Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Hôm nay là trạng thái bán quá đà do margin call, một đáy tạm sẽ hình thành quanh mức này. Anh em nào xoắn thường là do bị mất mát quá nhiều đoạn điều chỉnh vừa rồi, em vẫn thích cơ hội ở nhịp rơi kiểu như này. Bài chia ván mới !!!

Khi nhìn thấy tốt vào đẩy phụ bác caheo kiếm cốc cafe thì có khi là lúc vào rửa cốc cafe cho bác caheo đó :D
Bao nhiêu tinh túy, kinh nghiệm chinh chiến mà bác Caheo phải trả giá cũng không phải là ít mới có được... (Em nghĩ thế....), mà bác ấy còn sẵn lòng chia sẻ free cho mọi người ở đây, không lẽ bác Cá lại hẹp hòi với anh em ly cafe... Em ứ tin.... :4:

Last edited by a moderator:
Em thấy các bạn Tây cũng tham gia bắt dao đấy chứ, hay là nó cứ lừ lừ mua khi TT giảm nhỉ; vì trên HOSE thấy đến hết phiên sáng họ cũng mua vào tầm 3. 6 triệu cổ phiếu (tỷ lệ này khá ấn tượng trong đk thanh khoản chung teo tóp).

Em nói là đáy tạm các bác nhé, đoạn này dành cho các bác tự tin lướt sóng. Còn đầu tư dài hơn chút thì chiến lược Mua như ban ơn của chị Colai em nghĩ thích hợp, giảm mạnh lại mua dần. Lên thì ngồi ngắm, điềm đạm ung dung. Keyword là đang nằm trong Uptrend dài hạn.

Thứ bảy 12-4-14, tức cách đây 6 phiên, nhóm ấp chứng BH gặp nhau theo thông lệ.

Cãi nhau ì xèo, rồi tất cả đều thống nhất “nghị quyết”: TT sắp giảm mạnh, tốt nhất nên thoát khỏi TT.
Nhưng tới cp cụ thể thì ai cũng có “cp sẽ đi ngược TT” của riêng mình. Bọn tôi ra sức chê bai dè bỉu cp của nhau, nhưng tất nhiên sau đó chẳng ai nghe ai :D

Sau đó, tôi nhào vô bắt dao DPM, với đủ thứ lập luận “vững chắc” (như đã chia sẻ ở đây)
Chú P hớn hở đỡ dao OGC, vì “không thể giảm sâu nữa! hổng lẽ TT sập hay sao ?”
Chú L lao ra hứng dao HQC, cũng với những lập luận “sur win”
Chú N khẳng định sẽ đầu tư dài hạn SD9, bất chấp TT sẽ đi đâu về đâu.
Và cả 4 chúng tôi vẫn không ngớt chê bai dè bỉu cp của nhau, đồng thời đi gặp mọi người quen biết để nghiêm giọng cảnh cáo về rủi ro sắp tới: “Tốt nhất nên thoát khỏi TT” ! :D

Tới nay Bà TT đã phán quyết: bọn tôi đều nhận định đúng về TT chung ! oh yeah ! :113:
và tất cả chỉ sai về “cp sẽ đi ngược TT” mà mỗi người đã chọn ! :102:
Đúng là “hàng người thì sáng, hàng mình thì quáng”, các cụ bảo cấm có sai bao giờ ! huhuhu !

Cãi nhau ì xèo, rồi tất cả đều thống nhất “nghị quyết”: TT sắp giảm mạnh, tốt nhất nên thoát khỏi TT.
Nhưng tới cp cụ thể thì ai cũng có “cp sẽ đi ngược TT” của riêng mình. Bọn tôi ra sức chê bai dè bỉu cp của nhau, nhưng tất nhiên sau đó chẳng ai nghe ai :D

Sau đó, tôi nhào vô bắt dao DPM, với đủ thứ lập luận “vững chắc” (như đã chia sẻ ở đây)
Và cả 4 chúng tôi vẫn không ngớt chê bai dè bỉu cp của nhau, đồng thời đi gặp mọi người quen biết để nghiêm giọng cảnh cáo về rủi ro sắp tới: “Tốt nhất nên thoát khỏi TT” ! :D

Tới nay Bà TT đã phán quyết: bọn tôi đều nhận định đúng về TT chung ! oh yeah ! :113:
Đúng là “hàng người thì sáng, hàng mình thì quáng”, các cụ bảo cấm có sai bao giờ ! huhuhu !
Trong đầu tư em thích sự tranh luận để cùng phát triển

610 thề ko mua gì ở điểm đấy chỉ canh bán << chuẩn vãi. Nhưng lại nghĩ những thể loại giảm trước có khi tăng lại ngược tt lúc index rơi. Lại thấy các lý do A-B-C nên vào bắt DPM. Tóm lại vẫn đứt phừn phựt mặc dù kết luận đúng về index.
Đợt này làm mấy cú test, cuối cung tốn kém ra phết.

FLC mua bán như robot thế các anh nhỉ, lệnh mua cũng như bán đều như vắt tranh, hay là nó dùng phần mềm? Thằng này gd vài hôm có khi hết số cp cả công ty, tài thật.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.
Back