Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Case này có bác @Phát Lộc củng ủ mưu rồi, nhưng khi thấy các size lớn như giadinhbeo mà cũng để ý thì chắc cũng không phải dạng vừa vừa nhỉ:). Mình thì bet 50% danh mục vào em này sau khi thằng HVS đồn vớ va vớ vẫn , sau đấy nó phải chết khiếp không bác Germany cho nó thành hungpvn thứ 2 :D. Còn lại 50% danh mục sẽ lướt lát học theo phong cách của cào cào vậy :D
Dạ, em cũng thấy báo chỉ đăng đầy rẫy, nên em follow theo xem sao...oánh mãi không xuống thì em nghĩ chắc phải đi lên, lý luận của kẻ khờ, mong thầy thông cảm. :sorry:

Rất đơn giản là các CEO ấy đánh trận theo view quý/năm nên luôn phải tính toán cân đối bài toán R/R. Khác với bạn là TK cá nhân vào sai thì cắt
Bác Comaogaotien có bảo hồi 2009-2010 cũng active nhiều lắm , ra vào xoành xoạch nhưng sau này mới suy xét lại là thà vào số lần ít còn hiệu quả hơn việc ra vào liên tục. Vì ra vào liên tục hay bị ói khi rung lắc và không cẩn thận gặp quả grey swan là trần tèo:)

Bác Comaogaotien có bảo hồi 2009-2010 cũng active nhiều lắm , ra vào xoành xoạch nhưng sau này mới suy xét lại là thà vào số lần ít còn hiệu quả hơn việc ra vào liên tục. Vì ra vào liên tục hay bị ói khi rung lắc và không cẩn thận gặp quả grey swan là trần tèo:)
2009-2010 thì lúc đó đang phụ trách tự doanh VNDS , đương nhiên phải trading liên tục

Bài này cũng hay này anh ơi , hợp lý .

"Ôi tiếng buồn (JVC)rơi đều,
nhìn lại (tài khoản )mình đời đã xanh rêu.... "
Hôm qua gặp anh em cũ ôn kỷ niệm xưa vừa hỏi thăm tí quả lựu đạn JVC thì bất ngờ dính đòn nặng nhất vụ này là VPBS ???
Không biết là hay hay may nhưng anh Tô mẻ tự tin lắm

Hôm qua gặp anh em cũ ôn kỷ niệm xưa vừa hỏi thăm tí quả lựu đạn JVC thì bất ngờ dính đòn nặng nhất vụ này là VPBS ???
Không biết là hay hay may nhưng anh Tô mẻ tự tin lắm
Vấn đề ở đây là nội lực của JVC là gì?Anh Hướng bị bắt vì lý do gì? Nếu JVC chỉ là thằng thương mại thuần túy(mấy thằng thương mại là dễ dàng nhất để chơi chiêu thoát xác)và H bị bắt vì gian lận bỏ thầu hay cung cấp hàng kém chất lượng thì sẽ là giấy báo tử cho JVC.Nếu bạn là người có quyền duyệt hồ sơ dự thầu,bạn có can đảm bắt tay với JVC nữa không dù vì bất cứ lý do gì đằng sau đó.

Status
Not open for further replies.
Back