Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Cầm hàng đến thời điểm này lì đòn mất rồi, trừ khi bị bán MC cưỡng bức.

Em mất cảm giác rồi các bác ạ,

Chỉ sợ sáng mai lại gặp chủ tịch vào sớm như sáng nay :D
Mai ct vào cuối phiên vưỡn xanh, xèng nhiều k mua h này thì mua h nào hay để NN nó múc hết

Em mới pm cho Chủ tịt 2 contact: 1 em rau sạch, 1 máy bay MH370...chắc đang bận set kèo...Dự ngay mai Chủ tịt rất bận nên thị trường sẽ xanh miên man đết hết phiên
Mỗi lần CT xuất hiện là chỉ có máu và máu... :19:

Chủ tịt cho tui hỏi tí: sao vụ ngoài biển lại làm gold down thảm hôm qua nhỉ ? mất cầu tiềm năng à?
Mình nghĩ Gold nó ảnh hưởng bởi Putin chứ chưa ảnh hưởng bởi Biển đông.

Hahaha... Mới đọc bên Vst có 1 cụ góp ý rất hay. Kéo cái Ụ nổi khủng của mấy bác vina gì đó ra biển thả gần giàn khoan cho mấy thằng khựa bẩn nó húc, xúc, xịt thỏai cmn mái... :24::24::24:

Kể ra cái cục sắt đó giờ cũng có chổ để xài... :24::24::24:

Hết hy vọng đụng độ rồi các cụ ơi đây nè: http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/trung-quoc-diu-giong-keu-goi-dam-phan-2988077.html
Mai trời lại sáng sủa rồi. Các cụ nào rụng hôm nay sợ ngày mai lại tiếc hui hụi
Công nhận hôm nay thấy một cơ số trực thăng quân sự bay trên bầu trời Hà Nội, cứ tưởng chuẩn bị oánh....
Tên "Viet Nam"lại được 1 lần nữa nổi sóng trên thế giới sau vụ Malaysia Airlines, các nhà làm vi mô không nhân cơ hội PR đánh bóng hình ảnh thì hơi phí phạm

Last edited by a moderator:
Hết hy vọng đụng độ rồi các cụ ơi đây nè: http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/trung-quoc-diu-giong-keu-goi-dam-phan-2988077.html
Mai trời lại sáng sủa rồi. Các cụ nào rụng hôm nay sợ ngày mai lại tiếc hui hụi
Công nhận hôm nay thấy một cơ số trực thăng quân sự bay trên bầu trời Hà Nội, cứ tưởng chuẩn bị oánh....
Cái bài này của nó xài hòai bác ơi... Nó vào nhà mình cướp phá xong giờ đề nghị đàm phán.... Nghe thối tai thiệt. Em nghĩ mình giờ mà dịu với nó thì coi như xong.

Nó có thiện chí thì rút hết tàu bè về trong vòng 24 tiếng, xin lỗi VN, xin lỗi các traders VN, nhất là mấy bác trót ôm cổ và bắt đáy vừa rồi thì anh em mình có khi suy nghĩ lại, hỷ xả cho bọn chó đó...:cluebat::gun_rifle::17.jpg::39.jpg:

Cái bài này của nó xài hòai bác ơi... Nó vào nhà mình cướp phá xong giờ đề nghị đàm phán.... Nghe thối tai thiệt. Em nghĩ mình giờ mà dịu với nó thì coi như xong.

Nó có thiện chí thì rút hết tàu bè về trong vòng 24 tiếng, xin lỗi VN, xin lỗi các traders VN, nhất là mấy bác trót ôm cổ và bắt đáy vừa rồi thì anh em mình có khi suy nghĩ lại, hỷ xả cho bọn chó đó...:cluebat::gun_rifle::17.jpg::39.jpg:
Nếu nó không xin lỗi bác định làm gì nó? Full cổ phang vào mặt nó hả?:cluebat:

Hiiiii ai chẳng muốn thế bác! nhưng lực bất tòng tâm thì chơi kiểu gì? trên bộ thì có thể chiến, nhưng trên biển có vẻ hơi nhọc với nó, cứ như mấy cái tầu vừa bị "húc" ấy, nhìn so với nó bé tẹo khác gì húc đầu vào đá...
Giờ theo em nên chơi kiểu la toáng lên, bé xé ra to theo kiểu mấy con mụ đồng nát khéo lại hay...
Nói đến vấn đề này em mới thấy nhiều người phất lên từ "chứng trường" do họ giám chơi to, giải ngân 1 phát chơi 1 cục tướng, thậm chí tất tay lên làm đại gia luôn, còn anh em mình cứ giầm mưa hết ngày này sang tháng khác, lúc ăn được 1 tý, lúc lại mất 1 tý >>> suy ra vẫn làm tay nhỏ hiiii

Mình nghĩ Gold nó ảnh hưởng bởi Putin chứ chưa ảnh hưởng bởi Biển đông.
Ui trời, tui hỏi đùa chủ tịt mà. Mấy bank VN thấy gold down mừng gần chết vì đến giờ này trạng thái short vàng hồi 1100-1200 của các bank vẫn chưa đóng mà

Em mới pm cho Chủ tịt 2 contact: 1 em rau sạch, 1 máy bay MH370...chắc đang bận set kèo...Dự ngay mai Chủ tịt rất bận nên thị trường sẽ xanh miên man đết hết phiên
E có ý kiến khác ạ, thôi thì đằng nào tan nát cũng tan nát rồi mà đau thì cũng đang đau, cố đau thêm luôn nhát nữa cho nó về hẳn 500 cho dứt cơn chứ dở chừng được tiêm liều moóc phin rồi lại bị sọc cho nhát nữa thì khéo toi luôn.
Vì vậy, em trân trọng kính mời bác chủ tịt ngày mai lại sang đây thăm anh em, bác sang sơm sớm tí bác nhá rồi nghỉ trưa đi check hàng bác Becks là vừa đẹp:boxing:

