Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Dạ, em cũng thấy báo chỉ đăng đầy rẫy, nên em follow theo xem sao...oánh mãi không xuống thì em nghĩ chắc phải đi lên, lý luận của kẻ khờ, mong thầy thông cảm. :sorry:
Phân tích FA em này thì nhiều lúc vượt tầm của nhà đầu tư cá nhân, tuy nhiên nó lại có nhiều yếu tố chính trị vào đấy nữa vì nó là doanh nghiệp tạo vững trong mối quan hệ VN,Lào ,Campuchia và Myanmar, dù rằng nó chưa đủ tầm so với dạng viettel cho mô hình doanh nghiệp dám nghĩ dám làm khi đầu tư ra nước ngoài, nhưng biết đâu đấy khi mọi thứ ủng hộ trở lại , nên nhiều khi những trader TA tốt tận dụng những mốc hỗ trỡ để vào thì lợi nhuận cũng không tồi vì size này đi được vốn lớn :)
yes, nếu e nhớ lại bối cảnh thị trường năm 2010 rất khó khăn
bạn nào làm MG ở VNDS còn nhớ có 1 bác tự tử ngay trước tết âm lịch sau khi thua lỗ hết tất cả khoản bán nhà và dưỡng già
Quá dã man con ngan bác nhỉ, cũng đúng thôi nếu bác nào mà fullmargin vào em ozawa đợt vừa qua hay OGC trước thời điểm HVT bị xộ khám thì không cẩn thận cũng banh gáo mà . Mà khi tâm lý không tốt bị những quá sốc thì thường hành động không làm chủ được chính mình!!!

Last edited:
yes, nếu e nhớ lại bối cảnh thị trường năm 2010 rất khó khăn
bạn nào làm MG ở VNDS còn nhớ có 1 bác tự tử ngay trước tết âm lịch sau khi thua lỗ hết tất cả khoản bán nhà và dưỡng già
giờ em thấy vẫn thế , cảm giác ngồi trong môi trường mà cứ quay quay lấy phí trong khi năng lực ko có j quá xuất sắc , 1 ngày nào đó lại 1 lớp ra đi thôi . Nói chung còn thể loại hớn hở khi tt lên , ủ rũ khi tt xuống thì trước sau khi cũng làm mồi cho cá mập , mà cả một đám đông thì thấy ko ổn roài , dạo này cứ ra vào liên tục như chợ .

Vấn đề ở đây là nội lực của JVC là gì?Anh Hướng bị bắt vì lý do gì? Nếu JVC chỉ là thằng thương mại thuần túy(mấy thằng thương mại là dễ dàng nhất để chơi chiêu thoát xác)và H bị bắt vì gian lận bỏ thầu hay cung cấp hàng kém chất lượng thì sẽ là giấy báo tử cho JVC.Nếu bạn là người có quyền duyệt hồ sơ dự thầu,bạn có can đảm bắt tay với JVC nữa không dù vì bất cứ lý do gì đằng sau đó.
có công ty thiết bị y tế Nam Nhật chuẩn bị lên sàn...:21:

giờ em thấy vẫn thế , cảm giác ngồi trong môi trường mà cứ quay quay lấy phí trong khi năng lực ko có j quá xuất sắc , 1 ngày nào đó lại 1 lớp ra đi thôi . Nói chung còn thể loại hớn hở khi tt lên , ủ rũ khi tt xuống thì trước sau khi cũng làm mồi cho cá mập , mà cả một đám đông thì thấy ko ổn roài , dạo này cứ ra vào liên tục như chợ .
máu lửa nhất giai đoạn này phải là MBS với VPBS. Chắc mới bao thầu được khoản vay nào của Ngân hàng mà liên tục nới rộng hạn mức

đúng vậy, sau 5/7 tiền chảy mạnh cho các bạn chiến đấu
Sau 5/7 có sự kiện quan trọng chờ đợi chuyến viếng thăm của bác NPT sang mẽo.Nếu cách đây vài tuần chỉ có thể trông chờ các hợp đồng quân sự lớn của Boeing, Lockheed, GE... thì giờ có thêm chuyện kể về TPP. Chắc bác @Colaido căn ngày này để timming để dự báo dòng tiền sẽ chảy mạnh :1:. Ngoài ra sau ngày 1.7 sẽ nhiều cái hỗ trỡ dòng BDS, khi mà dòng tiền ném vào đây bị chôn vùi 1 time tương đối dài . Nhưng sau kiểm toán quý 2 thì mới biết đích thực cổ nào BĐS là ngựa đầu đàn và leader dòng BĐS:1178:

Status
Not open for further replies.
Back