Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
MSN cuối phiên đánh cho lòi sàn là ý gì các bác nhỉ?
Ngồi ngó lại mấy em hàng cũ, thấy HSG đã về lại giá 50 mơ ước roài, SHB cũng sắp có giá 10, lại lâng lâng khó tả:4:

Đã thấy better than sex chưa :D Cứ từ từ nhá, tháng 5 mùa hoa phượng sắp về rồi :D

Cụ sai rồi. 1 đàn kiến tha được con sâu. Các cụ mà ko bơm tiền vào cùng ủn thì ai dám ủn cho các cụ chén. :13:
Các anh tay to kẹp hàng giá cao ủn - Các anh góp vốn vào cty muốn thoái mua nhà cửa + ô tô ủn - Tổ lái biểu diễn ủn... rẻ quá không ai bán thì tự tăng
Mình sức mấy, ngồi mà hưởng thụ thôi

MSN cuối phiên đánh cho lòi sàn là ý gì các bác nhỉ?
...

Hôm nay MSN đâu có cầu, vì thế chỉ cần hơn 20K ATC là đạp được em nó xuống sàn để hăm dọa đoàn người chạy loạn.
Có hai ngày cuối tuần để dân chơi tha hồ suy nghĩ, bàn tán và hóng hớt tin tức các loại. Media cũng tha hồ phân tích đủ thứ và nhiều chuyên gia sẽ có cơ hội để lên tiếng, nhiều câu chuyện năm xưa được đem ra nghiền ngẫm lại ...

Thị trường thảm nhỉ. Rơi đúng Fib 38.2%, liệu có bật để rơi tiếp ko các bác?
Liệu tuần sau có cú hồi về 585-590 (MA9 và MA20) ko nhỉ?
E nghĩ sẽ có hồi ... nhưng là để cutloss mua FL hôm nay ... chứ ăn coi bộ hơi chua ... cá nhân e thấy nhịp hồi hôm qua dễ đoán quá nên hôm nay giảm ngay đầu phiên luôn ... TT giờ quyết liệt rồi , không lên được thì dã ngay :D Tinh thần này mà phát huy ... thì đừng mong đủ T cho ăn :(

AH để ý cách đạp MSN ATC là để tuần sau kéo lên đó .. liên quan đến nhịp hồi :D

Last edited by a moderator:
Đúng vậy, học võ mới vài tháng vài năm, ra đường đánh thua người, thì không nên chê môn phái là kém cỏi
mà nên coi đó là cơ hội để học hỏi thêm và khổ luyện thêm.

Tôi nghe nói để dùng giỏi một chỉ báo, phải mất trên 5 năm khổ luyện...
còn để giỏi TA thì không thể dưới 10 năm.

2 tuần là k còn cọng lông nào gùi anh ơi, mần chi đến 2 tháng :102:
Nếu tiền thịt thì không sao, MC 2 phiên sàn về 0. Đằng nào chẳng thế, một khi sợ thì T2 cũng không bán kịp, sợ vẫn cứ là sợ.
Ở đây có hai cách ứng xử để không sợ:
+Dự tính thị trường sau 2 năm giá sẽ thế nào (phải tính trước khi mua): không sợ vì tính được R/R hoặc drawdown tối đa chấp nhận được.
+Bắt chước đà điểu tránh bão cát, cứ không nhìn thấy trạng thái là ok

Đã sợ thì không làm, làm thì chấp nhận rủi ro.

Nếu tiền thịt thì không sao, MC 2 phiên sàn về 0. Đằng nào chẳng thế, một khi sợ thì T2 cũng không bán kịp, sợ vẫn cứ là sợ.
Ở đây có hai cách ứng xử để không sợ:
+Dự tính thị trường sau 2 năm giá sẽ thế nào (phải tính trước khi mua): không sợ vì tính được R/R hoặc drawdown tối đa chấp nhận được.
+Bắt chước đà điểu tránh bão cát, cứ không nhìn thấy trạng thái là ok

Đã sợ thì không làm, làm thì chấp nhận rủi ro.

Em đã nhận ra vấn đề và đang thay đổi theo cái hướng này của anh @giailang , mọi thứ phải tính trước khi mua, thôi không nhìn bảng điện nhiều nữa !!! Mong là sẽ thành công ạ !!![/QUOTE]

Status
Not open for further replies.
Back