Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em chưa bám càng Thầy nên chưa hiểu gì về Thầy...chỉ có điều...em thấy cái avatar, ngay thời điểm này...thì đoán là Thầy không phải dạng vừa đâu ạ...:113:
Mình chỉ tay nhỏ beginner thôi ! Để hạn chế giao dịch chi phối bởi cảm xúc nên trong giờ lên chém gió để đỡ táy máy lúc thị trường chùng xuống thôi :1178:

Mình đánh time theo quý, chứ đánh lướt ra lướt vào nuôi béo cho công ty chứng khoán. Trước mình cũng hay đánh kiểu lướt đấy nhưng tổng kết lại hạn chế đặt lệnh và khi đặt lệnh time dài hơn thì tổng kết lại hiệu quả hơn !
Đánh theo quí thì nhận định daily làm gì bác ... 2 hôm nay phân phối rõ , xét ngắn hạn T+ thì bán là chuẩn rồi ... không đánh ngắn sao nuôi dài được :D Bác cứ nói điều chỉnh 10-15% là bình thường theo quí chứ theo T+ thì 10-15% là rất lớn :D
Bác đánh theo quí vào topic PTKT là ngon nhất ... vẽ cái xu hướng về 600 -650 cho nó phê :D

Mình đánh time theo quý, chứ đánh lướt ra lướt vào nuôi béo cho công ty chứng khoán. Trước mình cũng hay đánh kiểu lướt đấy nhưng tổng kết lại hạn chế đặt lệnh và khi đặt lệnh time dài hơn thì tổng kết lại hiệu quả hơn !
Nếu bác size vốn to và có view từ giờ tới cuối năm là up trend mạnh thì đánh thế là chuẩn.
Anh em ở đây cá bé, cá nhỡ là cùng nên thích chủ động và tích luỹ đều hơn, kiểu kiến tha lâu đầy tổ :)

Đánh theo quí thì nhận định daily làm gì bác ... 2 hôm nay phân phối rõ , xét ngắn hạn T+ thì bán là chuẩn rồi ... không đánh ngắn sao nuôi dài được :D Bác cứ nói điều chỉnh 10-15% là bình thường theo quí chứ theo T+ thì 10-15% là rất lớn :D
Bác đánh theo quí vào topic PTKT là ngon nhất ... vẽ cái xu hướng về 600 -650 cho nó phê :D
Hehe mình chỉ mong chờ đến 600-610 là nhường lại cho thị trường rồi vẽ 650 làm gì cho mệt :1178:

Mình chỉ tay nhỏ beginner thôi ! Để hạn chế giao dịch chi phối bởi cảm xúc nên trong giờ lên chém gió để đỡ táy máy lúc thị trường chùng xuống thôi :1178:
Bác cũng là mem mới như em nên có ý này :
Trước em cũng như bác tiếc phí đấy =))).Sau nghĩ lại mỗi lần tiếc có .3% mà nó drop 1 phát đi chả chục %. Thôi thì chả bõ .
TT đầu cơ như Việt nam thì drop chục % là chuyện thường ở huyện . Kể cả rơi 3% cũng = 10 lần trade tẹt :21:

Nếu bác size vốn to và có view từ giờ tới cuối năm là up trend mạnh thì đánh thế là chuẩn.
Anh em ở đây cá bé, cá nhỡ là cùng nên thích chủ động và tích luỹ đều hơn, kiểu kiến tha lâu đầy tổ :)
Kiểu đánh tích lũy nhảy sóng trước mình hay áp dụng nhưng hay bị ăn non và xuất hàng sớm còn gọi bệnh nan y là YSL. Nên giờ mình đang tập uống bia nhiều để đứng tấn để hạn chế bị hỏng thận khi nín quá lâu :yahoo_108:

