Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Em đã nhận ra vấn đề và đang thay đổi theo cái hướng này của anh @giailang , mọi thứ phải tính trước khi mua, thôi không nhìn bảng điện nhiều nữa !!! Mong là sẽ thành công ạ !!!
[/QUOTE]

Bảo ko dòm bảng đt nữa ko đơn giản, tsau lại vẫn loay hoay mở máy thôi :)
Tui ko biết tk bay bao nhiêu, hok dòm tới luôn, đoán cũng hơn 5% :(

:20::2:
hình như VC chả ai biết làm thơ nhỉ, chưa thấy ai thơ thẩn cả
Thị trường lại giảm quá đà
Còn đâu tâm trạng thơ ca nữa thầy
Đêm đêm cầu nguyện chấp tay
Thị trường bật lại, nhanh tay thoát hàng...

hình như VC chả ai biết làm thơ nhỉ, chưa thấy ai thơ thẩn cả
Bảng giá thì đỏ choẹt
Tiền chạy đâu hết rồi
Một phiên chục điểm rơi
Chào nhóm ngồi nóc tủ.

Last edited by a moderator:
Tình hình em cũng thua game VCB bắt nhịp nhàng ở đỉnh 30.9. Mất ngay 7% trong t+, suy giảm kinh khủng và ko kịp trở tay. Đây là VCB là bluechip ko tăng trong đợt đầu năm.

Ông này là Khoo bán sách mà liên quan gì đến cụ Akho chiến binh ngày xưa đâu
Sẵn nhắc đến cụ Akho.
Có bác nào lưu giữ bài giảng TA của bác Akho không nhỉ???
Mới đọc đc tí chút, ko nghĩ là forum bác ý die sớm thế.

Vậy là sắp có tiệc mới rồi hả bác? Kết thúc tiệc cũ chuẩn bị món cho tiệc mới! May mình vẫn còn cái sịp lưới để đợt tới đi dự tiệc!:21:
Còn đc cái sịp là đi siêu mẫu đc rồi anh. Giờ anh nào cũng kẹp trym vào háng đi đứng khúm núm, khổ lắm! :D

Còn đc cái sịp là đi siêu mẫu đc rồi anh. Giờ anh nào cũng kẹp trym vào háng đi đứng khúm núm, khổ lắm! :D

Nghe bác nói tự nhiên kí ức của em tràn về, vội vàng đi reg nick để comment thì nhớ ra là có thể comment dưới dạng guest.

Hồi nhỏ lúc chim còn bé, mỗi lần đi tắm em thường nhét chim vào háng rồi kẹp chân lại giả làm con gái, thấy thích thú lắm ạ.

Bây giờ lớn rồi, có quá nhiều chuyện để nhớ nên nếu không có bác nhắc thì có lẽ em không thể nào nghĩ ra được là mình có thể chơi những trò như vậy lúc còn nhỏ.

Tự nhiên muốn ăn mày dĩ vãng, móc chim ra nhét vào háng thử thì nó đau vcc ra bác ạ, không biết bác có bí quyết nào không chứ em thì em chịu.

Một góc nhìn VSA:

1. VNI đã qua một tuần điều chỉnh mạnh, với độ rộng lớn bất kể lớn bé tốt xấu.
2. Sau phiên hồi yếu ớt và ngắn ngủi, phiên cuối tuần VNI đã thủng đáy dễ dàng với KL bình thường:
đây là 2 tín hiệu rất xấu! thể hiện tâm lý TT đã thay đổi hoàn toàn, TT đã chuyển hẳn qua xu hướng giảm.
Đây cũng chính là thời cơ để giải chấp và bán khống... Một vòng xoáy đi xuống đã hình thành !

*
Một góc nhìn TA:

Đường MA50 là chỉ báo quan trọng với 2 chỉ số VNI và HNX. Với dân chơi trung hạn (swing trader), thì MA50 là lằn ranh sinh tử của con bò: phía trên MA50 là đồng cỏ xanh tươi, phía dưới là chuồng Gấu, là đất chết.
Phiên 17-4, hai chỉ số đồng nỗ lực với lên chạm vào MA 50, nhưng lại bật rớt ngay phiên sau. Con Bò đã rơi hẳn vào chuồng Gấu !

Giải pháp duy nhất đúng lúc này là thoát khỏi TT (dù là chốt lãi hay cắt lỗ), kể cả lượng cp mới vừa bắt dao.
Đương đầu với gấu đã cực khó, giành giật miếng ăn từ gấu thì sớm muộn cũng bị gấu vả cho thê thảm.
Lành nhất là sớm thoát ra khỏi chuồng gấu, ae ạ !

