Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Cảnh giác không thừa bác ạ, tháng 3 vượt SMA200 nhanh gọn, quay lại lại test đàng hoàng, rồi lên 600 rồi rơi tư do...
Hôm nay giam được lượng chốt lời ở tuần này kha khá...
Nhưng tháng 3 làm gì có dòng tiền mạnh như bây giờ, dòng tiền mất hút, biểu hiện ở thanh khoản
Cứ tiền hàng có sẵn thôi các bác ạ, nhạc nào cũng chơi được

Thích nhịp cuối có KBC và Sam hầu như chưa tăng trong đoạn này, cả họ BDS đều đã chạy riêng 2 em này một mình một ngựa
Đúng sai chưa bàn tới ...nhưng theo quan điểm e không nên vào SAM , KBC vì ... dòng tiền như thế mà nó vẫn như thế thì thôi thế nhé :D Những nhịp TT dừng lại KBC đều được kéo lên rồi rơi lại cho thấy KBC được dùng làm đối trọng , SAM thì gãy từ 14.x về mà k có nhịp phục hồi - TT đi 1 đoạn vẫn chưa lấy lại thăng bằng nên để có đà tăng lại coi bộ dựa hoàn toàn vào lái :D

Nhưng tháng 3 làm gì có dòng tiền mạnh như bây giờ, dòng tiền mất hút, biểu hiện ở thanh khoản
Cứ tiền hàng có sẵn thôi các bác ạ, nhạc nào cũng chơi được
điểm khác biệt duy nhất là Tháng 3 toàn bộ hàng đầu cơ + Qlist + Kinglist ko đc cấp MG do sự thận trọng của các cty ck. Nên có thể nói thời điểm này có khi chứng dễ xơi thật vì HNX chạy quá bốc
Chị nói cái nỳ, ko biết có phải là quá đáng ko . @Cdg chắc thông cảm đc ạ

Thế trận market lần này em nghĩ nằm ở BID và CTG, kì lạ là không hiểu sao GAS cũng có correlation khá cao với market sentiment đợt này?
Nếu BID và CTG đậu được vùng 24-25 thì index lên 600 không chừng :)

Thế trận market lần này em nghĩ nằm ở BID và CTG, kì lạ là không hiểu sao GAS cũng có correlation khá cao với market sentiment đợt này?
Nếu BID và CTG đậu được vùng 24-25 thì index lên 600 không chừng :)
View attachment 871
Dc thế thì sướng quá cụ ạ, em cảm tử với CTG từ đầu mà chỉ đủ tiền lãi ly trà đá, trong khi cả làng nước đều như mở hội

Từ ngày 10/06 đến 09/07/2015, ông Lê Quốc Bình - TGĐ của CTCP Đầu tư Hạ tầng Kỹ thuật TP.HCM (HOSE: CII) đăng ký mua 15 triệu cp theo phương thức khớp lệnh, nhằm nâng sở hữu lên 21,006,900 cp (10.76%).
Biết cách mua ghê. Bác nào nắm trà chanh vui hen, trước tui định vào loanh quanh 20 mà nghĩ sao hok vô :105:

điểm khác biệt duy nhất là Tháng 3 toàn bộ hàng đầu cơ + Qlist + Kinglist ko đc cấp MG do sự thận trọng của các cty ck. Nên có thể nói thời điểm này có khi chứng dễ xơi thật vì HNX chạy quá bốc
Chị nói cái nỳ, ko biết có phải là quá đáng ko . @Cdg chắc thông cảm đc ạ
ồ, có gì đâu chị, em cũng đang mong nó lên chứ. Em nhỏ lẻ phản ứng nhanh lắm :1:

Anh Phó về chính đạo nhưng thi thoảng vào chém nhá . Forum thiếu vắng PCT , Chủ tạch và Pilot - bộ 3 huyền thoại, buồn quá :69:
Cảm ơn bác đã nhớ tới em. Dạo này bận túi bụi, ngập đầu vì công việc nên ít tham gia chém gió cùng mọi người. Hàng thì đang bị kẹp 200% cổ. nên chẳng còn tâm trí đâu để chém gió hầu các bác ợ.

Nice weekend cả nhà. :yahoo_108:

Từ ngày 10/06 đến 09/07/2015, ông Lê Quốc Bình - TGĐ của CTCP Đầu tư Hạ tầng Kỹ thuật TP.HCM (HOSE: CII) đăng ký mua 15 triệu cp theo phương thức khớp lệnh, nhằm nâng sở hữu lên 21,006,900 cp (10.76%).
Biết cách mua ghê. Bác nào nắm trà chanh vui hen, trước tui định vào loanh quanh 20 mà nghĩ sao hok vô :105:
Nộp vào tk 120 tỏi thì đừng nói 35t CE . Hơn cũng đc bác ạ .