Nhiều chim lợn gúm.
Ác ghê:21::21::21:
Em nộp tiền rồi, mục tiêu là nắm giữ 3 tháng tới 3 năm:1: Hàng xịn, kèo nào cũng thắng:2004:
Hành xử lạnh lùng như Tây lông thôi.
Sẽ sớm đình chiến, nhanh thôi (đó là kinh nghiệm sống của em cho cái trade này).
Mai lại CE đứt thanh khoản không chừng.
Trò chơi này bạc bẽo đến tận cùng:65.jpg::65.jpg::65.jpg:
Tình người chỉ có khi traders ở cùng chiến tuyến:21:
Hì, có tin rồi. Tự sướng là mình có tiến bộ:67.jpg::67.jpg::67.jpg::67.jpg:
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/trung-quoc-diu-giong-keu-goi-dam-phan-2988077.html
Tây lông hôm nay mua ròng 240 tỉ .
Tự doanh mua ròng 220 tỉ.
Khổ thân con dân V, không biết trân trọng những gì mình có:
Hỡi cô tác nước bên đàng
Sao cô múc ánh trăng vàng đổ đi...?

:emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty:

Hì, có tin rồi. Tự sướng là mình có tiến bộ:67.jpg::67.jpg::67.jpg::67.jpg:
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/trung-quoc-diu-giong-keu-goi-dam-phan-2988077.html
Tây lông hôm nay mua ròng 240 tỉ .
Tự doanh mua ròng 220 tỉ.
Khổ thân con dân V, không biết trân trọng những gì mình có:
Hỡi cô tác nước bên đàng
Sao cô múc ánh trăng vàng đổ đi...?

:emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty::emoticon-00182-poolparty:
Tặng bác tiếp thêm cái này nữa để tự sướng nè.

Mấy thằng chó khựa này lật lọng quá thể.. :cluebat:

http://ndh.vn/quan-chuc-trung-quoc-dat-dieu-kien-dam-phan-20140508090811505p145c151.news

không tiện bàn sâu ở đây. Nhưng mấy cái đấy em tin chắc luôn...
Tinh hình biển đông sau tuyên bố của tay thư trưởng TQ lại càng phức tạp. Trung Quốc phái các thể loại tàu chiến xuống vùng gian khoan. Vùng gian khoan hiện tại rất căng thẳng
Đúng là nghi binh va nói 1 đằng làm 1 nẻo thì TQ là bậc thầy.
Các hãng thống tấn lớn , uy tín như AP bình luận TQ khó mà rút. Giàn khoan chính là cậy gậy đi đánh dấu chủ quyền cứ lấy tâm là hoang sa và no di chuyển dàn khoàn theo 200 hải lí thì vùng nó đánh dấu VN chỉ còn 120 hải lí.( tuc là lãnh thô chỉ còn 120 hải lí từ bờ biển)
Chuyên nó lùi về phương nam tức là trường sa để đặt giàn khoan là vấn đề thời gian thôi. Gian khoan đến đâu chủ quyền đó...Và sau cùng thiết lập ADIZ.
VN ngay lúc này buông xui thì sau này con cháu từ sg bay ra HN phải xin phép chúng khi chúng thiết lập ADIZ.Lảnh thổ thì bị co lại chỉ còn nhúm nhỏ hải lí từ bờ...

Quay lại, market. Thực sự giờ này bắt đáy là 5 ăn 5 thua. Và biến o đây là tình hình biển đông có leo thang và những hệ quả phát sinh từ leo thang đấy sẽ xãy ra...ví du như TQ cấm vận kt hay nhẹ hơn là đóng cửa biên giới.
Ai Nằm rỏ tình hình biển đông thì hay xem xét mở trang thái. NHưng thực sư theo tôi chúng ta luôn thế bị động, "đánh, hàng, rút thì TQ" quyết hết. Phận nhược tiểu luôn là bị động xem TQ leo thang đến đâu thì phản ứng đến đó.
Giờ này kịch bản VNI về 470 hay 4xx tui sẽ ko nghĩ đến nữa như cách đây 3-4 tuần truoc từ vùng đỉnh tôi nghi vni se crush 500. Đánh ck là cả đời, vào 5 ăn 5 thua thi nên đứng ngoài, doi uptrend lớn thì đánh margin đánh 3 đánh 4 bù lại nhưng lúc tt rủi ro thế này ko đánh...hè hè. Khác Các lần trước của VNI, dot này bán tống bán tháo ko thuần túy thi trường mà nó liên quan rủi ro hệ thống. Cái này thì chịu, cả MMS hay các chủ thể lớn tham gia TT nó cung chịu thua và bị động.
Cái nhìn của AP sẽ ko có đàm phán gi cả:
http://bigstory.ap.org/article/why-china-putting-oil-rig-vietnam-coast
Âm mưu đê hèn và hiểm độc của TQ càng lộ rõ hơn khi yêu cầu "VIệt Nam rút khỏi khu vực biển đang xung đột rồi mới đàm phán"
http://www.reuters.com/article/2014/05/08/us-china-seas-vietnam-idUSBREA4708J20140508

Status
Not open for further replies.
Back