Bác cũng là mem mới như em nên có ý này :
Trước em cũng như bác tiếc phí đấy =))).Sau nghĩ lại mỗi lần tiếc có .3% mà nó drop 1 phát đi chả chục %. Thôi thì chả bõ .
TT đầu cơ như Việt nam thì drop chục % là chuyện thường ở huyện . Kể cả rơi 3% cũng = 10 lần trade tẹt :21:
Cụ Mây Mưa ơi, cửn thựn, khuyên nhầm style, nhầm người đấy nhoé...
Ở cái thời điểm này...ai dám liên quan đến anh Đức...thì đều là thứ dữ...:111:

Cụ Mây Mưa ơi, cửn thựn, khuyên nhầm style, nhầm người đấy nhoé...
Ở cái thời điểm này...ai dám liên quan đến anh Đức...thì đều là thứ dữ...:111:
Haha, :21:. Biết đâu cụ ấy lại thích style mới thì sao :24:. Thử phát lại ra một siêu nhân lướt sóng như cụ Cào thì cứ gọi là được nhờ :dance:

Kiểu đánh tích lũy nhảy sóng trước mình hay áp dụng nhưng hay bị ăn non và xuất hàng sớm còn gọi bệnh nan y là YSL. Nên giờ mình đang tập uống bia nhiều để đứng tấn để hạn chế bị hỏng thận khi nín quá lâu :yahoo_108:
Vâng, cứ lên kế hoạch cá nhân và trade theo kế hoạch của mình bác ạ, ai nói đông nói tây gì kệ hết :D
Ngắn dài, hold hay nhảy quan trọng gì đâu, miễn là kết quả cuối năm ngon là được :)
Bản thân trong danh mục của em có con hold gần 2 năm vẫn chưa bán mà nên em hiểu :)

cá nhân mình nghĩ, cái lợi thế của đánh dài hạn là luôn có cổ trong TK, cái hay của nó là cách cơ cấu xoay tiền-hàng. ví dụ, ngay cả trong uptrend vẫn có chỉnh phải ko ạ, mình nhắm dc khúc chỉnh, xoay tiền vào hàng đỡ TT & ít bị TT tác động, chỉnh xong, cơ cấu sang hàng fashionable. và chọn đoạn all in, rút phần lời của đợt đập all ra khi TT hưng phấn, ....tiếp tục quay cho đến khi xong 1 chu kỳ đầu tư....

chúc bác thắng đều!

cá nhân mình nghĩ, cái lợi thế của đánh dài hạn là luôn có cổ trong TK, cái hay của nó là cách cơ cấu xoay tiền-hàng. ví dụ, ngay cả trong uptrend vẫn có chỉnh phải ko ạ, mình nhắm dc khúc chỉnh, xoay tiền vào hàng đỡ TT & ít bị TT tác động, chỉnh xong, cơ cấu sang hàng fashionable. và chọn đoạn all in, rút phần lời của đợt đập all ra khi TT hưng phấn, ....tiếp tục quay cho đến khi xong 1 chu kỳ đầu tư....

chúc bác thắng đều!
Nhận xét của bác này chuẩn như lê duẫn quá, cách này là một trong style mình đang hướng tới !!!

Tôi đề nghị toàn thể forum, toàn thể ông bà, chú bác, cô dì, anh chị em, những ai thầm thương trộm nhớ, thần tượng thần tượng thần tượng, cực kì thần tượng thần tượng của tôi, Dr. @Cào Cào, đồng loạt kiểm tra lại tài khoản, tư trang, chuẩn bị theo voi ăn bã mía :1: Vẫn như mọi khi, thần tượng của chúng ta lại một lần nữa xuất hiện sáng lòa giữa làn tên địch, mọi người hãy cùng nhau đứng lên, biến ngay đau thương của hôm nay thành hành động của ngày mai, Vxx - Kxx - Qxx, tất tay, Mai or Forever... :1178:
Lại dua hơi quá đà rồi :)

Status
Not open for further replies.
Back