Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
làm 1 tràng luôn, sợ thật

nói về nghiên cứu thì mình biết anh Táo Thổ là số 1 từ kinh thư- văn học - lịch sử - địa lý - phật giáo - triết học phương đông - chu kỳ sinh học - vật lý lượng tử.
Nhưng chị Cỏ ơi, hình như anh ấy chưa có dự định xuất chiêu cho ae thưởng lãm học hỏi. Anh ấy cho Cào Cào phát ngôn.
Cào Cào thì biết đến đâu là cho ae biết ngay.

@Táo thổ, @ngamison
Dao động của Giá, giống như dao động của một quả lắc đồng hồ, chỉ khác ở chỗ trục của quả lắc là đứng yên, còn trục của Giá thì luôn biến đổi theo thời gian.
Các anh có tin vào điều em đang nghĩ đến không ạ ?! Có viễn tưởng quá không ạ ?! :thankyou:

Nhưng chị Cỏ ơi, hình như anh ấy chưa có dự định xuất chiêu cho ae thưởng lãm học hỏi. Anh ấy cho Cào Cào phát ngôn.
Cào Cào thì biết đến đâu là cho ae biết ngay.
Em thì bô bô thế thôi Thầy ơi, chứ sâu bên trong thì chả có gì. Mấy anh/chị im im, lâu lâu nhả ra vài câu vàng ngọc mới chuẩn là bậc cao thủ. Nhưng khổ cái cao thủ toàn im, nên em mới phải bô bô suốt để nhận gạch đây ạ...tội nghiệp em quá :20:

@Táo thổ, @ngamison
Dao động của Giá, giống như dao động của một quả lắc đồng hồ, chỉ khác ở chỗ trục của quả lắc là đứng yên, còn trục của Giá thì luôn biến đổi theo thời gian.
Các anh có tin vào điều em đang nghĩ đến không ạ ?! Có viễn tưởng quá không ạ ?! :thankyou:
Ichichimoku (Đông), Gann (Tây) đều nói thế. Ít khi Đông Tây gặp nhau, chắc là vậy rùi. Còn anh thì đang đánh vật với cái đống ngoại ngữ. :4:

Ichichimoku (Đông), Gann (Tây) đều nói thế. Ít khi Đông Tây gặp nhau, chắc là vậy rùi. Còn anh thì đang đánh vật với cái đống ngoại ngữ. :4:
Dạ, đây là cái điều em cảm thấy điên khùng nhất về mặt lý thuyết, kể từ lúc theo học TA đến giờ...lúc trước thì em cứ ngỡ Elliot đã đủ viễn vông rồi...nhưng giờ thì Elliot cũng không điên cho lắm...
Nếu đồng ý như vậy, thì dùng công thức/mô hình toán học để tìm ra các mô hình quen thuộc là điều có thật ??? Vậy thì các siêu máy tính được dùng để trading cũng là điều có thật ??? Và thế là Trading is a super computer game, not mind game! :106:
:18::18::18:Thôi em khùng luôn rồi...:omg1:

Last edited:
Dạ, đây là cái điều em cảm thấy điên khùng nhất về mặt lý thuyết, kể từ lúc theo học TA đến giờ...lúc trước thì em cứ ngỡ Elliot đã đủ viễn vông rồi...nhưng giờ thì Elliot cũng không điên cho lắm...
Nếu đồng ý như vậy, thì dùng công thức/mô hình toán học để tìm ra các mô hình quen thuộc là điều có thật ??? Vậy thì các siêu máy tính được dùng để trading cũng là điều có thật ??? Và thế là Trading is a super computer game, not mind game! :106:
:18::18::18:Thôi em khùng luôn rồi...:omg1:
:4:
thật 100%, cụ không biết Quăng à ? :D phải có mind (math genius, exceptional talented programmers) mới chỉ thị cho máy tính chạy chứ :4:
Quants: The Alchemists of Wall Street
Quants are the math wizards and computer programmers in the engine room of our global financial system who designed the financial products that almost crashed Wall st. The credit crunch has shown how the global financial system has become increasingly dependent on mathematical models trying to quantify human (economic) behaviour. Now the quants are at the heart of yet another technological revolution in finance: trading at the speed of light.

What are the risks of treating the economy and its markets as a complex machine? Will we be able to keep control of this model-based financial system, or have we created a monster?

A story about greed, fear and randomness from the insides of Wall Street.

Director: Marije Meerman
Research: Gerko Wessel

Last edited:
@Táo thổ, @ngamison

Bác Cào có nhận ra nó biến đổi thế nào không ? Em thì lờ mờ kiểu như: Đông thì nhìn trời nhìn đất như cha ông xưa đi cấy đi cày, còn Tây thì trục quả lắc nó thay đổi mỗi khi nó chuyển kênh sang một cái rẻ quạt mới ???? :43:

Last edited:
@Táo thổ, @ngamison
Cái này mình dùng rồi mà! có gì viễn tưởng đâu? Ngày xưa chôm được đồ của bọn wave 59 RT phần mềm của bon Isarel viết nên dùng hoài, rất chính xác khi tính đảo chiều, bây giờ ko chôm được nữa nên ko có đồ dùng.:102:

Cái này mình dùng rồi mà! có gì viễn tưởng đâu? Ngày xưa chôm được đồ của bọn wave 59 RT phần mềm của bon Isarel viết nên dùng hoài, rất chính xác khi tính đảo chiều, bây giờ ko chôm được nữa nên ko có đồ dùng.:102:
Có mấy cái soft chuyên về cycle bên nhà KK24 kìa Blue, lấy về vọc thử xem thế nào.

Có mấy cái soft chuyên về cycle bên nhà KK24 kìa Blue, lấy về vọc thử xem thế nào.
Bọn kia nó bầy cỗ ra cho xơi, ko phải nghiên cứu vì là phần mềm thu phí chứ học thêm bây giờ em học không vô nữa rồi, có nhiêu dùng nhiêu chủ yếu là dùng market sentiment và mấy cái chỉ báo đơn giản thôi ạ!:102:

Status
Not open for further replies.
Back