Trong 1-2 phiên tới, VNI và HNX cùng rơi về mức đỡ mạnh (550 và 77), lúc đó Bò có thể gượng dậy...
Nhưng trong Chuồng gấu, Bò có thể làm được gì ?
Các cty CK, các chiên da, và mỗi chúng ta đều dự kiến những mức hỗ trợ... Nhưng hãy lưu ý:
với đà rơi quá mạnh thế này, mức hỗ trợ nào cũng thành mong manh! và phần lớn cú hồi sẽ chỉ là bulltrap.

*
Vậy tới đâu mới là đáy ? và còn giảm tiếp bao lâu nữa ?

Dòng tiền lớn/thông minh đã rời khỏi TT, và chỉ trở lại khi đáy đã được xác nhận.
Dấu hiệu rõ nhất của dòng tiền khôn chính là khối lượng.
Thời gian để con gấu ăn no và đi ngủ ít ra cũng vài tuần. tôi dự vậy.
(Sẽ có một số ít cp tạo đáy thật sự, nhưng để tìm ra cơ hội nhỏ bé đó, ngoài kỹ năng bắt dao thuần thục ta còn phải cần đến nhiều... may mắn ! Do đó nếu muốn thử thách- tập luyện cũng chỉ nên chơi với KL thật nhỏ, thắng thua không đáng kể)

P/S: Mr nói về bữa tea-break, ae đừng tưởng ở đó sẽ tràn trề thức ăn ngon lành nhé. :p
Bữa tiệc rồi sẽ tới, nhưng tất nhiên không phải ngay sau hoặc chính là tea-break.

Em đồ rằng phiên hôm nay sẽ có hồi nhẹ bởi nổ lực của các nhà T.A đánh theo harmonic và momentum. Nhớ thoát hàng giá tốt nếu có cơ hội

Một góc nhìn VSA:

1. VNI đã qua một tuần điều chỉnh mạnh, với độ rộng lớn bất kể lớn bé tốt xấu.
2. Sau phiên hồi yếu ớt và ngắn ngủi, phiên cuối tuần VNI đã thủng đáy dễ dàng với KL bình thường:
đây là 2 tín hiệu rất xấu! thể hiện tâm lý TT đã thay đổi hoàn toàn, TT đã chuyển hẳn qua xu hướng giảm.
Đây cũng chính là thời cơ để giải chấp và bán khống... Một vòng xoáy đi xuống đã hình thành !

*
Một góc nhìn TA:

Đường MA50 là chỉ báo quan trọng với 2 chỉ số VNI và HNX. Với dân chơi trung hạn (swing trader), thì MA50 là lằn ranh sinh tử của con bò: phía trên MA50 là đồng cỏ xanh tươi, phía dưới là chuồng Gấu, là đất chết.
Phiên 17-4, hai chỉ số đồng nỗ lực với lên chạm vào MA 50, nhưng lại bật rớt ngay phiên sau. Con Bò đã rơi hẳn vào chuồng Gấu !

Giải pháp duy nhất đúng lúc này là thoát khỏi TT (dù là chốt lãi hay cắt lỗ), kể cả lượng cp mới vừa bắt dao.
Đương đầu với gấu đã cực khó, giành giật miếng ăn từ gấu thì sớm muộn cũng bị gấu vả cho thê thảm.
Lành nhất là sớm thoát ra khỏi chuồng gấu, ae ạ !

Trong 1-2 phiên tới, VNI và HNX cùng rơi về mức đỡ mạnh (550 và 77), lúc đó Bò có thể gượng dậy...
Nhưng trong Chuồng gấu, Bò có thể làm được gì ?
Các cty CK, các chiên da, và mỗi chúng ta đều dự kiến những mức hỗ trợ... Nhưng hãy lưu ý:
với đà rơi quá mạnh thế này, mức hỗ trợ nào cũng thành mong manh! và phần lớn cú hồi sẽ chỉ là bulltrap.

*

Dòng tiền lớn/thông minh đã rời khỏi TT, và chỉ trở lại khi đáy đã được xác nhận.
(Sẽ có một số ít cp tạo đáy thật sự, nhưng để tìm ra cơ hội nhỏ bé đó, ngoài kỹ năng bắt dao thuần thục ta còn phải cần đến nhiều... may mắn ! Do đó nếu muốn thử thách- tập luyện cũng chỉ nên chơi với KL thật nhỏ, thắng thua không đáng kể)

P/S: Mr nói về bữa tea-break, ae đừng tưởng ở đó sẽ tràn trề thức ăn ngon lành nhé. :p
Bữa tiệc rồi sẽ tới, nhưng tất nhiên không phải ngay sau hoặc chính là tea-break.
Tea-break chỉ là nghỉ giải lao thôi anh Cá :big_boss:

Một góc nhìn VSA:
.................................

Nhưng hãy lưu ý:

*

Công nhận đọc bài của bác Caheo phê thiệt.....Thanks bác.... :-)

Status
Not open for further replies.
Back