồi học lóm, theo hết cả hai bên (tham quá :31: )

Chịu đòn ý em không phải cụ thể là cố thủ ko cắt lỗ, nằm lì chịu để bà cụ tên Trường đánh anh Rùa ơi. Để có được style hiện tại, chắc anh đã bị bà Trường cho ăn roi vài trăm lần rồi mới giỏi lên, đó là chịu đòn đó anh . Buffett, Soros, Stanley...các vĩ nhân còn có những lần thua lỗ nặng. Em tin chắc là e tu luyện 30 năm nữa cũng có lúc dính chưởng mất nhiều máu. Nên e tập lì đòn để sống sót trước đã .
Các bậc thầy ở VF ít nói về kĩ thuật trading, nhưng họ đều là cao thủ ở cả đầu tư và trading. Cũng như ở VC, các cao thủ VC ít nói về FA, nhưng đều là những bậc thầy FA, nói chuyện FA về các cổ phiếu ruột 3 ngày 3 đêm cũng chưa hết anh ơi. Bên nào cũng có cái hay, em lót dẹp ngồi học lóm, theo hết cả hai bên (tham quá :31: )
Nhưng cái nào là nền? Bên vf là nền hay vc là nền? Đồng ý là 02 bên đều có cái hay, nhưng không phải cái hay nào cũng hợp với mình. Ví dụ: Qua vf, Rùa mê style của anh Shadow nhất, nhưng mình biết chắc là mình ko theo được, nó không hợp với cá tính của mình.
Rùa thì lấy TA làm nền, FA là để hỗ trợ thêm cho việc nhận dạng độ bền của xu hướng. FA lỡm, không tăng trưởng thì xu hướng không kéo dài được! Lãnh đạo mà suốt ngày Trading với Bà Trường thì xu hướng cứng không bền,... vậy đó Yara!

Status
Not open for further replies.
Back