Cụ @HOANGLINH này đích thực là cá lớn, nếu ko thì là stock killer. Ko đúng 100% thì cũng là 99.9%
Ko phải đâu ạ,chỉ là đã nhiều lần"chết vì chứng khoán",trực giác dạy bảo thế.
Nhưng tại hạ vẫn ghi nhớ mãi câu này,gởi bác và AE :"Kinh nghiệm không bằng tư duy,qui mô không bằng tốc độ"

Chết mợ...lo ngẫm nghĩ chiêu thức của Thầy @Cdg mà quên cả giờ giấc...mở bảng xem thấy giá không nhảy, mới biết là hết giờ từ lâu...haizzz...chiêu này quá bí hiểm...nghĩ mãi không ra...:102:
giờ mới thấy, gửi thầy @Cào Cào post của anh Cá cờ nhoé,
Cáco said
"Trong đầu tư có một số trường phái rất củ chuối... do những nhà đầu tư thiên tài trong dân gian nghĩ ra, mạn phép chép ở đây:

- Trường phái hóng, tức là hóng thằng nào hót giỏi là mình vào theo... bí kíp ở đây là thằng nào hót hay? thằng nào hót có uy tín? thằng nào hót có nhiều thằng nghe? thằng nào hót là múc tất tay... đã theo đuôi voi hít bã mía đừng có tư tưởng ăn nhiều, ăn tham hơn voi... tức là phải money management,..."
cuối tuần vui vẻ nhé thầy :1:

Last edited:
giờ mới thấy, gửi thầy @Cào Cào post của anh Cá cờ nhoé,
Cáco said
"Trong đầu tư có một số trường phái rất củ chuối... do những nhà đầu tư thiên tài trong dân gian nghĩ ra, mạn phép chép ở đây:

- Trường phái hóng, tức là hóng thằng nào hót giỏi là mình vào theo... bí kíp ở đây là thằng nào hót hay? thằng nào hót có uy tín? thằng nào hót có nhiều thằng nghe? thằng nào hót là múc tất tay... đã theo đuôi voi hít bã mía đừng có tư tưởng ăn nhiều, ăn tham hơn voi... tức là phải money management,..."
cuối tuần vui vẻ nhé thầy :1:
Theo trường phái hóng thì phải kèm theo kỷ luật sắt, nếu ko thì bổ chửng. :21:

Tình dù có thật,cũng là mạng ảo thôi.
Người dù có thật,gặp được cũng vỡ oà...!
Chỉ có tiền của mình là thật và phải có trách nhiệm với đồng tiền của mình,ko nên nghe theo lời dụ dỗ của "mèo đen hay cọp xám" nào hết.
Ừ mà nhầm rồi:"Mèo đen hay cọp xám" thường bị Mèo Hồng hấp và dẫn đi chứ nhỉ?
@meopink Việc đánh giá quá cao thành công của người khác sẽ khiến mình mất tự tin vào chính mình.Việc trade theo người khác là đảm bảo chắc chắn nhất cho thành công của họ chứ không phải của mình.Vừa phải mở sách để chép lại câu này của JL nói với con trai: "Lần duy nhất ta thực sự mất tiền là khi ta phá vỡ những quy tắc của chính mình."
em cám ơn AC đã cho lời khuyên. :53::53::53:
Thực tế thì với một ngừoi ít cả kiến thức lẫn thời gian như em thì việc scan lùng bùng giữa hàng trăm cp trên 2 sàn gần như kg thể. Vậy nên ngoài số rất ít mã CP quen thuộc em có thể trade độc lập thì khá nhiều CP em phải hóng chia sẻ trên đây rồi cho vào WL. chọn timing phù hợp rồi trade.Có nhiều mã để trong WL cả 2 tháng mới tạm hiểu để có thể mua.
Đúng là mạng thì ảo nhưng các chia sẻ trên VC với em rất hữu ích và có tính học thuật, mem khá hạn chế . Đó là lý do em vào VC mà kg tham gia bất cứ một room nào khác ( có lần cũng đã vào coi F319 thấy phất cờ hô hào cười té ghế phải out ra) Có thể mỗi ngừoi đểu có những mục đích cá nhân khác nhau khi post bài nhưng chia sẻ của ai em tận dụng được mà cho kết quả tốt với trading của mình thì em luôn trân trọng,
Chỉ là đôi khi em hay JK theo người nọ ngừoi kia chứ thực tế thì điểm in out và target của em hoàn toàn độc lập do gần đây tích cop được vài chiêu của VCer rồi ạ.

Status
Not open for further replies.
Back