Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.

chưa đi chơi vì còn muốn xem diễn biến " chuyển động 24h " để coi các bạn QL quỹ tài năng sẽ xoay sở ra sao với danh mục trong kỳ chốt NAV quý 2/2015.
Có phải năm nào cũng có case khó giống nhau đâu :) bài học trực quan sinh độrg từ Market luôn cần cho minh
http://vietcurrency.vn/threads/binh...ey-keep-money-repeat.432/page-977#post-177388
chị ới cho e cái định hướng cò đất cái, e hoang mang quá.:102:

Đảo lướt qua từ sáng đến giờ thấy room nhà mình đa phần Bearich hết nhỉ, hình như mọi người sau mấy đợt rung lắc đa phần ói hết hàng . Mình thì vẫn thấy thị trường chưa có dấu hiệu gì để hoảng loạn mà chỉ là sự điều chỉnh nhóm ngành, điều chỉnh dòng ngần hàng và dòng tiền bắt đầu chuyển hóa dần sang bđs. Người bán xong rồi thì nghĩ ra 1 kịch bản có 1 con ma nào đấy để dọa . Nhưng những chiến binh sau bao lần bị rung cây dọa khỉ rồi chắc giờ cũng lỳ đòn hơn rất nhiều nên cứ mã nào có lãi rồi đủ target thì chuyển sang dòng mã đang hấp thụ dòng tiền mà chưa tằng nhiều :yahoo_108:. Còn review ETF của quỹ VNM may ra chỉ có khó cho OGC còn các mã khác mình thấy vẫn chả có gì khác so với các lần review trước đây khi 1 tháng gần đây quỹ VNM vẫn là hút ròng và thoải mái dòng tiền cho lần cơ cấu hoàn thành vào cuối tuần sau:mn:

Tâm lý chiến của bác dạo này có vẻ tụt dốc thảm hãi nhỉ , làm cốc bia cho sảng khoái đi bác :cungly:
Oánh theo quý mà ngày nào cũng phải canh bảng với nhìn từng con số sau dấu chấm, dấu phẩy vậy bác??? Em mà như bác thì em book vé ra một bãi biển, nằm đọc sách cho sướng, cuối ngày hoặc cuối tuần mới update số liệu và danh mục cho nó nhàn :4::4::4:

Status
Not open for further replies.
Back